ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ารถเก๋งรุ่นไหนมั่งครับ ที่วิ่งผ่านน้ำท่วมครึ่งล้อแล้วไม่เป็นอะไรเลย  (อ่าน 4835 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
อยากทราบว่ารถเก๋งรุ่นไหนมั่งครับ  ที่วิ่งผ่านน้ำท่วมครึ่งล้อแล้วไม่เป็นอะไรเลย   
 เอาเฉพาะรถเก๋งนะครับ  ขอไม่นับรถอื่น  ๆ 
   ของผม วีออส รุ่นแรกครับ ไฟไม่โชว์เลย วิ่งผ่านน้ำท่วมได้ปกติ  แค่พรมเปียกเท่านั้น

ออฟไลน์ unseen

• Full Member

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ถ้าลึกๆ ก็หน้าแมวเคยวิ่งประมาณเกือบถึงขอบล่างไฟหน้าครับ ส่วนแบบตื้นๆ ในซอยลาดพร้าวที่ท่วมๆ ก็ Legacy ก็ไม่เป็นไร แต่ทะเบียนดันหลุดหาย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ NoName__???

เก๋งดีเซล ลุยสบาย ไม่มีหัวเทียนให้ลุ้น  ;D

ออฟไลน์ ไทบ้าน

1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ domutsu

• Jr. Member
  • **
City โฉมก่อน น้ำท่วมปี54 มิดฝากระโปรง ปิดแอร์ลุย

ออฟไลน์ northu

กดปิด Air รถรุ่นญี่ปุ่นเก่าๆ  ไฟฟ้าน้อยๆ ผ่านได้สบาย

ออฟไลน์ suparkit

• Newbie
  • *
วันนี้เลยครับ เส้นลาดพร้าว ตั้งแต่ 101 ถึง ปากทางลาดพร้าว
soluna หยดน้ำ ลุยได้ ไม่มีอะไรผิดปกติ แค่ปิดแอร์

ออฟไลน์ Barracuda

เมื่อเช้าหน้าตึก olympia เห็นเปิดฝากระโปงเยอะสุดคือ city ครับ

ออฟไลน์ ariazero

• Sr. Member
Vios จ้า

Taxi จ้า

Camry จ้า

3 คันนี้โดยเฉพาะ Vios ผมจมทั้งล้อ14"สมัย 54 ขับเรื่อยๆ ตรงดอนเมืองสมัยก่อน รอดจ่ะ
รถดูสะอาดกว่าเดิม เพื่อนๆเคยแกล้ง ตอนนั้นขับไป พัทยา (สงกรานต์ ผมเปิดฝากระโปรงเช็คตอนถึง มันเอาน้ำมาสาดสงกรานต์จ้า สาดใสตรู และสาดลง เครื่องตรงๆ ด่าตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้)
ควันขึ้นเลย โห่ แต่สตาร์ทติดจ้าวิ่งกลับบ้าน ผมลงจากรถบอกเอามั่งมะ เดียวสาดมั่ง เปิดฝากระโปรงรถมาดี้!

เงียบ...

'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
March น้ำขอบล่างไฟหน้า แต่ปิดแอร์นะครับ ปีที่แล้ว ซ้ำอีกทีเมื่อคืน  :'(

ส่วนรถที่ลุยไม่ได้เลย ยกให้ Accord G8 ครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าผมบอกว่าเฟียสต้าคนจะเชื่อมั้ย  ;D ;D ;D ผมลุยเองมา 4-5 ครั้งแล้ว ในระดับที่น้ำไหลข้ามถนน และสูง ผมเคยลงรูปในกระทู้เก่าๆแต่นานมากแล้ว

