ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหิ้วอะไหล่ไปให้ ศูนย์ BMW เปลี่ยนเป็นไปได้ไหมครับ  (อ่าน 5200 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

• Full Member
ผมใช้ E66 อยู่ครับ มีปัญหา หน้าปัดเรือนไมล์ ทำลายตัวเอง ละลายจนน่าเกลียดครับ ไม่ได้จอดตากแดดบ่อยด้วย ถามอู่ประจำบอกว่า รุ่นนี้เป็นเกือบทุกคัน มีสองทางคือ แกะมาซ่อม กับ เปลี่ยนมือสอง ซึ่งต้อง Key code เข้าไปใหม่ ตัวผมเองอยากเปลี่ยนมือสองมากกว่าครับ กลัวแกะแล้วจะเสีย เลยอยากปรึกษาว่า จะเป็นไปได้ไหมครับ ถ้าผมสั่งมือสองมาแล้วเอาไปศูนย์เปลี่ยน แล้วคิดค่า ลงโปรแกรมใหม่ เพราะคิดว่าศูนย์คงไม่รับเปลี่ยนอะไหล่หิ้วไปเอง หรือใครมีคำแนะนำยังไง รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Amhere50th

• Newbie
  • *
ลองให้ร้านซ่อมทำไมล์แถวเลียบด่วนรามอิทราดูให้มั้ยครับ เห็นเบ็นซ์หลายรุ่นก็ซ่อมกับเค้า เผื่อจะซ่อมได้

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
เรื่องหิ้วอะไหล่เข้าไปเองถามศูนย์ง่ายที่สุดครับ เอาที่เคยเจอมาทั้งญี่ปุ่นกับยุโรปนะ บางแห่งรับบางแห่งไม่รับครับ ถ้ารับเค้าไม่รับประกันถ้าใส่แล้วมีปัญหานะ

ออฟไลน์ BigCat

อีกทางงนึงที่ประหยัดเวลา คือผมโทรเข้าBMW แต่ละที่ๆ จขกท อยู่ใกล้ๆ ครับ ขอคุยกับSA เค้าจะต่อสายให้คุยกับช่าง

บางทีช่างมีที่แนะนำด้วย อาจจะดีที่ไม่ต้องขับไปถามตามศูนย์ต่างๆครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ศูนย์ไม่น่าทำให้นะ ยิ่งอะไหล่มือ2ด้วย เสียเวลา งานล้นมืออยู่แล้ว
ลองหาอู่ซ่อม bmw แถวลาดพร้าว 80 ดูครับ อู่ช่างต๋อย ที่นี่เครื่องมือครบๆอยู่และมีconnection กะช่วงในศูนย์อยู่ด้วย แกน่าจะทำได้
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
เอาตรงๆง่ายๆ เข้าไปศูนย์เลยครับ คุยแบบถูกต้องเขาคงไม่รับ
แต่ทำให้หลังบ้าน ทำให้อยู่ครับ ไม่มีใบเสร็จ ไม่มีประกัน
ศูนย์ที่ผมเข้า รับทั้ง BMW Mini รถเกรย์ แต่ต้องยอมรับเงื่อนไขนั้นๆได้

ออฟไลน์ SM.

แต่ละศูนย์ น่าจะไม่เหมือนกันนะครับ คงต้องเข้าไปถามดู