ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า eHS PHEV 300ม้า ราคา 1.5-1.6 ล้าน มาปีหน้า เจ้าตลาดจอมกั๊ก ลดสเปค เอาไฮบริด  (อ่าน 3100 ครั้ง)

MacH1

• บุคคลทั่วไป
eHS PHEV CKD ใช้ 3 มอเตอร์ ผมว่ามาปีหน้านะ สเปคอะไรที่ใน HS น้ำมันตัวท๊อปยังไม่มีอย่าง virtual cockpit จะมากะคันนี้ทั้งหมด เผลอๆ AWD ด้วย

เจ้าตลาดนักกั๊ก กระทั่งโคลงกันชนสังกะสี ดีไซน์ป้าๆเฉิ่มๆ เอา เทคโนเก่า HEV เครื่องเดียวกับ Accord HEV มาสู้ยังไหวไหมครับ

ยังไม่นับ Peugeot 3008 Hybrid-4 PHEV 300 ม้าเหมือนกัลที่ดักเพดานราคาที่สองล้านอยู่อีกรุ่น

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ผมว่ายังราคาสูงไปครับ น่าจะขายได้น้อยระดับหลักสิบคันต่อเดือน

เข้าใจว่า PHEV ต้นทุนสูง แต่ความเชื่อมั่นในระบบและการแก้ปัญหาอาจจะยังไม่มากพอ เพราะรถยุโรปก็ทำเสียชื่อไว้มาก

คือคนก็จะมองว่ารถยุโรปยังพังรัวๆ รถจีนจะเหลืออะไร (ในความจริงก็ไม่ต่างกันมากนัก)

ต่อให้เจ้าตลาดจะกั๊ก แต่คนที่ซื้อรถราคาเกือบ 2 ล้านแล้วไม่ไปรถยุโรป คิดว่าเรื่อง Reliability คงเป็นสิ่งสำคัญสำหรับพวกเขาพอสมควรครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member