ผู้เขียน หัวข้อ: Suzuki carry มือสอง มีอะไรต้องกังวลบ้างครั้บ  (อ่าน 3300 ครั้ง)

ออฟไลน์ arte

• Sr. Member
ตอนนี้ อยากได้ Suzuki carry มือสอง ราคา <100,000 มาขนของเล็กๆน้อยๆ มีอะไรต้องกังวล ระวัง บ้างครับ ต้องเปลี่ยนถ่ายอะไรมั้ง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Krongbun

• Hero Member
Re: Suzuki carry มือสอง มีอะไรต้องกังวลบ้างครั้บ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 08:31:50 »
สนใจอยู่เหมือนกัน หารถไว้วิ่งรับของ รอคำตอบด้วย

แต่ที่ค้นๆมา เดิมๆตัวนี้ถ้าใช้น้ำมันก็ประมาณ 10-14 km/L
ส่วนมากจะเอาไปลงแก๊สวิ่งกัน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
Re: Suzuki carry มือสอง มีอะไรต้องกังวลบ้างครั้บ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 08:58:15 »
Carry ผมเห็นในตลาดมือสองราคา 1.2-2.5 แสนเลยนะครับ (ถูกแพงตามปี)
ไม่ค่อยเห็นต่ำกว่าแสนเท่าไหร่เลย นานๆจะเจอทีพวกปี 08
แต่ปี 10 ขึ้นมาไม่มีต่ำกว่าแสนเลยนะ..

ไม่แน่ใจว่าไปเห็นตงฟงหรือเปล่า..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 10:02:39 »
หาสภาพดีๆ อยูาได้นานเลย ติดแก๊ซก็ได้เพราะกินน้ำมันพอๆกะใช้รถใหญ่ดีเซลเลยครับ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 17:33:43 »
ดูเครื่องเป็นอันดับแรกครับ

รถรุ่นนี้ คนซื้อไม่ได้ขับเอง คนขับมักจะเป็นลูกจ้าง ดังนั้นอย่าคิดว่าเค้าจะถนอม

และอีกอย่าง เครื่องยนต์ตัวนี้ แค่พอมีแรงให้รถวิ่งได้ ไม่แรง ดังนั้นพวกเด็กขับรถมันลากเกียร์กันสนั่นครับ

เพื่อนผมซื้อรุ่นนี้ให้ พนักงานขับส่งอะไหล่ 2 คัน พังทั้ง 2 คัน ไม่ใช่รถไม่ดีครับ เพียงแต่รถมันไม่มีแรง คนขับมันก็เค้นจนเครื่องรับไม่ไหว ... ส่วนใหญ่ฮีต ยิ่งติดแก็สด้วยยิ่งไปกันใหญ่ ...

เถ้าแก่ก็เร่ง รถก็ไม่มีแรง สุดท้ายไปจบในอู่ครับ (อันนี้เพื่อนผมพูดนะ ฮาดี)