ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนสอบถามด้วยความ อยากรู้ ตกลงเจ้า vigo สี่ประตู เครื่อง 3.0 top speed เท่าไร  (อ่าน 11648 ครั้ง)

ออฟไลน์ newzbaba

• Jr. Member
  • **
เรียนสอบถามด้วยความ อยากรู้ ตกลงเจ้า vigo สี่ประตู เครื่อง 3.0 top speed เท่าไร

เคยอัดเจ้า new city ด้วยความเร็ว ประมาณ 180 km/h แล้วโดนพี่ vigo แซงไปอย่างไว

เหอๆ อ่อนใจเลย ทำไมรถกระบะ สมัยนี้แรงจัง
ไม่ได้อยาก แข่งขันอะไร แต่ทำไม ขับ mighty x คันเก่าของบ้านแล้ว คั้นๆยังไงก้ไม่เกิน 150 T_T

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
เดิมๆ จากโรงงานลากเต็มที่ก็เกือบๆ 190

ออฟไลน์ Eddy5659

เรียนสอบถามด้วยความ อยากรู้ ตกลงเจ้า vigo สี่ประตู เครื่อง 3.0 top speed เท่าไร

เคยอัดเจ้า new city ด้วยความเร็ว ประมาณ 180 km/h แล้วโดนพี่ vigo แซงไปอย่างไว

เหอๆ อ่อนใจเลย ทำไมรถกระบะ สมัยนี้แรงจัง
ไม่ได้อยาก แข่งขันอะไร แต่ทำไม ขับ mighty x คันเก่าของบ้านแล้ว คั้นๆยังไงก้ไม่เกิน 150 T_T

รถคุณพ่อผมเคยอัดได้ 195 ที่เส้นสระแก้วกบินทร์บุรี

แต่อาจไปได้มากกว่านี้นะครับ เพราะ ผบ ผมทำตายักใส่เลยต้องหยุด
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ banch

เดิมๆ ก็ตาม 2 ท่านข้างบนครับ

แต่ 180 ยังแซงหาย คงไม่เดิม

คงพ่วงกล่อง ดันราง ยกหัวฉดครบเซ็ท

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• Full Member
    • http://www.facebook.com/nutteetoyota
ปิดผ้าใบหลังเคยได้ 197 PRERUNNER  ครั้งต่อไปขึ้นแค่190 

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
ล่าสุดที่ผมเอาไปอัดมา เป็นตอนขากลับจากปาย เป็นทางตรงกว้างสุด ๆ ได้ 185 (ใน GPS ประมาณ 175 เอง) อ่าครับ อิอิ หวิว ๆ เชียวแหละ เป็นตัว 4x4 3.0 Smart Cab  :D

ออฟไลน์ SitdownstrikE

ด้วยความเป็นห่วงครับ

1. ผมเคยขับรถลงใต้ เจอวีโก้คันนึง ฝังเข้าไปในหน้าผาเลยครับ ดูสภาพเดิมแทบไม่ออก แถวประจวบฯ-ชุมพร

2. เมื่อปีที่แล้ว สะพานพระรามสาม ฝั่งขาเข้าเมือง ตรงแยก ก็เจอวีโก้ คันนึง เร่งมาแล้วเลือกทางไม่ถูกหรือไงไม่ทราบ
ซัดเข้ากับขอบปูนที่เป็นทางแยกลง ระหว่าง เจริญกรุง กับ พระรามสาม ครับ  ส่วนที่เป็นห้องโดยสาร กับ กระบะหลัง ยุบมารวมกัน กลายเป็นก้อนอะไรไม่รู้
(ดูแล้วคุยกะพี่ข้างๆที่นั่งมาด้วย อุทานว่า "รถ หรือกระดาษ วะนั่น ยุบซะขนาดนั้น)

รถสมัยนี้ไม่ได้แข็งเลย อยากให้ทุกท่านขับรถด้วยความระมัดระวังนะครับ ^^

ผมเคยเหยียบสุดๆ 160-170 ก็ไม่กล้าอัดต่อละครับ  :(

ออฟไลน์ kritphakhin

ของเค้าแรงจริงครับ

ผมได้ 195 ครับตามรุ่นเลย

ออฟไลน์ uthai4227

• Newbie
  • *
ขับเร็วกันจัง.. :o ยังไงก็เป็นกระบะยกสูง เครื่องแรงโอเคแต่ช่วงล่างนี่สิความเร็วขนาดนั้นไม่มั่นใจเท่าไร
ผมขับเร็วสุดไม่เคยเกิน 140 แต่โดยมากเฉลี่ยเดินทางไกลอยู่ 120 เอง.. แบบว่ากลัวมีอะไรตัดหน้า อิอิ :'(

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
สำหรับผม รถช่วงล่างต้องแรงกว่าเครื่องยนต์ครับ
ซึ่ง Vigo ไม่ใช่ครับ ยอมรับว่าเครื่องพี่ท่านแรงเอาเรื่อง แต่ช่วงล่างห่วยเอาเรื่องเช่นกัน

ออฟไลน์ car mood

อยากให้ขับกันระมัดระวังครับ  ขับเร็วๆต้องดูช่วงล่างด้วยครับว่าเอาอยู่มั๊ย

ขับเร็ว ขับได้ครับ บางทีนึกสนุกก็เอาเลย  แต่ต้องระวัง และสิ่งแวดล้อมเหมาะสม  แต่ขับเร็วแบบ 180 up ทุกครั้งทุกหนก็ไม่ไหวครับ  อันตราย

