ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 20 พฤษภาคม 2017 //  (อ่าน 3496 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 20 พฤษภาคม 2017

พูดคุยข่าวคราวของวงการรถยนต์กันเหมือนเช่นเคย กับ DR!VE by JIMMY
ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น FM 105.0

รถใหม่ในประเทศสัปดาห์นี้
- Honda Jazz ไมเนอร์เชนจ์ ราคาเดิม เพิ่มเวอร์ชั่น RS
- Mercedes-Benz E350e Plug-in Hybrid เพิ่มราคา (ไม่เยอะ) แต่เพิ่มม้า (เยอะ)

Drive and Talk วันนี้
บอสของเราเพิ่งกลับจากทริปทดลองขับ BMW ซีรีส์ 5 G30 และได้ลองขับ
530i M Sport ในสนามปิด และขับ 520d ทั้งในสนามปิดและบนถนน
บอกเลยว่า "อย่าเพิ่งคิดว่ารถรุ่นใหม่จะดีกว่าเดิมในทุกเรื่อง"

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard : http://community.headlightmag.com/index.php?topic=58853.0
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Nikle_pk

สอบถามเอาความรู้สึกของพี่ล้วนๆ
ด้านการขับขี่อย่างเดียวนะครับ
ไม่เอาราคา ขนาดรถมาเทียบ

ระหว่าง Civic Toubo RS กับ CLA250 AMG

การขับขี่ คันไหนดีกว่าครับ ขับช้า ขับเร็ว การเกาะถนน ความมั่นใจ
ความสนุกในการอยู่หลังพวงมาลัย คันไหนทำได้ดีกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Alcatraz

CHR มีโอกาสเปิดตัวเร็วกว่าที่คิดไว้รึป่าวครับ เห็นช่วงนี้ออกวิ่งบ่อย และแน่นอนว่าได้เครื่องไฮบริดแล้วใช่ไหมครับ โลโก้สีฟ้าหราเลย

จากที่พี่ได้ลองสัมผัสมาในพีอุสใหม่ เครื่องตัวนี้พัฒนาไปแค่ไหนเมื่อเทียบกับพรีอุสบ้านเรา

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ใช้มาสด้า2 ดีเซลเดิมๆ.  โดน altis 1.6g (ดุภายนอกไม่น่าแต่ง)มาเล่นด้วย
แต่ตามไม่ทัน. แซงไม่ได้ ถนนมอเตอร์เวย์ถนนโล่งๆ. 2-3โล
เพราะaltis เเต่งมามั้ย

ออฟไลน์ xman2029

ได้ยิน เซล MG บอกว่า MG thailand จะเอา roewe rx5 มาทำตลาดในไทยแทนที่ gs โดยจะทำตลาดเป็น gs minor change ในช่วงปลายปีจริงหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ suwimon

• Newbie
  • *
สนใจ civic hatchback คุ้มที่จะจ่ายเพิ่มส่วนต่างจาก รุ่น 1.8el ป่าวครับ การขับขี่ต่างกันมากไหมครับ :) :)

ออฟไลน์ deathsheep

พี่จิมมี่มีโอกาสได้ไปรื้อบ้านเดิมหรือยังครับ   อยากฟังเรื่องราวของแคมเปญ You come first น่ะครับ

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
bmw 530e กับ S90 plug in hybrid รุ่นไหนจะเข้าไทยก่อนครับ GLC350E จะมาไทยไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2017, 14:03:46 โดย pond 1991 »

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
เครื่องเบนซิน 2.4 ของ CRV ตัวใหม่นี้ มีการปรับปรุงประสิทธิภาพจากรุ่นที่แล้วไหมครับ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ narathipz

• Newbie
  • *
สนใจ CR-V กำลังตัดสินใจรหว่าง 2.4 EL 4WD กับ 1.6 DT EL ถามความเห็นพี่จิมมี่ว่าตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ
หรือถ้าเพิ่มงบไปเอา BMW X1 จะคุ้มหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ 1447

• Newbie
  • *
โรงงานผลิตรถยนต์ Honda ที่ อยุธยา และ ปราจีน แต่ละที่ผลิตรถรุ่นไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 1437KRT

