ผู้เขียน หัวข้อ: CX-8 น่าจะขายเฉพาะในประเทศญี่ปุ่นครับมีข่าวสัมภาษณ์มาแล้ว  (อ่าน 3943 ครั้ง)

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
น่าจะตามรอย CX-4 ที่ขายเฉพาะตลาดจีน
http://www.caradvice.com.au/548403/mazda-cx-8-crossover-not-for-australia/

ถ้าจริงก็น่าเสียดายมาก CX-9 ที่มีข่าวจะเข้าไทยไม่มีเครื่องดีเซล :'(

ออฟไลน์ Olympuspen

• Sr. Member
เสี่ยงครับ ที่จะเอาเข้ามา เพราะ ราคามันน่าจะ 1.6 - 2 ล้าน แล้วจะมีคนซื้อกันมั้ย ถึงมีก็คงจะน้อย   CX-4 น่าจะเอามามากกว่า กดราคาให้ไม่เกิน 1.2 ล้าน แข่งกับ Civic turbo RS อาจจะมีลุ้นได้เกิด เพราะตอนนี้ยอด M3 ก็ถูก Civic แย่งกลับคืนไปหมดแล้ว

ออฟไลน์ VORA

• Sr. Member
ถ้ามีประกอบมาเลย์ น่าจะลองเอามาทำตลาดนะ จัดทัพสู้ CRV ตัวดีเซลน่าพอสู้ได้อยู่ น่าจะมีจุดแข็งที่
7 ที่นั่งและนั่งได้จริงๆ (หรือเปล่า) แต่ราคาคงมาสูงเหมือนกัน

ตัวล่างๆ ปล่อยเป็นหน้าที่ CX5 ไป แต่ราคาต้องลงตำ่จริงๆนะ ไม่งั้นโดนเปรียบอีก
CRV เริ่มต้น 2.4   CX5 เริ่มต้น 2.0

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
เสี่ยงครับ ที่จะเอาเข้ามา เพราะ ราคามันน่าจะ 1.6 - 2 ล้าน แล้วจะมีคนซื้อกันมั้ย ถึงมีก็คงจะน้อย   CX-4 น่าจะเอามามากกว่า กดราคาให้ไม่เกิน 1.2 ล้าน แข่งกับ Civic turbo RS อาจจะมีลุ้นได้เกิด เพราะตอนนี้ยอด M3 ก็ถูก Civic แย่งกลับคืนไปหมดแล้ว

แอบคิดเหมือนกันนะครับ  ;D

ออฟไลน์ ps000000

อย่างใหญ่ เพราะพื้นฐาน CX-9 มาทำเป็น Sport - SUV

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
น่าจะมาทำตลาดแทน cx5 บ้านเรา แข่งกับคู่แข่งไปเลย 8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่มานะดีแล้ว เทียบราคายังไงก็ขายได้แค่นิดหน่อย

ออฟไลน์ SM.

ผมสนใจ CX-9 มากกว่านะ  ::) ::) ::)