ผู้เขียน หัวข้อ: Proton Thailand ยังอยู่มั๊ยครับ  (อ่าน 7533 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kris.J

• Jr. Member
  • **
Proton Thailand ยังอยู่มั๊ยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 11:52:05 »
เห็นข่าว Dealer โปรตอน มาเลย์ไปประชุมที่ Geely จีน แล้วข่าวปิดท้ายว่า จะเอา SUV มาลุย ASEAN ... SOON!!

คิดว่าคงเป็น Boyue หล่ะครับ หน้าตาประหลาดหน่อย แต่ผมกลับสนใจในการเซ็ทรถนะ คงไม่เสียชื่อเจ้าของ Volvo,Lotus หล่ะมั้ง
ถ้าทำราคาดี มาทำงานบริการดีๆเอง น่าจะพอยืนในไทยได้แบบ MG

https://www.carlist.my/news/geely-proton-partnership-boyue-underpin-new-proton-suv/45669/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2017, 11:55:10 โดย Kris.J »

ออฟไลน์ ToryJung

• Full Member
Re: Proton Thailand ยังอยู่มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 15:34:52 »
ได้ข่าวแว้ปๆไม่รู้จริงรึเปล่า ในไทยปีหน้าอาจเปลี่ยนมือจากเจ้าเก่าตรงวิภาวดีไปตั้งศูนย์ใหม่แถวพหลโยธินโดยทุนจากจีน

แต่ไม่รู้ Proton by Geely จะเจาะตลาดในไทยได้แค่ไหน รถราคาต่ำกว่าล้านมีหลากหลายรุ่นมาก โดนเฉพาะMG มาแบบเต็มๆเลย

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
Re: Proton Thailand ยังอยู่มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 16:04:02 »
ผมเคยไปทำแบบสำรวจผู้ใช้ Crossover มาครับ มาคินเฟิร์มว่า อาจได้เห็น Geely Boyue แน่ๆ ได้ไปจับคันจริงแล้ว

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 16:37:31 »
แค่ Boyue รุ่นเดียวก็ขายดีกว่า MG ทุกรุ่นรวมกันละครับ ในจีนนะ

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 17:01:56 »
หา Geely จะเอา Boyue มาขายไทยเหรอเนี่ย ผมว่า Geely นี่น่าใช้กว่า MG นะเพราะอย่างน้อยๆก็เป็นคนผลิต london taxi ขายในอังกฤษได้ น่าจะไม่ธรรมดา แถมใช้วิศวกรรมร่วมกัน volvo อีก

ออฟไลน์ Kris.J

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 21:03:40 »
ผมเคยไปทำแบบสำรวจผู้ใช้ Crossover มาครับ มาคินเฟิร์มว่า อาจได้เห็น Geely Boyue แน่ๆ ได้ไปจับคันจริงแล้ว
คันจริงเป็นไงบ้างครับ 

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 23:32:44 »
คันจริงเป็นไงบ้างครับ

เกือบเท่า CRV ครับ แต่สูงกว่า ทรงบึกบึนกว่ามาก ดูแน่นๆ คล้ายๆ Landrover แต่มีความโค้งมนมากกว่า ภายในมีมือจับคอนโซลกลางที่ตลกมาก เอามาได้ยังไง

เขาเอา Fortuner CRV HRV CX3 มาเป็นคู่เทียบ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2017, 09:04:19 »
เหมือนดีเลอร์ค่อยๆปิดตัวไปนะ
ที่อยุธยาเคยมี 1 เจ้า แต่ปิดไปน่าจะ 2-3ปีแล้วมั้งครับ ไม่เห็นนานแล้ว

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2017, 23:04:42 »
ผู้นำเข้ารายนี้ เอาเข้ามากี่ยี่ห้อ ก็จบเหมือนๆกัน

ออนไลน์ CR MaximaQX

• Sr. Member
  • Excimo G
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 12:54:55 »
ศูนย์ที่สุขุมวิท xxx ตรงทางเข้าศรีวัฒนา มีแต่โชว์รูม รถที่โชว์รูมไม่มีเลยครับ
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - นนท์แฟม NONT TANONT - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village