• Newbie
  • *
  • I LOVE SEDAN
สวัสดีครับพี่ๆทุกคน ตอนนี้กำลังสนใจรถเก่าๆอยู่ครับ ระหว่างKE30กับKE70 คันไหนน่าขับมากกว่ากันครับ(การขับขี่+หาอะไหล่ง่าย)

ออฟไลน์ Foldable

• Newbie
  • *
อันนี้ถามเป็นความรู้นะครับ พวกรถแรงๆ แบบ Ferrari Lamborghini หรูแบบ Rolls Royce Maybach รถพวกนี้ถ้าเป็นเครื่องยนต์จะติดแก๊สได้ไหมครับ ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ongongctu

• Newbie
  • *
สอบถามด้วยครับ รบกวนเลือกระหว่าง benz gla กับ bmw x1 ด้านการใช้งาน การดูแลรักษา ต้องการที่ไม่จุกจิกครับ ใช้งาน3คนพ่อแม่ลูก เดินทางออกต่างจังหวัดประมาณเดือนละครั้งไม่ไกล(หัวหิน) ตั้งใจใช้งานประมาณ8-10ปี และใน2ตัวเลือกนี้เลืกนุ่นย่อยไหนดีครับ gla200/250 x1 18i/diesel ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ฉลาดเพราะหญ้าดี

• Newbie
  • *
สนใจจะซื้อ w140 ไม่ทราบว่ารุ่นนี้น่าเล่นมั๊ยครับ มีปัญหาเยอะหรือเปล่า รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ nipon_in

• Jr. Member
  • **
รบกวนช่วยเปรียบเทียบ Honda Mobilio 2014 เกียร์ธรรมดา  กับ jazz 2014 เกียร์ธรรมดา ให้หน่อยครับ

เครื่อง  เกียร์ ช่วงล่าง การเก็บเสียง และอัตรากินน้ำมัน

ออฟไลน์ Find a new car

• Newbie
  • *
ปีหน้า มีระบะ 4 ประตู FORD TOYOTA NISSAN ค่ายใหนออกใหม่
หรือน่าสนใจบ้างครับ

ออฟไลน์ veeraya

ที่คุณจิมมี่เคยแนะนำเรื่องการใช้น้ำมันให้พยายามเติมจากปั็มยี่ห้อต่างชาติจะดีกว่า
เลยอยากถามว่าเบนซิน95 นี่เติมจากปั๊มไทยพอได้มั้ยครับ
เพราะปั๊มต่างชาติที่ยังมีขายแถวบ้านนี่ไม่มีเลยครับ มีแต่ขาใหญ่ของไทย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
การที่ Honda เลือกเอา 1.6 iDTEC มาลงตลาดไทย มีแผนจะแชร์เครื่องนี้กับรถรุ่นอื่นด้วยไหมครับ

แล้วที่ยังเก็บเครื่อง2.4ไว้ พอหมดAccordเจนนี้ พอจะมีโอกาสเอา1.5T มาทำตลาดแทนใน CRV ไหมครับ

ออฟไลน์ Martin

• Newbie
  • *
ขนาดตังถังและพื้นที่ภายในของ Nissan pulsar  กับ Nissan note ขนาดแต่งต่างกันมั้ยครับ

ออฟไลน์ maxone111able

• Jr. Member
  • **
Nissan Bluebird ตัวไหนน่าเก็บสุดครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bluishpenta

• Newbie
  • *
Honda Jazz จะมีไฮบริดอยู่ไหมครับ? ถ้าไม่เข้าพอจะอธิบายได้ไหมครับเพราะอะไร?

ออฟไลน์ boycatbay

สวัสดีครับ
สอบถามเรื่องปลั๊กอินไฮบริด ถเราจะมีโอกาสได้เห็นมนรถจากฝั่งญี่ปุ่นไหมครับ
แล้วฝั่งยุโรปอนาคตจะมีแต่ไฮบริดไหมครับ แล้วตัดเครื่องสันดาปล้วนออกหมด
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!