ผู้เขียน หัวข้อ: สาวกทุกท่านกับศูนย์ Honda ที่ดีที่สุด  (อ่าน 25142 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niruch

• Newbie
  • *
ศูนย์ Honda ที่ท่านคิดว่าดีที่สุดตั้งเเต่ใช้รถ honda มา ท่านคิดว่าศูนย์ไหนกันบ้างครับ ณ ปัจจุบันใน กทม นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2019, 11:18:31 โดย Niruch »

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
Re: สาวกทุกท่านกับศูนย์ Honda ที่ดีที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 11:20:54 »
ผมใช้บริการ 2 ศูนย์ คือ วิภาวดี กับ บางซื่อ ใช้บริการก็ปกติดีครับ มีปัญหาในระยะประกันก็เครมให้หมดไม่อิดออด

บิลค่าใช้จ่ายเช็คระยะ ก็มีแทรกน้ำยาล้างที่ไม่จำเป็นมาบ้างก็ตัดๆออกไป

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: สาวกทุกท่านกับศูนย์ Honda ที่ดีที่สุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 11:30:57 »
ทุกคน ไม่ได้เข้าทุกศูนย์ บอกว่าไม่ได้หรอกครับ ว่าศูนย์ไหนดีสุด

แค่บอกว่า ศูนย์ที่ตัวเองพบเจอมา ดีประมาณไหน แล้วจะบอกว่า ศูนย์นี้ดีกว่าศูนย์นั้นก็ไม่ได้ เพราะบางคนเข้าอยู่ศูนย์เดียวตลอด และพอใจหรือไม่ แค่นั้นละครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 12:07:34 »
ทุกคน ไม่ได้เข้าทุกศูนย์ บอกว่าไม่ได้หรอกครับ ว่าศูนย์ไหนดีสุด

แค่บอกว่า ศูนย์ที่ตัวเองพบเจอมา ดีประมาณไหน แล้วจะบอกว่า ศูนย์นี้ดีกว่าศูนย์นั้นก็ไม่ได้ เพราะบางคนเข้าอยู่ศูนย์เดียวตลอด และพอใจหรือไม่ แค่นั้นละครับ

จริง
บ้านผมอยู่พระราม2 ทำงานนางลิ้นจี่
ผมคงไม่ไปเข้า 0 แถวบางกะปิ บางนา รังสิตหรอกครับ

ผมก็วนเวียนอยู่กับแค่ rama3 group นี่แหละ 9 ปีกับ honda 3  คัน ก็เข้าอยู่ในเครือนี้ตลอดๆ

ถามว่าดีมั๊ย ก็เฉยๆนะ เพราะ ผมชอบนิสสันตรงถนนนราธิวาสมากกว่าครับ มีโค้กกระป๋องดื่มฟรี ขนม มาม่า อิ่มหมีพลีมันกันเลยทีเดียว 55555

ปล.ส่วนตัวผมมีรถสองยี่ห้อครับ ^^

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 12:09:21 »

เอาเเค่ที่เคยเข้า เเล้วรู้สึกโอเคครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2019, 12:12:11 โดย Niruch »

ออฟไลน์ เบิร์นเนอร์

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 12:13:45 »
ให้คำตอบชัวร์ๆไม่ได้ ถ้าเรื่องบำรุงรักษาเช็คระยะผมว่าพอๆกัน แต่ถ้าเป็นเรื่องงานซ่อมสี หลายๆศูนย์รวมถึงบางศูนย์ที่มีรางวัลดีเด่นก็ไม่ช่วยให้งานมันออกมาดีกว่าอู่ จากที่ประสบมาหลายๆครั้งครับ ต้องมีหมกเม็ด ไม่เรียบร้อยอะไรตลอด รึโชคไม่ดีก็ไม่รู้ครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 13:01:16 »

เอาเเค่ที่เคยเข้า เเล้วรู้สึกโอเคครับ

งั้นคุณก็ต้องเขียนข้อมูลให้ช้ดเจนกว่านี้ครับ

เช่น "ศูนย์ Honda ที่ท่านคิดว่าดีที่สุดที่เคยใช้บริการ ตั้งเเต่ใช้รถ honda มา....."

