ผู้เขียน หัวข้อ: รถป้าย กทม บ้านอยู่ ตจว ก่อนขายรถต้องแจ้ง ขส เปลี่ยนเขตเปลี่ยนทะเบียนไหม?  (อ่าน 3054 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
รถซื้อที่ กทม จากนั้นย้ายบ้านมาอยู่ ตจว ครับ ทะเบียนบ้านก็เปลี่ยนมาเป็นที่ ตจว แล้ว

1. เมื่อต้องการขายรถ เราสามารถโอนให้ผู้ซื้อได้เลยไหม หรือต้องแจ้งเปลี่ยนเขตการใช้รถเสียก่อน จึงจะโอนให้ผู้ซื้อได้?

2. ผมจะยังคงใช้ป้ายเดิม กทม ได้ไหมครับ?

3. ต้องตรวจสภาพทั้งตอนแจ้งย้าย และตอนโอนรถ ตรวจ 2 รอบเลยเหรอครับ?

4. ถ้าขายรถให้เต็นท์ขั้นตอนจะง่ายกว่าการขายเองให้บุคคลทั่วไปไหมครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2018, 10:21:06 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ Stp

เดี๋ยวนี้สามารถแจ้งขนส่งเขต กทม. ที่สะดวกเพื่อใช้รถได้แล้วนี่ครับ ไม่ต้องหาที่อยู่ กทม. กรอกท้ายเล่มให้วุ่นวายแล้ว
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เผื่อเวลาหน่อยครับ 4 ปีก่อนเพื่อนผมจะขายกระบะไปออก City รถที่ตะขายดันเป็นป้ายลำปาง จะโอนที่เชียงใหม่ต้องยายเข้าเชียงใหม่ก่อนต้องรอสามวัน คนซื้อรอไม่ไหวเลยได้ขับไปโอนกันที่ลำปางแล้วให้คนซื้อย้ายมาเขียงใหม่เองทีหลัง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