ผู้เขียน หัวข้อ: Mobilio (2015) ตอนออกตัว มีกระตุกๆนิดหน่อย ช่วยดูหน่อยครับ  (อ่าน 3904 ครั้ง)

ออฟไลน์ onspeeds

• Jr. Member
  • **
เวลาเร่ง ออกตัวจาก 0 จะไม่กระตุกนะครับ
แต่พอออกตัวไปได้สักพัก พอช่วงความเร็วสัก 20-60 จะมีกระตุกนิดๆ
ถ้าเรากดคันเร่งนิดๆ แบบไปเรื่อย แล้วรู้สึกว่ามันดริ่มกระตุกเบาๆแล้ว ถ้าเราไม่เติมคันเร่งลงไปอีก มันก็จะกระตุกเบาๆอยู่แบบนั้นเรื่อย ไปจนถึงสัก 60 ก็หายกระตุก
แต่ถ้าตอนที่เรากำลังเร่งแล้วรู้สึกว่าเริ่มกระตุกแล้ว ไปเติมคันเร่งลึกเข้าไปอีก มันก็จะกระตุกๆๆแรงขึ้น พอพ้น 60 ก็หายกระตุก
แต่ถ้าตอนที่เรากำลังเร่งแล้วรู้สึกว่าเริ่มกระตุกแล้ว เราผ่อนคันเร่ง มันก็หายกระตุก
อาการทั้งหมดนี้เป็นแค่บางครั้งนะครับ เป็นมาเดือนกว่าๆแล้ว แต่มันไม่ได้เป็นทุกรอบ เลยยังไม่ได้เช็คอะไร
กลัวช่างหาปัญหาไม่เจอ แบบว่าไปหาช่างแล้วมนไม่กระตุกอะไรงี้

มีใครพอจะแนะนำอะไรได้บ้างครับ
ผมลองเข้าไปดูในกลุ่ม mobilio ก็เห็นมีคนเป็นกันอยู่
แต่ยังไม่เจอใครที่เปลี่ยนเกียร์นะ
เห็นเขาว่ามีล้างลิ้นปีกผีเสือ ตั้งวาล์ว คอยล์จุดระเบิดสกปรก EGRเสีย อะไรพวกนี้ครับ

รถผมวิ่ง 81000 โล เพิ่งเช็คระยะตอน 80000 โลไปครับ ถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์มาแล้วครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

หาเปลี่ยนกรองเกียร์   ถ้ายังไม่หายก็ต้องเริ่มทำใจ

เป็นปัญหาในเกียร์

ออฟไลน์ I_AM_IM

• Full Member
ถ่ายน้ำมันเกียร์ทุกกี่หมื่นโลครับ

ออฟไลน์ onspeeds

• Jr. Member
  • **
ถ่ายน้ำมันเกียร์ที่ 2-40000 โลครับ
หวังว่าไม่ใช่เป็นที่เกียร์ เพราะในกลุ่มเป็นกันหลายคนที่แก้หายด้วยปัญหาอื่นๆ ไม่ใช่เกียร์ครับ