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 13:04:17 »

งั้นคุณก็ต้องเขียนข้อมูลให้ช้ดเจนกว่านี้ครับ

เช่น "ศูนย์ Honda ที่ท่านคิดว่าดีที่สุดที่เคยใช้บริการ ตั้งเเต่ใช้รถ honda มา....."
ครับ.

ออฟไลน์ Ji.Cl.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 13:57:14 »
บ้านผมอยู่บางนา-บางพลี นะครับ ใกล้ๆ ห้าง Mega Bangna

สมัยก่อน ฮอนด้า บางพลี ครับ แต่หลังจากที่เจ้าของขยายสาขา กระจายพนักงานออกไป คุณภาพค่อนข้างร่วงครับ แต่ยังอยู่ในระดับทั่วๆ ไป

(พิกัด: 13 38 26.3 N 100 41 59.0 E)

ปัจจุบัน ไปเข้า เท็น ฮอนด้า ออโตโมบิล สาขากิ่งแก้ว ครับ ดีที่สุดที่ใกล้บ้าน

คุณภาพ สู้ ฮอนด้า บางพลี ยุคก่อนไม่ได้ แต่ดีกว่า ฮอนด้า บางพลี ยุคปัจจุบันพอสมควร

พิกัด: 13 39 22.1 N 100 43 00.6 E

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 14:04:08 »
สมัยใช้ฮอนด้า เคยหาๆ ข้อมูล แล้วก็เอาไปเข้าศูนย์บางเขน สว่นตัว 5 ปี กับฮอนด้า 2 คัน ก็ดีนะครับ ไม่เจอปัญหาและน้ำยาแปลกๆ ใดๆ ตอนนี้ ห่างไปแล้ว ไม่รู้เป็นไงบ้าง

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 14:21:09 »
ผมอยู่โซนภาคตะวันออก ศูนย์ที่ดีที่สุดคือ ศูนย์ที่สนิทกับช่างหรือ SA ครับ 555

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 14:25:03 »
ถ้ากับเจ้า G9 คันเก่าที่ขายไปแล้ว และรถแฟน City CNG ปี13 ใช้บริการหลายที่ครับ

- ฮอนด้าเอกอินทรา ถนนประดิษฐ์มนูธรรม
- ฮอนด้าซัมมิท บางนา ปากซอยอุดมสุข
- ฮอนด้าซัมมิท รามคำแหง ข้างโรงแรมอเล็กซานเดอร์
- ฮอนด้าสุขาภิบาล 3 ตรงข้ามโรงเรียนเตรียมน้อม
- ฮอนด้าบางชัน

ที่ผมโอเคคือ

1. ฮอนด้าสุขา 3 ศูนย์กว้างขวางมาก เดินไปดูรถตัวเองขณะซ่อมได้ ห้องรับรองดี ส่วนสีและตัวถังก็กว้างขวาง เครื่องมือครบ

2. เอกอินทราฮอนด้า บริการดี ห้องรับรองชนะเลิศ มีข้าวกลางวันและรถไปส่งเซ็นทรัล Eastville ช่วงเสาร์ - อาทิตย์
แต่สถานที่คับแคบไปหน่อย และเรื่องการซ่อมที่ปัญหาบางจุดไม่สามารถแก้ได้ ต้องใช้เวลาพอสมควร

3. ฮอนด้าบางชัน ห้องรับรองเงียบดี มีพี้นที่กว้างขวาง (แหงละ โรงงานประกอบฮอนด้าเก่านี่) แต่เสียที่เรื่องตัวถังและสีแย่ไปหน่อย
เคยเอารถแฟนไปทำสี พอถึงกำหนดรับกลับไม่ล้างมาให้ ปล่อยให้รถมีคราบกาวเต็มไปหมด ไม่ผ่าน

ที่ห่วยแตกคือ

- ซัมมิทบางนา เคยมีเคสกับผมเรื่องเช็คระยะ คือ พอนัดเอารถเข้าไปเช็ค ก็บอกว่าไหนๆต้องยกรถถอดล้อแล้ว ช่วยทำความสะอาดเบรคให้หน่อย เพราะเบรคมีเสียงดัง

