ผู้เขียน หัวข้อ: คลาบเหลือง หลังจากขัดยางมะตอยออก กำจัดอย่างไรครับ  (อ่าน 8596 ครั้ง)

ออฟไลน์ Minere

• Full Member
รถผมโดนยางมะตอย หลังจากที่เพิ่งขัดเคลือบสีมาทั้งคัน
ในใจก็คิดว่า น่าจะล้างออกไม่ยาก เลยทิ้งไว้ ประมาณ 5 วัน
เมื่อวาน ไปล้างรถมา ก็มียางมะตอย เป็นจุดๆ สีดำ เหลืออยู่
ผมก็ซื้อ น้ำยาทำความสะอาดยางมะตอยมาเช็ด ก็ออกหมด
ตรงที่เป็นเหล็ก ตัวถังรถ ประตู ไม่มีคลาบเหลือง เหลืออยู่เลยครับ
แต่ตรงที่เป็น กันชน สเกิร์ต ขัดยางมะตอยออก แต่มีคลายสีเหลือง เหลืออยู่
ขัดยังงัยก็ไม่ออกครับ
ผมยังไม่ได้ลองเอาไปขัดสีดู เพราะคิดว่า เพิ่งขัดมารอบใหญ่
ไม่ทราบ มีท่านไหน พอจะแนะนำ แวกซ์ หรือ ครีม ขัดคลาบพวกนี้บ้างครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2019, 18:58:21 โดย Minere »

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
เหมือนจะเจอซึม มีแววว่าได้ขัดอีกรอบครับ ถ้าอยากลอง ลองหากาน่าธรรมดาๆมาลองหรือเอาโซแน็คฉีดแล้วรอแปปนึงค่อยเช็ดดูก่อนครับ ถ้าไม่ได้ก็ต้องไปกาน่า

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• Sr. Member
  • The Ultimate Driving Machine...
ลองใช้ Sonax ฉีดดูครับ ออกง่าย ไม่ต้องขัดเลย
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ I_AM_IM

ผมเคยใช้น้ำยา3m ที่ขวดเหลืองก็ออกหมดนะครับยางมะตอย

ออฟไลน์ Minere

ขอบคุณครับ