ลุยหลาย กม. ด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

VIOS ครับ เห็นลุยมาแล้ว ปิดแอร์ลุย

ออฟไลน์ berm

camry acv30 ลุยประมาณมิดไฟตัดหมอก ก็สบายๆ ไม่มีอะไร

benz c180 kom w203 ก็ประมาณเดียวกัน น้ำไม่เข้ารถ แต่ใน

ไฟตัดหมอกน้ำเต็มเลย ต้องแงะออกมาเช็ด (ไฟตัดหมอกรุ่นนี้หน้าเป็นกระจก

สามารถถอดออกเป็นชิ้นๆได้)

ออฟไลน์ onbit40

fiesta ไม่ได้ขับเองน่ะ แต่ถังขยะใหญ่ๆนี่ ลอยตามถนนเลยทีเดียว 555+

ออฟไลน์ YenChar

ครึ่งล้อนี่ แค่ชายล่างประตูครับ รถทุกรุ่น ไปได้สบายๆ

เอาระดับท่วมฝากระโปรง
ขอส่ง Vios เข้าประกวด

รถบางรุ่นชอบทำช่องไอดีอยู่ต่ำระดับกระจังหน้า
โอเคยะ สมรรถนะดี อากาศเย็นเข้าเต็มๆ แต่ลุยน้ำ ก็รับน้ำเต็มๆ

ออฟไลน์ AkE

ถ้าจะบอกว่าไม่เป็นไรเลย ไม่มีครับ ถ้าเบรคร้อนมาแล้วขับมาเกิน 5 km แล้วยังไงเบรคก้ไม่ปกติคับ ต้องถอดมาดู ทำความสะอาดถึงจะดีขึ้น แต่บางคันถึงขั้นต้องเปลี่ยนคับ แต่ถ้าบอกว่าเอาแค่วิ่งผ่านไปได้ ผมเห็นมีเยอะแยะแต่ส่วนใหญ่จะเป็นรถที่ไม่ค่อยทันสมัยนะคับ

ออฟไลน์ J_Serie5

Bmw e34 ลุยน้ำท่วมเกือบมิดล้อ น้ำไม่เข้ารถครับ แปลกใจมาก  ???

ออฟไลน์ V221

รถเก๋งลุยน้ำสูงๆยังไงก็ควรหลีกเลี่ยงครับ ถ้าเข้ารถพรมเปียกก็มีโอกาสเป็นเชื้อราที่ไม่ดีต่อสุขภาพตัวเรา และต่อให้ไฟไม่โชว์แต่น้ำสกปรกอาจซึมเข้าระบบเกียร์หรืออื่นๆ ยิ่งถ้ารถใช้งานมาหลายๆปีมีสิทธิ์ที่ซีลไม่แน่นเหมือนตอนใหม่ๆ ระยะสั้นอาจไม่เจอแต่ระยะยาวมีความเสี่ยงครับ ส่วนตัวถ้าลุยน้ำหน้าฝนแล้วพอหมดฝนผมจะตรวจสอบและเปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้ายและเกียร์เพื่อความชัวร์ตลอดครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
มิราจแฟน ผมลุยจนรถตู้อาย เสียหายก็น้ำเข้าลำโพงกับน้ำเข้าพรม ลุยระดับหัวเข่าเลยละ(ท่วมล้อ) ลุยทางเดินรถทางเดียวนะ เพราะรถสวนเจอกระบะวิ่งทีเดียวรถผมปลิวเลย จากนั้นก็เลือกเส้นวิ่งเอา น้ำท่วมมิราจผมไปได้ในระดับหัวเข่า วิ่งแบบเรื่อยๆนะ ห้ามหยุด จอดหยุดรถเมื่อไหร่ สังเกตุพื้นรถละกัน น้ำเริ่มมา

ออฟไลน์ SM.

ครึ่งล้อ ไปได้กันนะครับ ถ้าหนักกว่านั้น ค่อยน่ากลัวแล้ว

ออฟไลน์ vellcap

toyota camry ครับ เกือบท่วมล้อมันยังไปของมันได้  แถมน้ำไม่เข้าในรถซักจุดเลยครับ