SA บอกว่าไม่มีเวลา เราแค่เช็คทั่วไปเท่านั้นเพราะรถเยอะ โอเคก็ไม่ว่าอะไร พอเช็คระยะเสร็จไม่นานก็มีโทรศัพท์มาขอคะแนนความพึงพอใจ ผมก็บอกไปตรงๆว่า SA กล่าวแบบนี้ ให้ไปปรับปรุง

ซักพัก SA โทรมา พยายามแก้ตัว แต่ผมบอกว่าถ้าบอกให้ปรับปรุง ไม่ใช่ให้โทรมาแก้ตัว
ถ้าวันนึงเกิดผมเบรคไม่อยู่เพราะคุณไม่ยอมเช็คให้ มีปัญญาจ่ายค่าประกันชีวิตผมหรือ หลังจากนั้นผมก็เลิกเข้าที่นี่ ไม่เหยียบไปอีก

- ซัมมิทหัวหมาก อย่างว่า ศูนย์เปิดมานานกว่า 25 ปี พี้นที่คับแคบ ซ่อมรถยังไม่เนียบ เช่น กรองอากาศรถแฟนไม่มีการถอดออกมาตรวจเช็คคลิปล็อค
ตอนที่ผมรับรถฝาครอบเผยอ ต้องเรียกช่างให้กลับมาตรวจสอบอีกรอบ ผมถึงจะยอมรับรถ

เรื่องน้ำยาวิเศษ หึหึ โดนนำเสนอทุกศูนย์ครับ แต่ผมจะตรวจเช็ครายการอะไหล่ก่อนอนุมัติซ่อมตลอด
จึงไม่เคยโดนเรื่องนี้ครับ

ยกเว้นแต่พวกไส้กรองต่างๆ เช่น กรองน้ำมันเครื่องที่เน้นย้ำให้เปลื่ยนทุกๆหมื่นกิโลเมตรครับ (ฮอนด้าจะเปลื่ยนกรอง นมค. ทุกๆสองหมื่นกิโล)

ออฟไลน์ TheAxl

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 14:39:54 »
ที่เคยเข้าใช้งานมา 4  ศุนย์ครับ
1. บางซื่อ
2. วิภาวดี  1-2 เครือเดียวกัน เคยทำ  สีศนย์นี้ เมื่อ 5-6 ปีก่อน สีเพี้ยนมาก
3. พระราม 9 ผมว่าศูนย์นี้ทำสีดี  พนักงานดูแล ok ฝากทำสีล้อแต่งก็ดำเนินการให้ตอนเคลม อู่อยู่ในเครือประกันเจ้าหนึ่ง เกิน 7 ปี ประกันชั้นหนึ่ง ซ่อมห้างที่นี่ได้
4. honda first ราม 3 อันนี้กลางๆ

เรื่องบริการผมให้เท่ากัน ไม่ได้แย่อะไร แต่ศูนย์ที่ 1 ไป Check ระยะ มีเพิ่มของทำความสะอาดภายในเครื่อง หรือเบรคมาแบบไม่แจงตรงๆ เลยบอกตรงๆว่าไม่เอา เอาออกจากรายการ หลังจากนั้นก็ไม่ใส่ให้

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 15:17:12 »
Honda ศรีอยุธยาครับ กลับมาเป็นของ Honda automobile ได้ซักพักนึงแล้วเป็นศูนย์เดียวที่ผมไว้ใจจริงๆ

ของยี่ห้อนี้ ต้องขับจากบ้านไป 30กว่า km ก้ยอมครับ ที่เคยใช้อันอื่นมี Honda Non สาขารัตนาธิเบศร์ &

Honda Sriracha ก้ใช้ได้แต่ยังไม่เนี้ยบและบกพร่องยังมีครับ มีศูนย์ที่ผมมีข้อมูลว่าไม่เวิคอย่างแรงอยู่หลาย

