ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องหน้ารถ MaxView 5MCC มีท่านใดเคยใช้บ้างครับ  (อ่าน 3721 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
สอบถามผู้รู้ทุกท่านครับ

เนื่องจากมีงบจำกัด แต่ก็เห็นความสำคัญของกล้องหน้ารถ
จึงอยากซื้อมาใช้ซักอัน

เห็นกล้องยี่ห้อ Max View 5MCC ราคาไม่ค่อยแพงมาก-690 บาท
ดูไฟล์ทดสอบที่มีใน youtube ภาพก็ชัดพอประมาณ

อยากถามทุกท่านว่า

1. กล้องหน้ารถ MaxView 5MCC มีท่านใดเคยใช้บ้างครับ

2. คุณภาพของภาพและความทนทานเป็นอย่างไรบ้างครับ

3. ถ้าเราติดแบบใช้ตัวดูดกับกระจกหน้า นานวันเข้า
ด้วยน้ำหนักของกล้องมันจะดึงฟิล์มบานหน้าให้หลุดหรือย่นไหมครับ

4. เนื่องจากที่จุดบุหรี่ใช้เสียบชาร์จโทรศัพท์ไปแล้ว
เราสามารถใช้ไฟจาก Port USB ของฟอนท์เครื่องเสียงมาเสียบที่กล้องได้ไหมครับ

5. กล้องหน้ารถ ราคาไม่เกิน 1,000 บาท มีตัวไหน น่าสนใจอีกไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าที่ช่วยตอบครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ arnuparbl

• Jr. Member
  • **
Re: กล้องหน้ารถ MaxView 5MCC มีท่านใดเคยใช้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2018, 22:05:49 »
1-2.ไม่เคยใช้ครับ ขอข้ามเรื่องตัวกล้องนะครับ

3.เรื่องฟิล์มย่นไม่น่าห่วงครับ ติดกล้องขอไม่กี่อย่างครับ อย่าทำตอนติดตั้งฟิล์มใหม่ๆ ให้รอ 7-10 วัน และอย่าติดตรงจุดไข่ปลา เพราะเป็นจุดที่ฟิล์มไม่แนบสนิทไปกับกระจกครับ

4.เอาตัวจุดบุหรี่มาจ่ายไฟกล้อง แล้วเอาfront มาชาร์จมือถือน่าจะดีกว่านะครับ เผื่อกระแสไฟไม่เท่ากันครับ

5.งบนี้ผมว่าน้อยไปครับ ถ้าถนนที่มืดๆเกรงว่าภาพจะแย่มากๆน่ะครับ อยากให้ขยับไปงบ 2,000 ครับ ตัวเลือกดีๆเพียบครับ

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
Re: กล้องหน้ารถ MaxView 5MCC มีท่านใดเคยใช้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2018, 02:44:44 »
เรื่องตัวนี้ไม่รู้ครับ ไม่เคยใช้
ตอบตรงอื่นแล้วกัน อย่าไปห่วงฟิล์มครับ กลัวมันหลุดเพราะแดดตอนจอดแล้วมันตกลงมาแตกตอนเห็นมากกว่าครับ
กล้องราคาต่ำกว่าพันทำใจได้เลยครับ
1. กลางคืนไม่ค่อยชัดเวลาใช้จริงๆ
2. ไม่ค่อยทน บางทีได้มาต้องส่งเคลมหลายรอบเลยด้วย ยิ่งถ้าเสียบไว้ตลอด เวลาสตาร์ทแล้วไฟกระชากจะไปเร็วมาก
3. มีปัญหากับการอ่านการ์ด บางทีบอกเมมเสีย บางทีบันทึกไม่ได้ เวลาต้องการหลักฐาน
4. บอกเลนส์ไวด์ แต่เอาจริงไม่ไวด์สักนิด
ราคาต่ำพัน มีแค่พอใช้ และใช้ไม่นานครับ ไม่มีใช้ได้ครับ เท่าที่เห็นมา

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2018, 03:45:40 »
ตอนผมซื้อ ประมาณพันสามเลย ตอนนี้ใช้มา 1 ปี 8 เดือน ตัวเครื่องยังไม่พบปัญหาใด ใช้งานปกติครับ...
ลองดู File VDO ตอนกลางคืนของผมดู เพิ่ง Up ให้สดๆร้อนๆ ครับ...

ส่วน File นี้ ประมาณ 18.30 น. ครับ ฝนตกครึ้ม...

ส่วนกลางวันไม่น่าเป็นห่วงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2018, 03:58:05 โดย Tapanan »

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2018, 10:46:51 »
--คุณ Tapanan ครับ

ยี่ห้อนี้มีของปลอมไหมครับ เห็นเจ้านี้ขายถูกสุดเลย ขอบคุณครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ eak_na

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2018, 14:37:19 »
ใช้ยี่ห้อนี้อยู่ แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่นเดียวกันรึป่าวนะครับ

ถ้ารุ่นเดียวกันไม่แนะนำให้ใช้ครับ ภาพกลางคืนแย่มาก มีค้าง แฮงค์บ้างประปราย ต้องปิดแล้วเปิดใหม่บ่อยๆครับ