ผู้เขียน หัวข้อ: เอาไงดีครับ ญี่ปุ่นป้ายแดงกับเบนซ์มือสอง  (อ่าน 12083 ครั้ง)

ออฟไลน์ luxifer

• Sr. Member
    • mcshop (Mc Jeans official online store)
Re: เอาไงดีครับ ญี่ปุ่นป้ายแดงกับเบนซ์มือสอง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 23:47:38 »
ขอแชร์ของตัวเองสดๆร้อนๆนะครับ โจทย์คล้ายเจ้าของกระทู้ข้อแรก จริงๆดูรถใหม่มานานแต่ตัดสินใจไม่ได้ซักที ตั้งแต่ Mazda CX-5, Camry extremo MC, Honda Accord MC แล้ววกกลับมา Mazda3, Civic ระหว่างที่ดูแต่ละคันเวลาเห็นเบนซ์ W204ขับผ่านก็ยังเหลียวมองและชื่นชอบในเส้นสายตัวรถเป็นอย่างมาก จนเร็วๆนี้ตัดสินใจจะไป Civic Turbo Rs แล้ว แต่ในใจลึกๆอยากจะรอตัวMCมากกว่า แต่ก็คงอีกหลายปี ไปๆมาๆเลยได้ W204 C250 AMG Sport Plusปี14 มาแทน พอดีคันที่ได้มายังมีวารันตีศูนย์ถึงต้นปีหน้า ก็พอจะอุ่นใจไประดับนึง สุดท้ายอยากบอกว่าถ้าคิดว่าไหวก็ลองดูซักครั้งครับ จะได้หายคาใจเหมือนผม คันหน้าอาจจะเข็ดรถยุโรปไปเลย หรือรักมันยิ่งขึ้นไม่มีใครตอบแทนเราได้
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ InBkk

• Hero Member
Re: เอาไงดีครับ ญี่ปุ่นป้ายแดงกับเบนซ์มือสอง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 00:21:53 »
ใจไปเบ้นมือสองแล้วก็จัดไปเลย ลองให้รู้ ทำการบ้านดีๆ

จากคนเคยซื้อยุโรปมือสองมาแล้ว 3 คัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 03:26:05 »
ลองดูสักครั้งก็ดีครับ เพราะถ้ารู้เรื่องรถพอตัว มีอู่ไว้ใจก็เตรียมแค่ตังไว้

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 09:47:02 »
 ค่าซ่อม ผมว่าไม่ได้แพงมาก ถ้าทำอู่นอก  แต่ถ้าทำศูนย์ เปลี่ยน น้ำมันเครื่อง ก็มีราวๆ 6 พันขึ้น ถ้าซ่อมอย่างอื่น ผมว่า ครั้งนึง สามหมื่นนี่ต้องมี เพราะเท่าที่ดูจากอะไหล่ที่เคลมมาระยะสามปี ก็ราวๆ แสนบาทได้  ช้อคอัพ ตัวละ หมื่่น ยางแท่นเครื่อง หกพัน ก็ลองพิจารณาดูว่าไหวไหม อู่นอก ก็คงครึ่งนึง
แต่ ช่วงล่าง เครื่องมันดีกว่า รถญี่ปุ่นเยอะเลย ความนิ่ง ความหนึบ สำหรับ ผมโอเคนะ  แต่รุ่นที่คุณจะเอามันเป็นก่อนเฟส ใช่ไหม ถ้าใช่ เอารุ่น เฟสแล้วดีกว่า ข้างในมันต่างกันเยอะมาก ระบบในตัวรถด้วย

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 10:42:07 »
ยุโรปมือ 2 ครับ

Image ดูดีกว่าญี่ปุ่นป้ายแดงเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 14:17:49 »
ผมมองในแง่สมรรถนะมากว่า การดูแลรถยุโรปถ้าดูแลเป็นไม่โดนอุ่ฟันมันก็ใช้งานได้ยาวๆ

คู่ 1 ถ้าซีวิคคือเครื่อง 1.5 แล้ว w204 คือ c200 ไม่ว่าจะเป็น kom หรือ cgi คู่นี้เลือกซีวิคเพราะการขับขี่โดยรวมดีกว่า แต่ถ้า c คือ 250cgi เลือก c class ก็เป็นตัวเลือกที่ดี

คู่ 2 คู่นี้เลือก e class แบบไม่ลังเลเลย accord รุ่นนี้ไม่ได้ขับดีขนาดนั้น

ออฟไลน์ Rung

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 09:43:18 »
ขอบคุณมากๆครับทุกความคิดเห็น ข้อมูลเหล่านี้ผมจะนำมาประกอบการตัดสินใจในการซื้อรถคันต่อไป ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Raksit

• Newbie
  • *
  • สุดเหวี่่ยง
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 09:53:53 »
ต้องว่ากันด้วยถ้ายังห่วงเรื่องการซ่อม จัดญี่ปุ่นครับ แต่ว่าถ้ามีตังซ่อมก็จัดเล่นยุโรปมือ 2 สบายใจกว่าหรือซื้อประกันชั้น1ไปเลย
เพราะเท้าที่รู้จักคนใช้มาตอนซ้อมนี้แหละตัวแปรสำคัญครับ

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 13:05:22 »
ถ้ามีรถสำรอง ก็ไปยุโรปมือ 2 ได้ครับ

แต่ถ้าจะเป็นรถคันเดียวของบ้าน  ผมว่ารถมือ1 ดีกว่าครับ