ผู้เขียน หัวข้อ: Honda thai จะเอา Odyssey minor กลับมาขายอีกไม๊ครับ  (อ่าน 6350 ครั้ง)

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Honda thai จะเอา Odyssey minor กลับมาขายอีกไม๊ครับ
« เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 21:57:05 »
Honda thai จะเอา Odyssey minor กลับมาขายอีกไม๊ครับ
ท่านใดมีข่าวบ้างครับรบกวนด้วนเห็นทั้งอินโดนีเซีย ฟิลิปปินส์ เปิดตัวแล้วราคาล้านปลายๆ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ SM.

Re: Honda thai จะเอา Odyssey minor กลับมาขายอีกไม๊ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 08:15:47 »
ไม่เอามาหรอกครับ

ออฟไลน์ coolcarrera

• Sr. Member
Re: Honda thai จะเอา Odyssey minor กลับมาขายอีกไม๊ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 08:42:47 »
ชอบ ody เหมือนกันครับ
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 09:50:29 »
Odyssey ยังไม่ minorchange นิครับ เห็นที่ญี่ปุ่นยังลากขายกันอยู่เลย

ส่วนตัวผมว่าลุ้น StepWGN เข้าไทยน่าจะง่ายกว่า เพราะรถ 7 ที่นั่งระดับราคา 2 ล้านปลายๆ-3 ล้านเสร็จ Alphard, Vellfire เรียบ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 10:13:16 »
Odyssey ยังไม่ minorchange นิครับ เห็นที่ญี่ปุ่นยังลากขายกันอยู่เลย

ส่วนตัวผมว่าลุ้น StepWGN เข้าไทยน่าจะง่ายกว่า เพราะรถ 7 ที่นั่งระดับราคา 2 ล้านปลายๆ-3 ล้านเสร็จ Alphard, Vellfire เรียบ

Minor ไปแล้วครับ เปลี่ยนกระจังหน้า ไฟหน้าเป็น LED ไฟท้ายเป็น LED ถ้าแยกไม่ออกดูง่ายๆ รุ่นใหม่กระจังจะเป็นสีดำส่วนล่างครับ

อ่ะแถมรูปให้ดู จะได้รู้

https://auto.mthai.com/news/34783.html

ออฟไลน์ Hakosuka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 10:28:06 »
นาจจะไม่เอาเข้ามาแล้วครับ แต่ก็เสียดายเหมือนกัน ไม่แน่ใจว่า HondaTH ให้สั่งได้รึป่าว ถ้าไม่ได้คงต้องเพิ่งเกร์ยครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 11:03:33 »
ไม่ได้ยินข่าวเลยครับ คิดว่าคงพับเก็บไปแล้ว

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 12:06:19 »
เอา Stepwagon ใหม่มายังน่าลุ้นกว่าครับ แต่เห็นว่าที่ญี่ปุ่นโฉมใหม่นี่ก็ขายไม่ดีเหมือนกันจนต้อง MC แต่ผมชอบฝาท้ายเปิดได้ 2 แบบ แปลกดี

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 12:24:54 »
ไม่น่าหรอกครับ กำลังเพลินอยู่กับหลายรุ่น

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 13:21:44 »
ผมขับไปไหนมาไหนก็มีแต่คนมาถาม...

พี่ซื้อที่ไหนครับ
ยังมีขายอยู่มั๊ย
เสียดายจังตอนนั้นไม่ได้ซื้อ

ผมเองก็เสียดายแทนฮอนด้านะครับ
ทั้งสเต็ป ทั้ง โอดิสซี่เลย

ถ้า
สเต็ป ขายซัก 1.7ล
โอดิสซี่ ขายซัก 2ล

ลองคิดดูครับ ตอนลด 5 แสน
จาก 2.7 เหลือ 2.2ล

สิบกว่าคันหมดภายใน 2 อาทิตย์

เอาเข้ามาเดือน ละ 20 คัน จาก aec ขายราคาเบาๆ
ผมว่าขายได้อยู่แล้ว

ขนาดตัว absolute 194 แรงม้าที่เกรย์เคยเอามาขายตอนนั้น ค่าตัว3.1ล. ยังขายออกเลย

แต่อย่างว่านะครับ ทางทีมงานเค้าคงไม่อยากเพิ่มภาระในการเก็บ stock

ก็ได้แต่เสียดายแทน

ออฟไลน์ Big_Bear

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 14:20:36 »
Odyssey รถดีครับ เป็น Honda ที่ผมคิดว่าขับดีมากๆคันนึงเลย

เสียดายตลาดบ้านเรา MPV ไม่ใหญ่มาก รุ่นสูงๆก็โดน Alphard อีก

อยากให้เอามาขายอีกรอบครับ ผมรออุดหนุนอยู่

ใช้ RB3 อยู่ ออปชั่นเกลี้ยงมากก ไม่มีไรเลย แต่รถขับดีจริงครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 15:01:32 »
ชอบ โอดิสซี่มาก เช่นกันครับ