ศูนย์ครับแต่ส่วนใหญ่ไม่ได้อยู่ใน กทม. ครับ

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 15:33:04 »
สำหรับผมให้สองที่ คือฮอนด้า เชียงแสง ตรงข้ามโรงบาลป่าแงะ กับอีกที่ ฮอนด้า พาราไดซ์ แยกหนองจ๊อมครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 15:46:23 »
ต่างกรรมต่างวาระครับ พอดีไม่ได้อยู่ กทม. เลยไม่ขอตอบชื่อศูนย์ละกัน
แต่จากประสบการณ์ส่วนตัว ศูนย์ที่ผมเคยชมว่าดี พอระยะหลังๆกลับไปใช้บริการกลับ ดร็อปลงไป เช่น ตื๊อจะขายของพวก Flushing oil พอบอกไม่เอาก็ชักสีหน้า
ช่างกับผู้ช่วยก็มึนๆ รถผมตัวล็อคมันเสีย (มอเตอร์ตัวไม่กี่ร้อยบาท พอดีผมหาข้อมูลทางเน็ตก่อน แต่ไม่มีเวลาทำเอง) กะจะให้ศูนย์ทำให้ ก็มาทำมึนอ้างว่า ระบบ central lock ของผมเสีย หาว่าผมไม่ได้ใช้รีโมทของ Honda เลยเพี้ยน ผมเลยเรียกมาแหกตาดู ที่รีโมทผมใกล้ๆ logo Honda ตัวเท่าควาย ก็เงียบ ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ สรุปไม่ทำให้ ผมเลยต้องเอามาทำข้างนอก หมดไปบานนึงไม่กี่ร้อย

ขอด่าเลยว่า มี service mind หน่อย ไม่ใช่จะรับแต่งาน Routine เปลี่ยนถ่าย นมค. อย่างเดียว พอเจอง่ายที่กำไรน้อยๆ แทบจะส่ายหน้าหนี

ออฟไลน์ BOBBY_7

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 17:08:44 »
ฮอนด้าสาครบุรีพระราม 2 ขาเข้า ... เมื่อก่อนไม่ค่อยดี  แต่ปัจจุบันปรับปรุงแก้ไขแล้วถือว่าดีเลย :D
เอกชัยบางบอน ศูนย์ใหญ่โต ห้องรับรองดีมากๆ แต่ช่างและพนักงานรับรถไม่ค่อย100

สรุปปัจจุบันใช้บริการที่ ฮอนด้าพระราม 2 ขาเข้า ถือว่าโอเคในมุมของผม
ต้องการความช่วยเหลือวิ่งเข้าไปจัดการให้ทันที ช่างโอเค-พนักงานรับรถดี
(ไม่เหมือนอีกยี่ห้อที่ใช้อยู่ เข็ดไม่กลับไปซื้ออีกแล้วเจ้านั้น)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 17:42:20 »
ถ้าหลังการขาย ผมเคยใช้บริการอยู่ 2 ที่ คือ

1. เอกอินทรา ฮอนด้า ประดิษฐ์มนูธรรม อันนี้ประทับใจนะ ชอบตรงที่ SA ไม่ยัดเยียดพวกน้ำยาต่างๆ ไม่บังคับซื้อบริการถอื่นๆเพิ่ม เราถามเค้าถึงจะขาย แล้วก็แจ้งอะไรก็ได้ตามที่แจ้ง งานซ่อมทั่วไป โอเคนะ แต่ได้ยินมากลายๆว่า ศูนย์ตัวถังไม่ค่อยเนี๊ยบ

2. เตชะจรัส Honda อันนี้ไม่โอเคสำหรับผม SA บางคนดีนะ แต่บางคนนี่ใช้เสียงกับลูกค้าไม่เหมาะเท่าไหร่ ยิ่งทางโทรศัพท์นี่แย่มาก งานซ่อมก็ไม่ค่อยโอเค ตอนเอา Stream ไปเคลมถุงลม Takata ประกอบเก๊ะใส่ของอิท่าไหนไม่รู้ วันรุ่งขึ้น ลเก๊ะถล่มลงมาซะงั้น เพลียจิต
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 20:37:31 »
เคยเข้าแต่ ฮอนด้าธัญญะ ที่เดียว ส่วตัวผมว่าก็ ok นะครับ ไม่เคยเข้าที่อื่นเลยไม่รู้จะเทียบกับใคร

