ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเห็น โชว์รูม Alfa and Fiat เห็นจะเปิดที่ลาดพร้าวหรอครับ มันจะกลับมาหรอ????  (อ่าน 4199 ครั้ง)

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member
ฝากเช็คข่าวด้วยครับ ว่าจะกลับมาหรอ ของบริษัท ไทย เพรจจีส ออโต้เซลล์ อะครับ

เค้าจะกลับมาทำตลาดอีกรอบหรอครับ

ผมเห็นแถวๆ แดนเนรมิต ฝั่งตรงข้าวเลยครับ ก่อนถึง ฮุนไดอะครับ

ถ้ากลับมานี่ แหล่มเลยครับ

รถสวย ชอบมาก (แต่ไม่มีปัญญาจะซื้อ ฮาๆๆ)

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
แต่ก่อนก็เคยเห็นครับว่าอยู่แถวนั้น เมื่อ 10 ที่แล้ว

คาดว่าน่าจะเป็นเจ้าของเดิมกลับเปิดใหม่แน่เลย เพราะคงเริ่มเห็นแนวทางการทำตลาด

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
ปกติ โชว์รูมเค้า ก็อยู่ตรงนั้นอยู่แล้วนี่ครับ

ออฟไลน์ kamphola

ไม่ได้จะกลับมาหรอกครับ เพียงแต่ว่ามันไม่ได้ไปไหน แค่ปิดทุบสร้างใหม่ให้ไฉไลและดูทันสมัยกว่าเดิม
เนื่องจากรถที่เข้า Service มีปริมาณมาก (ขึ้น) เพราะเริ่มทยอยเสียกันมากขึ้นเรื่อยๆตามอายุของรถ
เขาเลยจะสร้างใหม่เป็นอาคาร 3 ชั้น ตามรูปที่ส่งมาให้ก็ดูสวยงาม มีสไตท์มากๆตามรูปแบบดีไซด์ของสินค้าเลย
และรวมถึงจะเอาจริงเอาจังในการทำตลาด Fiat500 มากขึ้นกว่าเดิมด้วย (เขาว่างั้นนะ)

ส่วนศูนย์บริการของ Alfa&Fiat ตอนนี้ เขาให้ย้ายไปใช้ศูนย์บริการของเชฟฯ แถวๆตรงข้ามช่อง 5 สนามเป้า-พญาไทแทนไปก่อน
สำหรับกำหนดการแล้วของโชว์รูมแห่งใหม่นี้ เขาแจ้งว่าประมาณปลายปีครับ

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
รถเค้าสวยดีนะ

ผมผ่านโชว์รูม เห็นแล้วก็อยากเข้าไปดูเหมือนกัน

แต่ก็ไม่กล้าเข้า

ออฟไลน์ kamphola

รถสวยจริงครับ
ขนาด 156 Model นี้ออกมาตั้งแต่ 1997 ทุกวันนี้ขับแล้วก็ยังหล่อไม่แพ้รถรุ่นใหม่ๆเลย

เสียดายที่ 159 ไม่ยอมเอาเข้ามาประกอบในเหมือน 156 ราคามันเลยโดดไปร่วมๆ 4 ล้าน
ทุกวันนี้ไม่รู้ขายได้ถึง 5 คันรึยัง ถ้าขายซัก 2.2-2.3 ล้าน ก็คงมีคนหน้ามืดตามัวหลงไปซื้อ
โดยไม่สนใจราคาขายต่อและบริการหลังการขายอยู่ดี ผมว่าไม่ใช่น้อยๆด้วย  ::)