ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ Accord รุ่นปัจจุบันช่วงไหนคุ้มสุด ?  (อ่าน 7486 ครั้ง)

ออฟไลน์ next2z

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ,

คือผมวางแผนไว้ว่าจะซื้อรถ D-Segment ปลายปีนี้ถึงกลางปีหน้า
เห็น Camry และ Accord 2018 ที่เปิดตัวไปแล้วรู้สึกไม่โดนเลย
โดยส่วนตัวชอบตัว Accord ตัวปัจจุบันมากกว่า
เลยอยากสอบถามว่า ถ้าผมจะซื้อ Accord ตัวปัจจุบันนี้ควรซื้อช่วงไหนถึงจะได้ส่วนลดมากที่สุดครับ

ช่วงสิ้นปีนี้ตอนงาน motor expo หรือ ช่วงที่ Camry 2018 เข้าไทย หรือ รอจนกว่า Accord 2018 เข้าไทย (ซึ่งคาดว่าน่าจะนาน อาจรอไม่ไหว) ?

แล้วผมควรคาดหวังส่วนลดไว้เท่าไหร่ดีครับ สองแสนพอจะได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
Re: ซื้อ Accord รุ่นปัจจุบันช่วงไหนคุ้มสุด ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 17:47:48 »
ถามว่าชื้อช่วงไหนดีสุดตอนนี้ได้น้อย(เเต่ก้ได้เยอะอยุ่) รอไปถึงลอตท้ายได้เยอะเเต่ได้ขับแปปเดียวก้ตกรุ่น ส่วนเรื่องส่วนลดถ้าเปน hybrid อาจถึง(ณตอนนี้) เเต่ตัวธรรมคงไม่ถึง2เเสนครับ ถ้ารีบใช้ก้รอ motor expo ก็พอครับ ส่วนลดมากตอนขายก้ตกมากเช่นกันครับ

ออนไลน์ AkE

• Hero Member
Re: ซื้อ Accord รุ่นปัจจุบันช่วงไหนคุ้มสุด ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 17:53:39 »
ถ้าเอา 2 แสนต้นๆปีนี้ตัวไฮบริดอาจจะมรแต่ตัวธรรมดาคงยากโดยเฉพาะ 2.0 จริงๆผมว่าซื้อเลยตอนนี้ก้ดีนะครับได้ขับไม่ตกรุ่นอีก6-7 เดือน

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 18:28:17 »
Honda จะมีวิธีการจัดการสต็อครถดีกว่าค่ายอื่นเสมอ
ทุกครั้งที่เปลี่ยนรุ่นใหม่จะหยุดผลิตรุ่นเก่าก่อนหลายเดือน
ทำให้ไม่ค่อยมีโปรเท กระจาด

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 21:57:07 »
Honda จะมีวิธีการจัดการสต็อครถดีกว่าค่ายอื่นเสมอ
ทุกครั้งที่เปลี่ยนรุ่นใหม่จะหยุดผลิตรุ่นเก่าก่อนหลายเดือน

ตามนี้เลยครับ
อยากซื้อเมื่อไหร่ หรือว่าได้ส่วนลดพอใจแล้วซื้อได้เลยครับ

สองแสนนี่ค่อนข้างยากครับที่จะได้จากฮอนด้า ยกเว้นรุ่นไฮบริด

ออฟไลน์ HamooNgun

• Jr. Member
  • **
  • มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 22:09:24 »

เห็นด้วยเลยครับ

ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ไปคุยกับโชว์รูมที่ไหนมาบ้างแล้วครับ
มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^  มีเจ้าม้าศึก Altis 1.8G  ( mc2010 ) เป็นพาหนะ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 22:46:32 »

เห็นด้วยครับ น้อยครั้งที่จะเห็น Honda เทกระจาดครับ ผมว่าออกก่อนเปิดตัวสักประมาณ 6 เดือนน่าจะยังพอหารถได้ตรงความต้องการไม่ยากเท่าไหร่ครับ

