ผู้เขียน หัวข้อ: ไหนๆ Kick E-Power จะมา แล้ว Serena E-Power มาด้วยไหมครับ  (อ่าน 6943 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ไหนๆ Kick E-Power จะมา แล้ว Serena E-Power มาด้วยไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2020, 14:13:29 »
Kick E-Power จะมา(ซะที) แล้ว Nissan มีแผนจะเอา Serena E-Power มาด้วยไหมครับ

เห็นมีรูปขึ้นบนหน้า Nissan Thailand ไม่แน่ใจว่าแค่โชว์เรื่องเทคโนโลยี E-Power หรือ ตั้งใจจะเอาเปิดตัวด้วย

ออฟไลน์ kriz

• Sr. Member
Re: ไหนๆ Kick E-Power จะมา แล้ว Serena E-Power มาด้วยไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2020, 14:22:42 »
ให้ผมเดานะครับ คิดว่าคงไม่มาหรอกครับ ที่ต้องเอารูป Note e-Power กับ Serena e-Power มาโปรโมทเพราะตัวรถ Kick ที่กำลังจะเปิดตัวเป็นรุ่นไมเนอร์เชนจ์ซึ่งจะเปิดตัวครั้งแรกในโลกที่ไทย จึงยังลงภาพ official ไม่ได้ ก็เลยเอารุ่นอื่นมาโปรโมทแก้ขัดไปก่อนครับ

แต่ใจจริงก็อยากให้มานะครับ เพราะสนใจรถ minivan ขนาดกลางแบบนี้อยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
Re: ไหนๆ Kick E-Power จะมา แล้ว Serena E-Power มาด้วยไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2020, 14:32:22 »
น่าจะแค่โชว์ครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ MisterDante

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2020, 14:55:31 »
น่าจะมาแค่ Kicks ครับ
Serena เหมือนนิสสันจะแค่บอกว่า มี 2รุ่นแล้วนะที่มี E-power แบบนั้นรึเปล่า

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2020, 14:58:58 »
ตอนนี้มีแต่ Kicks กับ Sylphy ครับที่จะเป็น E-power

รุ่นอื่นยังไม่มีข่าว

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2020, 17:07:34 »
รุ่นนี้สวยมากๆ เสียดาย Nissan ไม่เอามาขาย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2020, 21:54:20 »
มองด้านล่างไปนิดนึงก็จะเห็นครับ

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=74391.0

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2020, 09:23:52 »
แล้วในคลิปนี้เค้าไปเอามาได้ไงอ่ะ(อ่อ ท้ายคลิปบอกแล้วว่านำเข้าทั้งคัน)​

ปล. 11-14 กม./ลิตรในเมือง ก็ไม่ได้ประหยัดนะ แต่ไม่รู้รถสไตล์นี้คันอื่นๆกินน้ำมันแค่ไหน ถ้าเทียบกับ innova เบนซิน 12 โลลิตรก็พอๆกัน
ปล. น่าแปลกใจนะ โดยหลักการมันควรประหยัด อัตราเร่งก็เซ็ตมาแบบไม่หวือหวา แต่กลับไม่ประหยัดอย่างที่คิด เครื่อง 1.2 แต่กินเท่า 2.0 นี่ถ้าเค้าใช้เครื่องยนต์แบบ atkinson คงจะดีกว่านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2020, 09:59:05 โดย Jacob »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2020, 11:31:40 »
ให้ผมเดานะครับ คิดว่าคงไม่มาหรอกครับ ที่ต้องเอารูป Note e-Power กับ Serena e-Power มาโปรโมทเพราะตัวรถ Kick ที่กำลังจะเปิดตัวเป็นรุ่นไมเนอร์เชนจ์ซึ่งจะเปิดตัวครั้งแรกในโลกที่ไทย จึงยังลงภาพ official ไม่ได้ ก็เลยเอารุ่นอื่นมาโปรโมทแก้ขัดไปก่อนครับ

แต่ใจจริงก็อยากให้มานะครับ เพราะสนใจรถ minivan ขนาดกลางแบบนี้อยู่เหมือนกัน

มันเป็นตัวเลือกในรถครอบครัวที่น่าสนใจอยู่ไม่น้อย

น่าจะแค่โชว์ครับ

ตอนนี้มีแต่ Kicks กับ Sylphy ครับที่จะเป็น E-power

รุ่นอื่นยังไม่มีข่าว

อ้อ ครับ เห็นเอาขึ้นหน้า NTH และ Feed ขึ้นบน Facebook เลยนึกว่า อาจจะมาแบบเซอร์ไพรส์ ไรงี้

รุ่นนี้สวยมากๆ เสียดาย Nissan ไม่เอามาขาย

เสียดายเหมือนกัน หน้าตาใช้ได้เลย

แล้วในคลิปนี้เค้าไปเอามาได้ไงอ่ะ(อ่อ ท้ายคลิปบอกแล้วว่านำเข้าทั้งคัน)​

ปล. 11-14 กม./ลิตรในเมือง ก็ไม่ได้ประหยัดนะ แต่ไม่รู้รถสไตล์นี้คันอื่นๆกินน้ำมันแค่ไหน ถ้าเทียบกับ innova เบนซิน 12 โลลิตรก็พอๆกัน
ปล. น่าแปลกใจนะ โดยหลักการมันควรประหยัด อัตราเร่งก็เซ็ตมาแบบไม่หวือหวา แต่กลับไม่ประหยัดอย่างที่คิด เครื่อง 1.2 แต่กินเท่า 2.0 นี่ถ้าเค้าใช้เครื่องยนต์แบบ atkinson คงจะดีกว่านี้

ผมก็คิดว่า เรื่องความประหยัด คงไม่ได้ประหยัด เพราะแบตเตอรี่ไม่ได้ใหญ่ เครื่องยนต์ปั่นไฟก็จริง แต่เหมือนปั่นไฟตลอดเวลา (คล้าย Nisan Hybrid ที่เครื่องยนต์ทำงานแทบตลอดเวลา เลยไม่ประหยัดตามชื่อ Hybrid)

แต่คาดหวังอัตราเร่งที่ดี และ หน้าตาสวย ใช้ได้

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2020, 11:38:57 »
มองด้านล่างไปนิดนึงก็จะเห็นครับ

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=74391.0

อ้อ ขอบคุณครับ ไม่เห็นจริงๆ

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2020, 12:15:37 »

ถ้าต้องมามีหลายระบบอะไรวุ่นวายแถมไม่มีประหยัดไม่รักโลกไม่ต้องทำมาขายเถอะครับ ไปเอารุ่นที่เป็นเครื่อง 2.0 2.5 มาดีกว่าเถอะ เอามาพ่วงมอเตอร์ไฟฟ้า อัตราเร่งก็งั้นๆแถมปลายเหี่ยวอีก แต่ถ้าเป็นไฮบริดอัตราสิ้นเปลืองน่าจะดีกว่ามั้ยแต่ว่านิสสันไฮบริดปัญหาเยอะกว่ารถไฮบริดญี่ปุ่นยี่ห้ออื่นๆมากครับ