ผู้เขียน หัวข้อ: Shell helix ultra 4ลิตร ไม่ถึงพันห้า ราคาแปลกไหมครับ  (อ่าน 6891 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
ราคาน้ำมันเครื่อง shell มันต่างกันได้เยอะเลยเหรอครับ เทียบเฉพาะร้านย่อยกับร้านย่อยที่ลง net ด้วย
เจอตั้งแต่ 19xx 17xx 14xx มันจริงหรือมีร้านมั่วอะครับ
Line ไปถามก็ยืนยันราคาตามนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2017, 17:06:45 โดย Sit: ) »

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
Re: Shell helix ultra 4ลิตร ไม่ถึงพันห้า ราคาแปลกไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 18:48:04 »
เห็นราคาแล้วมันคันที่ใจ เพิ่งถอยราคาเต็มมา 6l :'(
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

Re: Shell helix ultra 4ลิตร ไม่ถึงพันห้า ราคาแปลกไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 19:13:04 »
อย่าเพิ่งคันใจ ราคาที่ผมว่ามันได้ของแท้รึเปล่า ของถึงมือจริงไหมผมยังไม่แน่ใจเลยครับ ข้องใจจึงมาลองถามดู

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 19:21:15 »
ID Line: a.....k แน่ๆ ที่ส่งถึงที่ ลาดพร้าว ฯลฯ

เคยสั่งสมัยก่อนยังไม่ได้เปลี่ยนเป็นฉลาก GTL+ (ฉลากเก่า Active Cleansing) ก็ใช้ได้เหมือนเชลล์ปกติที่ซื้อร้าน ภ.

ฉลากใหม่นี่ไม่แน่ใจครับ ยังไม่เคยสั่งเลย
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 19:32:29 »
ไม่แปลกครับ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 20:43:25 »
ระวังของปลอม ถ้าแท้ก็โชคดีไป พยายามซื้อกับร้านที่ไว้ใจได้ครับ

ออฟไลน์ final

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 21:20:02 »
ID Line: a.....k แน่ๆ ที่ส่งถึงที่ ลาดพร้าว ฯลฯ

เคยสั่งสมัยก่อนยังไม่ได้เปลี่ยนเป็นฉลาก GTL+ (ฉลากเก่า Active Cleansing) ก็ใช้ได้เหมือนเชลล์ปกติที่ซื้อร้าน ภ.

ฉลากใหม่นี่ไม่แน่ใจครับ ยังไม่เคยสั่งเลย

เจ้านี้ผมเคยถามราคาเหมือนกัน ถูกสุดที่เคยเจอเลยครับ แต่ยังไม่ได้ซื้อเพราะกลัวเจอปลอม อยากถามเช่นกันครับว่าเจ้านี้ขายของแท้รึเปล่า

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 22:31:31 »

น่าจะใช่เจ้าเดียวกันครับ
เราจะทราบได้ไงว่าของแท้รึเปล่า

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 08:55:48 »
ใช้มา 5แกลลอน แล้วครับ ราคา1350จนปรับตัวมาถึง1450

คนรู้จักด้วยกันฝากซื้อไม่ต่ำกว่า 3ลังแล้ว รถที่ใส่ใช้งานกันมากับน้ำมันเครื่องตัวนี้ 2ปีแล้วครับ

รถที่ใส่มีตั้งแต่ vios altis cruze jazz civic mr-s 

แท้ไม่แท้พูดยากมากเลยครับเพราะมันไม่มีวิธีเช็คที่แน่นอนเลย

ออฟไลน์ coolcarrera

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 09:02:16 »
ร้านนี้มี helix ultra ดีเซล helix hx8 ดีเซล ด้วยมั้ยครับ

E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ Amj

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 09:11:59 »
สั่งซื้อเรทราคา 100 ลัง จากบริษัทเชลล์ DKSH ให้มาขายไม่ถึงพันห้า ยังขายไม่ได้เลยครับ  ที่เหลือต้องชั่งใจต่อ

ออฟไลน์ Amj

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 09:17:31 »
ใช้มา 5แกลลอน แล้วครับ ราคา1350จนปรับตัวมาถึง1450

คนรู้จักด้วยกันฝากซื้อไม่ต่ำกว่า 3ลังแล้ว รถที่ใส่ใช้งานกันมากับน้ำมันเครื่องตัวนี้ 2ปีแล้วครับ

รถที่ใส่มีตั้งแต่ vios altis cruze jazz civic mr-s 

แท้ไม่แท้พูดยากมากเลยครับเพราะมันไม่มีวิธีเช็คที่แน่นอนเลย

เดี๋ยวนี้เขาไม่เอาน้ำมันเก่ามากรองขายแล้วครับ

สมัยนี้เขาใช้น้ำมันใหม่ๆเลย เช่นเอาเบอร์เกรดรวม SAE-40 ซื้อแบบถัง 200 ลิตรมาผสมกับน้ำมันพรีเมี่ยมตัวท๊อปๆแล้วแพคขาย
ใครซื้อไปใช้ยังไงก็ได้น้ำมันใหม่แน่นอน แถมใช้ได้ถึง 5000-10,000 กม.  เพียงแค่ได้น้ำมันในแกลลอนที่สเปคไม่ตรงกับฉลากหน้าแกลลอน

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 09:39:16 »
ร้านนี้มี helix ultra ดีเซล helix hx8 ดีเซล ด้วยมั้ยครับ

เห็นมี ultra diesel แต่ยังไม่เห็น hx8 ครับ

ออฟไลน์ IntoTheSun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 12:04:10 »
ไม่แปลกครับ

ราคาขึ้นกะดีลเลอร์ตัดมาได้ถูก มาก น้อย แค่ไหน สั่งล็อตใหญ่บางทีราคาก็กดได้อีก

อยู่ที่สั่งซื้อกับใครมากกว่า ถ้าหน้าร้านที่มั่นใจ หรือ ปั้ม Shell เองก็จัดเลยครับ

Mobil 1 กป. ละ 1,500 ยังเคยเจอ (ไม่กล้าสั่งไม่รู้ปลอมไหม)

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 16:36:20 »
ไม่แปลกครับ

ราคาขึ้นกะดีลเลอร์ตัดมาได้ถูก มาก น้อย แค่ไหน สั่งล็อตใหญ่บางทีราคาก็กดได้อีก

อยู่ที่สั่งซื้อกับใครมากกว่า ถ้าหน้าร้านที่มั่นใจ หรือ ปั้ม Shell เองก็จัดเลยครับ

Mobil 1 กป. ละ 1,500 ยังเคยเจอ (ไม่กล้าสั่งไม่รู้ปลอมไหม)

ราคานี้ร้าน online ครับ
แถวบ้านร้านอะไหล่ไม่ขาย shell เลยครับ ยี่ห้ออื่นครบหมด งงอยู่เหมือนกันว่าเฮียขายทุกยี่ห้อยกเว้น shell

ออฟไลน์ IntoTheSun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 16:43:17 »
ไม่แปลกครับ

ราคานี้ร้าน online ครับ
แถวบ้านร้านอะไหล่ไม่ขาย shell เลยครับ ยี่ห้ออื่นครบหมด งงอยู่เหมือนกันว่าเฮียขายทุกยี่ห้อยกเว้น shell

แสดงว่ายี่ปั๋วไม่มีราคาพิเศษให้ ไม่ก็โดนตัดตอนให้ไปซื้อร้านใดร้านนึงเป็นพิเศษมั้งครับ
แถวบ้านผมนี่เชลล์ กับ ปตท เพียบเลย  ที่ขาดคือ Mobil1 กับคาสตรอล