ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Ecosport E85 ยังมีปัญหาอยู่ไหมครับ  (อ่าน 6595 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vagus

• Newbie
  • *
Ford Ecosport E85 ยังมีปัญหาอยู่ไหมครับ
« เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 14:02:28 »
พอดีสนใจ Ford Ecosport รุ่นที่ขายอยู่ตอนนี้ ไม่ทราบว่าปัญหาเรื่องเกียร์ หรือปัญหาอื่นๆ ได้รับการแก้ไขไปจนหมดหรือยังครับ
ถ้ายังมีปัญหาอยู่จะได้ตัดใจไป CX3

ขอบคุณครับ

ปล. ผมใช้ Ford Ranger T6 มาตั้งแต่เปิดตัว ไม่เคยเจอปัญหาร้ายแรง แต่เกียร์ก็มีกระตุกบ้าง เลยไม่อยากเสียความรู้สึกถ้าจะซื้อฟอร์ดอีกคัน

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: Ford Ecosport E85 ยังมีปัญหาอยู่ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 16:20:12 »
ปัญหาบางอย่างจะงอกมาทีหลังครับ ต้องดูระยะยาวครับ พูดยาก
ญาติผมใช้ เฟียสต้า 1.6 ตัวท๊อป รถ 6 - 7ปี
เมื่อวานพึ่งมีปัญหาเข้าเกียร์ R ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ focus2012

• Sr. Member
Re: Ford Ecosport E85 ยังมีปัญหาอยู่ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 18:09:38 »
ปัญหาบางอย่างจะงอกมาทีหลังครับ ต้องดูระยะยาวครับ พูดยาก
ญาติผมใช้ เฟียสต้า 1.6 ตัวท๊อป รถ 6 - 7ปี
เมื่อวานพึ่งมีปัญหาเข้าเกียร์ R ไม่ได้ครับ

คงเปลี่ยนแค่ตัว TCM ครับผม ตัวนี้พังไว รู้สึกจะขยายประกันให้นะครับเป็น 7 ปีหรือ 10 ปีนี่แหละครับ ลองเช็คดูนะครับ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 19:41:30 »
ของน้องชายผม 3 ปี ยังไม่เจออะไรรอดูกันไป ยี่ห้อนี้ คนบางคนไม่เคยใช้ ดันรุ้ดีกว่าคนใช้

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 20:00:47 »
เซลล์ บอกว่ามาว่า Ecosport ส่วนลด25%

ถ้าเทียบกับCx3 ผมว่า Ecosport ส่ิ่งดีกว่าคือ พื้นที่ กับ ความสูง

เรื่องความแรง ก็ไปCx3
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 22:16:03 »
เซลล์ บอกว่ามาว่า Ecosport ส่วนลด25%

ถ้าเทียบกับCx3 ผมว่า Ecosport ส่ิ่งดีกว่าคือ พื้นที่ กับ ความสูง

ไปลอง CX3 มาแล้วครับ
ขับสนุกมาก มีแรงดึงให้รู้สึกสนุกอยู่ตลอด แต่ช่วงล่างตึงตังพอสมควร เลยขอเซลล์ลอง 3 กลายเป็นว่าชอบ 3 มากกว่า CX3
ถ้าเรื่องหน้าตา ผมชอบหน้าถึกๆ ของ Ecosport มากกว่า แต่ยังไม่ได้ลองขับเลยครับ

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2017, 20:36:10 »

ขับสนุกมาก มีแรงดึงให้รู้สึกสนุกอยู่ตลอด แต่ช่วงล่างตึงตังพอสมควร เลยขอเซลล์ลอง 3 กลายเป็นว่าชอบ 3 มากกว่า CX3
ถ้าเรื่องหน้าตา ผมชอบหน้าถึกๆ ของ Ecosport มากกว่า แต่ยังไม่ได้ลองขับเลยครับ

EcoSport ช่วงล่าง ผมว่า ไกล้เคียงกับ CX3 นะครับ
แต่เครื่องยนต์ 1.5 ไร้ระบบอัดอากาศ มันก็รถบ้านๆ ติ๋มๆ
แต่จะเปรียบเท่ียบกัน ก็ไม่ถูก เพราะรถ คันต่างระดับ ราคาต่างกัน
ถ้า EcoSport วางเครื่อง Focus2.0 หรือ 1.5Turbo อันนี้ ถึงจะเปรียบเทียบกันได้ (ซึ่งมันก็เป็นไปได้ยาก ในตลาดไทย)

สำหรับผมแล้ว ขับลุยน้ำได้ ใส่ทีวี เครื่องซักผ้าได้  ของใหญ่ๆ กระเป๋าใบใหญ่ คนนั่งพอดีๆ
เลือก EcoSport ครับ ฮาาาาา
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2017, 22:15:26 »

EcoSport ช่วงล่าง ผมว่า ไกล้เคียงกับ CX3 นะครับ
แต่เครื่องยนต์ 1.5 ไร้ระบบอัดอากาศ มันก็รถบ้านๆ ติ๋มๆ
แต่จะเปรียบเท่ียบกัน ก็ไม่ถูก เพราะรถ คันต่างระดับ ราคาต่างกัน
ถ้า EcoSport วางเครื่อง Focus2.0 หรือ 1.5Turbo อันนี้ ถึงจะเปรียบเทียบกันได้ (ซึ่งมันก็เป็นไปได้ยาก ในตลาดไทย)

สำหรับผมแล้ว ขับลุยน้ำได้ ใส่ทีวี เครื่องซักผ้าได้  ของใหญ่ๆ กระเป๋าใบใหญ่ คนนั่งพอดีๆ
เลือก EcoSport ครับ ฮาาาาา

ที่เอามาเทียบเทียบกันเพราะ CX3 ตัวล่าง ราคามันพอๆ กับ Ecosport ตัวท็อปนี่สิครับ
เลยต้องเอามาพิจารณาด้วยกัน

ออฟไลน์ Isomars

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2017, 23:48:28 »
ที่บ้านมี Ecosport อยู่ครับ ใช้มาเกือบ 2 ปี ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ (รุ่นไม่รองรับ E85)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 05, 2017, 12:34:31 »

เข้าใจแล้วว่า ทำไมช่วงนี้เห็น Ecosport ป้ายแดงเยอะจัง  ;D

คุณแม่เพื่อนสนิทผมใช้ตัวนี้อยู่ เป็นตัวไม่รองรับ E85 เห็นบ่นว่าเจอปัญหาเรื่อง กลอนประตู แบบที่เค้าเป็นกัน ส่วนเรื่องอื่นๆ ยังไม่เห็นเพื่อนมาเล่าให้ฟังนะครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง