ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อกระบะให้คนงานครับ ช่วยดูQuotation ให้หน่ยครับว่าตัวไหนคุ้มกว่า  (อ่าน 4818 ครั้ง)

ออฟไลน์ NarongritL

• Full Member
ใช้ เเค่ ขนยาง งานช่างทั่วไปครับ

1.) ISUZU​ Spark1.9​ b​เกียร์ธรรมดา​ สีขาว
ราคาlist price538, 000บาท​
ส่วนลด20, 000บาท
แถมประกันชั้น1
 +ฟิลม์รอบคัน
+ผ้ายางและพรมกระดุม
+กันสาด
+ ISUZU​ INSIGHT​ และคูปองเช็คระยะฟรี5ครั้งหรือ50, 000กม.แรก
เงินจอง5, 000บาท​
วันออกรถชำระ513,000บาท​

2.)

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
Revo สีขาวครับ ถึงจะให้คนงานขับแต่ก็มี ABS EBD +ถุงลม 3 ใบ อย่างน้อยก็ถือว่าเป็นสวัสดิการด้านความปลอดภัยให้คนขับเพิ่มขึ้น

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
รถใช้งานมีบรรทุกด้วยเอาเครื่องแรงกว่าน่าจะดีกว่าครับ ระบบความปลอดภัยก็มากกว่าด้วย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
รีโว มีระบบความปลอดภัยมากกว่า เชียร์ โตโย คับ

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
    ผมเพิ่งเปลี่ยนให้ลูกน้องไป5คัน ซื้อตอนเดียว4*4 มาอีกคัน แทนคันเก่าคือวีโก้ตอนเดียว 3.0VN ปี09 ใช้มา6เเสนโล ถือว่าคุ้มมากครับ ว่ากันด้วยเรื่องของ2ยี่ห้อนี้ ผมว่า ความทน ผมให้ไม่ต่างหรอกครับ เพราะเคยมรดีแมคตอนเดียวอยู่1คัน แต่พอเก่าๆเกิน3แสนโล เหมือนดีแมคเริ่มจุกจิกกว่า เครื่องดังมากๆและอืดมากๆ จนต้องขายทิ้งไปตั้งเเต่ 5ปีแรก กลับกัน วีโก้ใช้ทนมาก ไม่จุกจิกเลย ขอบอกว่า 6แสนโล ที่ใช้มา น้ำมันเครื่องไม่ขาด มีพร่องลงบ้างหลัง4แสนโลมา แต่่ยังไม่โอเวอร์ฮอล์

ในส่วนของราคา ผมออกตัว 2.8J 4*2 มาราคาเต็ม605000 ได้ราคามาลดไปคันละ8หมื่น เหลือต่างจากราคา ที่ จขกท ไม่มากเรยครับ ได้ABS ถุงลม3ใบ ของแถม ป.1 พรบ จดทะเบียน ฟิลม์ครบครับ

อยากให้ จขกท ดูรีโว่ไว้พิจารณา อีกตัวครับ ถ้าออกสดต่างกันไม่กี่หมื่น รีโว่ช่วงงีี้ ส่วนลดเยอะพอสมควรครับ ยิ่งใน กทม เยอะกว่า ตจว อีกครับ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ Partarajarin

Revo ดีกว่าครับ เพราะ ทนทาน เพราะตอนผมใช้ Vigo Champ เช็คระยะตามกำหนด มีเช็ครอบแรก 1000 กม ทนทานและไม่จุกจิกเครื่องแรงมีกำลังกว่า D max ยกเว้นอยากประหยัด น้ำมัน D max ดีกว่า แต่ Revo มี ABS ปลอดภัยกว่านะครับ

ออฟไลน์ decptt

ใช้ Isuzu อยู่ครับ ให้คนงาน 6ปี 300000โล ไม่จุกจิก ไม่ซ่อม เปลี่ยนตามระยะ

เลือกเครื่อง 1.9 จะได้ไม่เหยียบติดเท้า
ถ้าเป็น Revo เดี๋ยวจะเอาไปซัดกับคันอื่น เพราะเครื่องมันแรง

รถที่ผมใช้ ใช้หลายมือ ไม่เคยถนอมรถ เพราะรถบริษัท

เลือก รถตลาด อะไรก็ได้ อย่าแรงมาก
1.9 ขนของเหลือเฟือครับ 2-3ตัน สบายๆครับ

ปล. Isuzu ก็มีรุ่น ABS นะครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2018, 16:41:46 โดย decptt »

ออฟไลน์ Altima

ใช้ Isuzu อยู่ครับ ให้คนงาน 6ปี 300000โล ไม่จุกจิก ไม่ซ่อม เปลี่ยนตามระยะ

เลือกเครื่อง 1.9 จะได้ไม่เหยียบติดเท้า
ถ้าเป็น Revo เดี๋ยวจะเอาไปซัดกับคันอื่น เพราะเครื่องมันแรง

รถที่ผมใช้ ใช้หลายมือ ไม่เคยถนอมรถ เพราะรถบริษัท

เลือก รถตลาด อะไรก็ได้ อย่าแรงมาก
1.9 ขนของเหลือเฟือครับ 2-3ตัน สบายๆครับ

ปล. Isuzu ก็มีรุ่น ABS นะครับ ^^

ติดกล้องอัดคลิปไว้ในรถ ถ้าไปดันก็ไล่ออก ถ้ากล้องไม่อีดคลิป ก็ไล่ออก

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ดีแม็กตัวนี้มี abs มั้ยครับ ขนยาง ยางรถหรือยางพาราครับ

ออฟไลน์ Paully

รีโว่แถมหลังคาอลูมิเนียมด้วย
 8)

ออฟไลน์ wa330

1.9 แล้วลงทุนอีก3500รีแม็บให้ด้วย ;D

ออฟไลน์ CNX

ระหว่างทาง เชียงใหม่-กทม. แถวกำแพงเพชร
จอดพักปั๊ม ทักทายคนขับกะบะขนผัก Dmaxน่าจะปี2012-2013
-บรรทุกมากี่ตันครับ ไมล์รถกี่แสนกิโลแล้ว?
>เจ้าของรถตอบ ไมล์ผ่าน1,000,000กิโล นับรอบใหม่แล้วครับ
ผมนี้ร้อง โอ้วววววววว  ??? ::) ;D
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ SM.

เจ้าตลาด ก็ใช้ได้หมดแหละครับ

ออฟไลน์ spn

ให้คนงานใช้ตัวไหนก็ได้ครับ 2 ตัวนี้
แต่ใช้เองผมจิ้ม Revo 2.8 แน่นอน ทั้ง Option และข้อเสนอคุ้ม
ปล.ญาติผมเพิ่งปล่อย D max space cab 2014 ไป 8 แสนกว่าโล ที่ผ่านมาใช้งานได้ดี ประหยัดไม่จุกจิก สภาพรถยังพอไหวครับ แต่ราคาแทบไม่เหลือ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
revo แถมเยอะแหะ  มีหลังคาพร้อมใช้งานเลย  ดีงาม  8)

สองตัวนี้ยังไงก็ได้ครับ