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 23:17:17 »
ที่ผมเข้าประจำ Honda ศรีอยุธยา เริ่มตั้งแต่เป็นของฮอนด้าเอง แล้วก็เป็นซัมมิท และก็กลายมาเป็นฮอนด้า
อาการยากๆอาจต้องแก้ 3 รอบ แต่แก้ให้ก็จบ โวยมากๆ ก็ให้มารับรถจากที่บ้านไปเลย

ส่วน 0 ที่ห่วยคือ honda นวมินทร์ ข้างซอยโพธิ์แก้ว ซ่อมตัวถัง แก้งาน 2 รอบยังไม่จบดี มาให้ที่ศรีอยุธยาแก้ให้อีกทีจบกว่า

ซัมมิทบางนา ไม่ดีมาก เฉยๆ

ทั้ง 3 ที่เอา นมค เข้าไปเองได้ครับ

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 23:20:19 »
ศูนย์ประจำ ใช้มาเพียงศูนย์เดียว ตลอด 10 ปี ที่ผ่านมา

คือ ...

ฮอนด้า วอง สาขาลาดพร้าว ครับ

SA ส่วนใหญ่ รู้จักผมดี และบริการดี พูดจาค่อนข้างตรง และ ไม่เคยยัดน้ำยาประหลาด

BP งานออกมา โอเค ในความคิดผมนะครับ

ผู้จัดการ ทั้งหน้าบ้าน (ฝ่ายขาย) และ หลังบ้าน (ซ่อมบำรุง) ก็อัธยาศัยดี

และที่สำคัญ หัวหน้าช่าง น่ารัก ช่วยเหลือ มาตลอด
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ Fat

• Full Member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 02, 2019, 13:47:33 »
ไม่ได้ใช้ฮอนด้า แต่เข้ามาเก็บข้อมูลเพราะอาจจะได้เป็นลูกค้า(ในอนาคต) แต่ญาติและคนรอบๆตัวก็ใช้ฮอนด้า เท่าที่ตามอ่านความเห็นมา มีความขัดแย้งกันอยู่พอสมควรกับความคิดเห็นส่วนตัวของผม

เครือพระนคร ช่วงนึงได้ยินว่าดีและมีคำชม แต่กลับกันก็ได้ยินเสียงติ บ่น ด่า ออกมาเป็นระยะๆ
เครือวอง นี่เห็นญาติเข้าประจำตรงลาดพร้าว ก็ชมว่าดีหรือเพราะรู้จักกับทางศูนย์ก็ไม่ทราบ เพราะกระแสศูนย์นี้ก็แรงใช้ได้ คนบ่นกันเยอะ
สุดท้ายศรีอยุยา เห็นคนชมที่นี่กันเยอะว่าบริการดี แต่ก็มีเคสที่ไม่ประทับใจอยู่บ้าง

สุดท้ายผมว่าต่างกรรมต่างวาระ ลูกค้าแต่ละคนอาจจะเจอเคสไม่เหมือนกัน ผมแค่มาบอกกล่าวตามที่พอจะทราบมาครับ ผมว่าเอาศูนย์ที่เราสนใจจะเข้าใช้บริการไปเสิร์ชดูน่าจะง่ายสุดครับ ว่าชื่อเสียงศูนย์นั้นพอจะไว้ใจได้หรือไม่
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 04, 2019, 09:00:30 »
ผมใช้ บางเขน เกือบถึงสะพานใหม่แร่ะ

ราคาไม่ถูกไม่แพง ซ่อมจบ อะไรไม่เอา ก็แจ้งเค้าไป เค้าก็เอาออกให้ ครั้งหน้า ก้ไม่ใส่มาให้

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 04, 2019, 11:41:56 »
เข้ามา 6 ที่ ตลาดคลองเตย ข้างมาบุญครอง(ปิดไปแล้ว) ซัมมิท-บางนา ซัมมิท-อุดมสุข ศรีนครินทร์-ปากน้ำ พัฒนาการ-ลาดกระบัง

ถัวๆ ไป มีดี มีแย่ ไม่แตกต่าง แต่ไป ซัมมิท-บางนา บ่อยสุด เพราะติดรถไฟฟ้า เดินทางสะดวก แค่นั้น ของกินไม่ค่อยมี ประวัติผมไม่ใช้น้ำยาเทพ เค้าก็ไม่ใส่มาให้รกตา