ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ป้าย Emblem ท้ายรถสามารถถอดออกได้มั้ยครับ ++  (อ่าน 4424 ครั้ง)

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
ตามภาพครับ ป้าย emblem ท้ายรถ ถ้าถอดออกแล้วจะ"ผิดกฎหมาย"มั้ยครับ ชอบแบบคลีนๆโล่งๆครับ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณคร้าบ  ::)

*รถเดิมทั้งคันครับ ไม่แต่ง และทะเบียนถูกต้องครับ*

ออฟไลน์ O_o"

Re: ++ ป้าย Emblem ท้ายรถสามารถถอดออกได้มั้ยครับ ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2018, 17:53:08 »
ถอดได้ครับ ไม่ได้ผิดกฎอะไรครับ นอกจากไม่ติดป้ายทะเบียนรถยนต์​อันผิดกฎหมาย​แน่นอน

ออฟไลน์ Barracuda

Re: ++ ป้าย Emblem ท้ายรถสามารถถอดออกได้มั้ยครับ ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2018, 17:53:22 »
ถ้าจำไม่ผิดกรณีที่ใส่ emblem ไม่ตรงรุ่น ยกตัวอย่าง เอา hybrid มาติด คุ้นๆว่าผิด แต่น่าจะลหุโทษครับ เพราะทำให้ตำรวจสับสนตรวจสอบลำบากในกรณีรถเกิดปัญหาขึ้น แต่ก็นะตำรวจยังทำแต่งเองเลยไม่มีคนสนใจ อาจจะมองว่าเป็นความผิดเล็กน้อยมั้ง

ออฟไลน์ siwakorn

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2018, 18:36:59 »
เอาออกได้ครับ ไม่น่ามีผิดกฎหมายอะไรนะ

ปล.แต่ถ้าผมหารถมือสองสักคันผมจะเลี่ยงรถที่ป้ายพวกนี้หาย ไม่ครบหรือเอียงๆเพี้ยนๆครับ เพราะเสี่ยงจะเจอรถโดนชนท้ายมา

ออฟไลน์ tatum0022

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2018, 18:44:28 »
เอาออกได้ครับ แต่เวลาขายรถต้องติดกลับไปให้ครบนะครับ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ flat6

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2018, 19:52:44 »
ได้ครับ ถ้าจะขายไม่ติด ผมคิดว่าชนไว้ก่อนเลยครับ เพราะฉนั้นเก็บไว้ตอนจะขายด้วยครับ
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ jickoP

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2018, 20:25:33 »
ของ porsche มีให้เลือกเป็นออปชั่นตอน config รถเลยครับ ว่าจะเอาคำว่า Porsche, 911, Carrera, Turbo อะไรพวกนี้ออกหรือเปล่า แต่ผิดกฎหมายบ้านเราหรือเปล่านี่ไม่แน่ใจครับ แต่ผมเดาว่าไม่น่าจะผิด เพราะถ้าผิด ตอนสั่งรถ ศูนย์น่าจะตัดออปชั่นนี้ออกก่อนให้ลูกค้า config แล้วครับ

ออฟไลน์ ABUSEz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2018, 21:08:49 »
เอาออกได้ครับ ไม่น่ามีผิดกฎหมายอะไรนะ

ปล.แต่ถ้าผมหารถมือสองสักคันผมจะเลี่ยงรถที่ป้ายพวกนี้หาย ไม่ครบหรือเอียงๆเพี้ยนๆครับ เพราะเสี่ยงจะเจอรถโดนชนท้ายมา

ปกติเวลาหารถมือสองละเจอติดป้ายพวกนี้เพี้ยนจากโรงงาน สันนิษฐานก่อนเลยว่าทำสีมาแน่ๆ แล้วค่อยดูว่าโดนอะไรมาหนักแค่ไหน

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2018, 21:44:24 »
เอาออกได้ครับ แต่จะดูโล่งๆไปหน่อย ถ้าคนจะซื้อรถมือสองไม่มีป้ายพวกนี้เลย จะรู้ได้ไงว่ารุ่นไหนครับเนี่ย

ออฟไลน์ champptv

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2018, 22:36:43 »
ลองถ่ายรูปแล้วแก้ในโทรศัพท์ลบตัวหนังสือออกลองดูว่าเป็นไงค่อยว่ากันจะได้ไม่เสียของครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 05:58:29 »
เอาออกได้ครับ ใช้เอ็นตกปลาค่อยๆแซะออก แล้วเช็ดคราบกาวให้เรียบร้อย

อัลติสหน้าหมูผมเอาออกเพราะรถวิ่งทางไกล เจอฝุ่น+ฝนตลอด
ถ้ามีโลโก้เวลาล้างจะค่อนข้างลำบาก เลยถอดเก็บไว้ครับ

ออฟไลน์ dt9

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2018, 16:33:50 »
ถอดได้ แต่ส่วนใหญ่พวกถอดคือพวกใช้รถรุ่นล่างแล้วถอดออกเลย
หรือไม่ก็พวกถอดแล้วเอาป้ายรุ่นสูงมาติดแทน ซึ่งแบบนี้ดูเสียเครดิตตัวเองยังไงไม่รู้นะ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 10:39:31 »
เอาออกได้ครับ แต่เวลาขายรถต้องติดกลับไปให้ครบนะครับ