รถสมัยนี้เครื่องแรงมาก  บางทีก็เป็นดาบสองคมครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ด้วยความเป็นห่วงครับ

1. ผมเคยขับรถลงใต้ เจอวีโก้คันนึง ฝังเข้าไปในหน้าผาเลยครับ ดูสภาพเดิมแทบไม่ออก แถวประจวบฯ-ชุมพร

2. เมื่อปีที่แล้ว สะพานพระรามสาม ฝั่งขาเข้าเมือง ตรงแยก ก็เจอวีโก้ คันนึง เร่งมาแล้วเลือกทางไม่ถูกหรือไงไม่ทราบ
ซัดเข้ากับขอบปูนที่เป็นทางแยกลง ระหว่าง เจริญกรุง กับ พระรามสาม ครับ  ส่วนที่เป็นห้องโดยสาร กับ กระบะหลัง ยุบมารวมกัน กลายเป็นก้อนอะไรไม่รู้
(ดูแล้วคุยกะพี่ข้างๆที่นั่งมาด้วย อุทานว่า "รถ หรือกระดาษ วะนั่น ยุบซะขนาดนั้น)

รถสมัยนี้ไม่ได้แข็งเลย อยากให้ทุกท่านขับรถด้วยความระมัดระวังนะครับ ^^

ผมเคยเหยียบสุดๆ 160-170 ก็ไม่กล้าอัดต่อละครับ  :(

ถ้าไม่ไปเป็นอันตรายกับคนอื่น ก็คงว่าไม่ได้ครับ แต่ถ้าทำแล้วเสี่ยงเพื่อนร่วมถนน ไม่เป็นอันควรครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ทางตรงยาวๆเท่านั้นที่ผมจะอัดเจ้าโก้
และผมทำได้ 190 ครับ.. เครื่อง 3.0  4x4 Cab
ขับเร็วๆ ยังไงก็ระวังด้วยนะครับ.. ยิ่งช่วงล่างเจ้าโก้มีชื่อเสียงด้านไม่ค่อยดีเท่าไหร่..
แต่ยอมรับว่าขับมันจริงๆ  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Chinoezuekae

• Jr. Member
  • **
  • animal will do
ฮึ่ม...ของเค้าแรงจริงๆ วีโก้คันเก่า 2.5 I/C ได้ 170 ก็ผ่อนคันเร่งแล้วครับ กลัวๆ คันเร่งนี่แปบเดียวจริงๆ

ออฟไลน์ champyadme

เท่าไหร่ไม่รู้ รู้แต่ว่าผมโดนแซงตอนร้อยเจ็ดสิบกว่า วีโก้ยกสูงกะโคโลราโด

ตามไปทันโคโลราโดที่ร้อยแปดห้า วีโก้ที่สองร้อยสิบ...

ออฟไลน์ koruru

Re: เรียนสอบถามด้วยความ อยากรู้ ตกลงเจ้า vigo Ū
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 21:21:42 »
กล้าขับกันหรอคับ รถกระบะเนี่ย 180-190
ตอนนี้ผมไม่เคยเกิน120 เลยคับ (ถ้าไม่รีบแบบจิงๆ)

ที่บ้านมี evo6 อยู่คัน ทำแท้ ขับ4 วิ่งได้แค่180
ผมไม่คิดจะไปปลดกล่อง เลย 180ยังเสียวๆ
แล้วกระบะ ละ ไม่ต้องสืบ

***ท่านข้างบน ทำ evo8 ที่ไหนหรอคับ
เปลี่ยนกล่องเดิม ไปใส่กล่องไหนอะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2010, 21:23:41 โดย koruru »

ออฟไลน์ Fly to dream

ด้วยความเป็นห่วงอีกเสียง

ตอนไปเที่ยวเชียงราย ระหว่างทางไปอยู่แถวดอนสะเก็ด  ข้างทางเจอวีโก้ลงไปนอน ที้งตอนขาไป ขากลับเลย

ถ้าจะซิ่งไปทำช่วงล่างให้แข็งๆ แบบ น้องจูนสปอติโว่ ก็ช่วยในระดับนึง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ raulowen

ขับไวจัง รถกระบะ ช่วงล่างไม่ค่อยเหมาะกับวิ่งเร็วๆ สักเท่าไหร่  ;D

ออฟไลน์ champyadme

Re: เรียนสอบถามด้วยความ อยากรู้ ตกลงเจ้า vigo Ū
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 22:01:13 »
กล้าขับกันหรอคับ รถกระบะเนี่ย 180-190
ตอนนี้ผมไม่เคยเกิน120 เลยคับ (ถ้าไม่รีบแบบจิงๆ)

ที่บ้านมี evo6 อยู่คัน ทำแท้ ขับ4 วิ่งได้แค่180
ผมไม่คิดจะไปปลดกล่อง เลย 180ยังเสียวๆ
แล้วกระบะ ละ ไม่ต้องสืบ

***ท่านข้างบน ทำ evo8 ที่ไหนหรอคับ
เปลี่ยนกล่องเดิม ไปใส่กล่องไหนอะคับ

รถจากวัฒนาครับ

ส่วนกล่อง ใช้กล่องเดิม reflash