เมื่อ พ.ย. 59 ผมออก Jazz (ประมาณ 6 เดือนก่อน MC ออก) ตอนนั้นรถบางรุ่นย่อยบางสีเริ่มมีน้อยแล้ว ส่วนลด+ของแถมก็ได้โอเคอยู่ ดอกเบี้ยจะต่ำกว่ารุ่นอื่นๆ  ครับ แล้วตอนนั้นผมถามถึง City เพราะ Mc กำลังจะออกอีกไม่เกิน 2 เดือน เซลล์บอกว่ารถที่ศูนย์หมดแล้ว เหลือเฉพาะ รถ Demo กับ รถ Test Driveครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 01:16:35 »
ถ้านับแค่ราคา ซื้อช่วงที่รุ่นใหม่เปิดตัวไปสักพัก แล้วไปหาตามเวปรถมือสองครับ หรือรอให้ราคาลงจากป้ายแดงสัก 50-60% ก็ได้ แต่ก็ต้องดูรถเป็น

แต่ถ้านับความคุ้มค่าที่ผมคิดเป็นความเห็นส่วนตัว คือซื้อเมื่อพร้อมจะเปลี่ยนรถครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 07:33:57 »
ซื้อปลายปีก็น่าจะพอแล้วครับ ถ้าข้ามไปต้นปีหน้า รถอาจจะมีน้อยลงไป อาจได้รุ่น ได้สี ไม่ตรงใจ แต่ผมก็ไม่รู้หรอกนะว่า ตัวใหม่จะมาเมื่อไหร่

แต่ช่วงท้ายๆ ตัวไฮบริด น่าจะได้ซัก 2แสนห้า นะครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 09:09:12 »
ช่วงนี้ถึงปลายปี หรือ รอ Motor Expo ก็สุดๆ แล้วครับ เพราะ Honda ไม่ลดเยอะไปกว่านี้แล้ว ส่วนลดเงินสด 5-8 หมื่นถือมากแล้ว จะเป็นของแถม ประกัน โน่น นี่ นั้น แทน เพราะจริงๆ รถยังออกเรื่อยๆ ไม่ได้ยอดลดลงซ่ะที่ไหน ขนาดตัวใหม่จะมาอยู่เร็วๆ นี้แล้ว

เพราะช่วง Big Motor Sale ที่ผ่านมา ก็ไม่ได้ลดแบบกระหน่ำซัมเมอร์เซลล์อะไร

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 10:58:19 »
ตอน Accord จะ minorchange พี่ที่รู้จักได้ส่วนลดมา 200,000 บาทครับ แต่เลือกสีไม่ได้เพราะเหลือสีเงินสีเดียว

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 20:09:17 »
ถ้าบอกว่าฮอนด้าไม่มีลดเทกระจาด ไม่จริงครับ

ตอนผมจะออก crv g4 mc ตัวก่อน mc ลดแสน พร้อมประกันชั้น 1 มีหลายคันเลย และไม่ใช่แค่ดีลเลอร์เดียยที่มี

ส่วนตอน g5 ใกล้ออก รู้สึก g4 mc จะลดส่งท้ายอยู่ 150,000 ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 11:01:26 »
ก็ต้องเป็นรุ่นที่ส่วนลดเยอะที่สุดไงครับ ดูตามสีด้วยนะอีกที
ถ้างบเป็นตัวตั้ง ไม่ชอบตัวใหม่ ไม่สนขายต่อ รอสอยHV TECHครับ

ออฟไลน์ sharpux21

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 19:22:25 »
Accord G8 2.0 EL ตอนปลายอายุที่ G9 กำลังจะออกมา     ราคาตั้ง 1.3 ล้าน  ซื้อ มีส่วนลดรวมของแถมทั้งหลาย 2 แสน

ออฟไลน์ next2z

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 14:29:58 »
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

ตอน motor expo สิ้นปี ผมคงลองไปหาส่วนลดให้ได้มากที่สุด
แต่ถ้าได้ไม่เท่าที่ตั้งเป้าไว้คงรอเอา camry 2018
เพราะจากที่แต่ละท่านให้ข้อมูลมา เหมือนจะลดไม่เยอะเท่าไหร่ น่าจะไม่คุ้มกับที่ซื้อมาแล้วตกรุ่นเลย