ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดเคยซื้อรถป้ายแดงในราคามือสองไหมครับ  (อ่าน 7251 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aniwy

• Newbie
  • *
ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีผมเห็นกระบะนิสสัน ตอนเดียว เค้าบอกเป็นป้ายแดงรถใหม่ ขายในราคา 390000 (ซึ่งราคาปกติมันห้าแสนกว่าครับ)

ผมก็เลยสงสัยว่ามันจะเป็นป้ายแดงจริงๆไหมครับ รถมีปัญหาอะไรหรือเปล่า แล้วรถพวกนี้เค้าบังคับให้จดทะเบียนด้วยหรือเปล่า คือเค้าบอกเป็นรถป้ายแดงแต่กลับจดทะเบียนแล้ว

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
เป็นตัวโชว์หรือเจ้าของมือแรกขายเป็นมือสองตั้งแต่ป้ายแดงรึเปล่าครับ

เคยเห็นแต่รถมือสองรวมดอกแล้วเป็นราคาป้ายแดง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Devil13

ป้ายแดง แต่จดทะเบียนแล้ว
อาจจะเป็นรถมือ 2 ที่ลากจดหรือเปล่าครับ ?
เพราะปีรถมันนับจากเล่มป้ายขาว พวกนี้จะดึงอายุรถให้น้อยกว่าความเป็นจริง

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ป้ายแดง แต่จดทะเบียนแล้ว
อาจจะเป็นรถมือ 2 ที่ลากจดหรือเปล่าครับ ?
เพราะปีรถมันนับจากเล่มป้ายขาว พวกนี้จะดึงอายุรถให้น้อยกว่าความเป็นจริง
+1  8)
ตามนั้นเลยครับ ปกติรถกะบะจะราคาไม่ค่อยตกเท่าไหร่ฃ

ออฟไลน์ shikimaru

ไม่ต้องลากจดครับ พวกนี้โดนบีบสั่งจากโชว์รูมมา แถวบ้านผมขายไปจะหมดล้อตแล้ว 40 คัน 37-40 ราคาแถวๆนี้แล้วแต่จะสั่งกี่คัน

ออฟไลน์ ไทบ้าน

รถใหม่แม้ยอดจะตกสักปานใดก็ไม่เคยเห็นว่าจะลดผิดปกติขนาดนี้ครับ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ 20TRF

• Sr. Member
ปรกติครับสำหรับชาวซูบี้....  ปวดใจ ซื้อตอนลดราคา แต่สักพักก็มีลดราคากว่า  :'( :'(

ออฟไลน์ Tien.W

ป้ายแดง แต่ จดทะเบียนแล้ว เค้าก็ตีเป็นรถมือสอง ล่ะครับ เพราะแบบนี้ warranty มันก็เดินไปหลายเดือน หรือ เป็นปีแล้ว เผลอๆบางคันโดนตัด warranty ด้วย ดังนั้น จึงไม่ต่างอะไรกับรถมือสอง ครับ เช็คดีๆก่อนซื้อนะครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

นาวาร่าตอนเดียว สีขาว ไมล์60-100กิโล จดทะเบียนแล้ว เคยเห็นแมนไฮน์นำมาประมูลขายล็อตใหญ่ๆ รวมไปถึง ซิลฟี่ เทียน่าด้วย

ออฟไลน์ SM.

ดูเล่มจดทะเบียน จะชัดเจนยิ่งขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Re: มีท่านใดเคยซื้อรถป้ายแดงในราคามือสองไหมครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2019, 09:46:02 »
ลากจด หรือป่าว เป็นได้มากสุด

เคยเจอแต่รถมือสอง ในราคาป้ายแดง (ผมเคยขาย Vigo โฉมแรกที่เป็นจาก Tiger ขายขาดทุน 7 หมื่น รถใช้งาน 5 ปี ราคาดีมาก)