ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า เวลาซื้อรถที่ไม่มีศูนย์ในไทย เซอร์วิส กันที่ไหนหรอครับ  (อ่าน 4028 ครั้ง)

ออฟไลน์ EpSilon

• Full Member
วันนี้ยืนอยู่ริมถนน แล้วได้ยินเสียงรถคันนึง เสียงเครื่องแปลกมากไม่เคยได้ยิน เลยหันไปดู เป็นรถ

Infinity ไม่แน่ใจรุ่นครับ มองไม่เห็น แต่คิดว่า เป็น Q50 ไม่ใช่ตัวล่าสุด ไม่น่าใช่รถแปลงมา ดูจากเส้นสายแล้ว

เลยอยากทราบว่า รถพวกนี้เวลาซื้อ เขาซื้อจาก เกรย์ใช่ไหมครับ แล้วเวลาเสียต้องไปซ่อมที่ไหน

ส่วนตัวผมชอบรถที่ไม่มีขายในไทยหลายรุ่น คิดว่าสักวันอยากจะซื้อรถแบบนี้มาใช้บ้าง ปัจจุบันใช้รถเจ้าตลาดอยู่ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
รถแนวนี้ ซื้อผ่านผู้นำเข้าอิสระ ในตลายกลุ่ม เกรย์มาร์เก็ต ก็เข้าบริการที่ ผู้นำเข้าอิสระ นั้นละครับ เขามีรับบริการหลังการขายอยู่แล้ว เหมือนศูนย์บริการทั่วไป

เมื่อเช้าผมก็เห็น Infinity M30d คันนึง

ออฟไลน์ Arado_kung

Infinity เครื่อง consult ในศูนย์นิสสันมีโปรแกรมรองรับอยู่นะครับ ผมเคยกดเล่นดู

ออฟไลน์ xcalibur

• Sr. Member
รถนอกถ้าเป็น Toyota ก็ยังสบายใจอยู่นะครับ มีคลับ มีอู่นอกรองรับเพียบ

Harrier Estima Alphard Crown Prado Land Cruiser ไม่น่ากลัวครับสำหรับผม

ออฟไลน์ IS2000

อู่ของเกรย์หรืออู่นอกครับ อู่แถวบ้านผมทำพวกรถแต่งก็เห็นมี Infiniti เข้ามาทำ (อะไหล่ส่วนมากก็แชร์กับนิสสัน)
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออนไลน์ Tien.W

กำไรจากศูนย์บริการเยอะนะครับ แถมเก็บกินได้ยาวๆเลย

ใครขายรถ แล้วไม่มีศูนย์บริการนี่ คิดผิดมากมาย

ยิ่งรถแปลก รถแพง ฟันกำไรได้เยอะเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

เกรย์บางเจ้าอยู่มานานทำจนเซียนกว่าศูนย์ออโตไลซ์ซะอีกครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ทำเองครับ รถนำเข้าเองไม่ต้องพึ่งใคร ประกันไม่มี ่่วนต่างคุ้มค่าอะไหล่และบำรุงรักษาไปแล้วครับ

ออฟไลน์ Freekick042

เกรย์มักจะมีศูนย์ของตัวเองอยู่แล้วครับ
บางยี่ห้อก็รับรถเกรย์ด้วยเช่นนิสสัน

ออฟไลน์ swan

ผมทำเองครับ เดี่ยวนี้เครื่องไม้เครื่องมือ อะไหล่ สั่ง online ได้จากทั่วโลก ถูกแพงต่างกันไป รักจะเล่นของแปลกต้องทำใจเรื่องซ่อม

ออฟไลน์ SM.

ใช้อู่นอก คิดว่าคงทำการบ้านมาบ้างแล้ว อีกอย่างคนซื้อรถพวกนี้ ไม่ได้มีรถคันเดียวแน่ครับ อาจจะซ่อมนานหน่อย รออะไหล่ ก็ไม่กระทบอะไร