ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ เรื่องการเอารถเข้าซ่อมตัวถังครับ  (อ่าน 3209 ครั้ง)

ออฟไลน์ rarehunters

• Jr. Member
  • **
พอดีโดนชนมาครับ รถนิสสันอัลเมร่า 2012 ครับ
กันชนหน้า กับ ไฟตัดหมอกแตก แล้วพอดีสังเกตเห็นตัวโครงสร้างรถมันเบี้ยวเลยครับ (ตามรูปครับ) อยากถามพี่ๆว่าอู่เค้าจะซ่อมยังไงเหรอครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Krongbun

• Hero Member
Re: สอบถามพี่ เรื่องการเอารถเข้าซ่อมตัวถังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 08:32:30 »
ลองให้ช่างดูครับ
น่าจะเป็นตรงโครงสีแดง

ออฟไลน์ sukhontha

Re: สอบถามพี่ เรื่องการเอารถเข้าซ่อมตัวถังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 10:56:14 »
ถ้ามันเล็กน้อย  ไม่รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลง  ไม่ต้องทำครับ 

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 14:16:39 »
ต้องเข้าซ่อมตัวถังอ่ะครับ พอดีไฟหน้าขายึดหลุดเลยครับ กันชนหน้าแตกด้วยครับ
ไม่แนใจว่าอู่เค้าจะดึงได้มั้ยอ่ะครับผม

ออฟไลน์ Krongbun

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 16:06:01 »
ต้องเข้าซ่อมตัวถังอ่ะครับ พอดีไฟหน้าขายึดหลุดเลยครับ กันชนหน้าแตกด้วยครับ
ไม่แนใจว่าอู่เค้าจะดึงได้มั้ยอ่ะครับผม

เคลมที่ไหนครับ คุยกับประกันไปรายละเอียดเสียตรงไหนเค้าส่งประเมินรึยัง

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 16:50:12 »
อู่ใหญ่ มีแท่นดึงตัวถังอยู่แล้ว

จับขึ้นแท่นดึง แล้วใช้ ทาวเวอร์เครน ดึงออกมา ให้ได้ค่าตามสเปคครับ

ไฮเทคกว่านั้น ของ Car o liner เป็นจิ๊กจับ มีคอมป้อนข้อมูลเข้าไป แล้ววัดแต่ละตำแหน่ง เทียบสเปคเลยว่า เพี้ยนไปกี่มม. แล้วดึงออกมาให้ได้ตามคอมบอกครับ (เครื่องเป็นล้าน)

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 19:43:13 »
อู่ของวิริยะอ่ะครับ แล้วตัวถังช่างจะดึงให้ใช้มั้ยครับ กลัวช่างเค้าทำไม่ดีอ่ะครับ
วันนี้เปิดฝากกระโปรงดู คานยึดหม้อน้ำเอียงเลยครับ