แต่พอเห็นราคาที่ฮอนด้าตั้งแล้ว รับไม่ได้อ่ะครับ คือถ้ามันคุณภาพตามนั้นจริงๆไม่ได้บวกเว่อก็รับได้
แต่พอขายไม่ออกก็ลดลงมา ห้าแสน แปลว่าบวกกำไรไปมหาศาลมาก

ตัวรถมันดี ไม่ติดอะไรเลย แค่ราคามันแรงเกินตัว

ส่วนเรื่อง alphard / velfire  ราคาไปถึงสามล้าน อันนั้นมันได้ที่ขนาด และออฟฟชั่นชัดเจน

ผมว่า โอดิสซี่ ด้วยขนาดมัน ควรจะอยู่ที่สองล้านต้น ไม่เกินสองล้านห้า(ออฟชั่นเต็ม)

อ่อที่สำคัญ เซลล์ฮอนด้า ขายรถ คันละสองล้านเจ็ดแต่ทรีดลูกค้าด้วยบริการระดับ อีโคคาร์ เหมือนต้องไปขอเค้า
บริการแบบนี้ ลูกค้าที่ซื้อรถราคาสองสามล้านเค้าไม่ง้อ ครับ

ออฟไลน์ tongtom

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 15:23:43 »
งั้นรบกวนหน่อยครับ Stepwagon ตัวใหม่ น่าจะมาตอนไหนครับ เพราะตอนนี้ที่บ้านสนใจหามือสอง หาเอาตัวที่พวงมาลัยมัลติฯ ราคาล้านกลางๆ   ถ้าออกใหม่ ราคา1.6-1.7ล้านก็น่าจะดีนะครับ เพราะแย่งตลาดกับรถPPV พอได้อยู่   

ยิ่งประกอบในไทยด้วย ผมว่า เดือนละ 100คัน น่าจะOK นะครับ ผมว่าขายได้อยู่นะ

เจาะตลาด รถคันไม่ใหญ่+เบื่อเก๋ง+ใช้แทน PPV+ศูนย์พอใช้+รถแนวครอบครัว(สังคมผู้สูงอายุกำลังมา) ผมว่ารถแนวนี้ ขายได้

หรือถ้ามีเงิน เกิดอยากนำเข้ามาจากAEC ขาย ได้ราคา 1.5-1.6ล้าน  พอได้ไหมครับ อิๆ  ชักอยากทำละ....

ออฟไลน์ kriz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 15:46:47 »
ผมว่าปัญหาใหญ่ของผู้ผลิตรายใหญ่บ้านเราคือเค้าเน้นขายแต่รถที่ประกอบในประเทศอะครับ รถที่นำเข้ามาจากประเทศเพื่อนบ้านไม่ค่อยเน้นทำตลาดเลย

ยิ่งถ้าเอา stepwgn มาขายที่ราคาล้านกลางก็จะมาชนกับ CRV จังๆ แย่งลูกค้ากันเองเปล่าๆ สู้ไม่ต้องสร้างทางเลือกให้ลูกค้ามาก บอกไปเลยรถอเนกประสงค์ฮอนด้ามีรุ่นเดียว ไม่ต้องไปเสียงบทำการตลาดและจัดการสต็อกอะไหล่รุ่นอื่น

ออฟไลน์ Hein9er

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 15:49:02 »
ผมเห็นคันจริงป้ายแดง แต่ผมไม่แน่ใจว่ามันคือ mc หรือเปล่าอะครับ เพราะไม่ได้ตามข่าวรุ่นนี้เลย
แต่ไฟท้าย ไฟหน้าก็ LED นะครับ แต่กระจังหน้าส่วนล่างไม่ได้เป็นสีดำนะ เป็นสีเงินเหมือนส่วนด้านบน

ประเดนคือเห็นคันจริงๆ รู้สึกสวยมาก สวยกว่า alphard ตัวก่อน ที่พี่ชายกับผมขับกันมาอีก 555555

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 17:50:38 »

Minor ไปแล้วครับ เปลี่ยนกระจังหน้า ไฟหน้าเป็น LED ไฟท้ายเป็น LED ถ้าแยกไม่ออกดูง่ายๆ รุ่นใหม่กระจังจะเป็นสีดำส่วนล่างครับ

อ่ะแถมรูปให้ดู จะได้รู้

https://auto.mthai.com/news/34783.html

ดูจากรูปมันคือโฉมไทยเลยครับ แค่เปลี่ยนกระจังหน้าเป็นสีดำ กับใส่ล้อ JP ตัวธรรมดา ( ของไทยได้ล้อตัว Absolute ) ขนาดที่ญี่ปุ่นตอนนี้ก็ยังไม่ minorchange เลยครับ มีแค่รุ่น Hybrid มาเสริมทัพเฉยๆ