ผู้เขียน หัวข้อ: MB W205 C250 AMG Sedan เครื่องเบนซิลล้วน ตัวนี้ยังน่าเล่นมั้ยครับ  (อ่าน 1639 ครั้ง)

ออฟไลน์ mikezone

• Newbie
  • *
เห็นช่วงนี้ราคามือสองลงมาเยอะมาก แต่รถก้อเข้า ปีที่ 10 แล้ว

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
รถเบนซ์ราคาลงเยอะตามอายุ เพราะค่าใช้จ่ายในการดูแลไม่ถูก ต้องดูแลเป็นถึงเอาอยู่  แต่ถ้าเป็นเบนซินล้วนก็น่าสนใจ  ประเด็นสำคัญคือต้องรู้ประวัติ ทำอะไรมาบ้าง ดูแลดีไหม ถ้าราคาถูกใจ สภาพ ok เจ้าของเก่าดูแลมาดีผมถือว่าซื้อได้  แต่ถ้าไม่รู้ประวัติเลยจะไม่ค่อยแนะนำครับ

ออฟไลน์ Smith686

เห็นช่วงนี้ราคามือสองลงมาเยอะมาก แต่รถก้อเข้า ปีที่ 10 แล้ว

รถเบนซ์อายุไม่เกิน 5 ปี รายการซ่อมบำรุงแทบไม่มี  พออายุเกิน 5 ปี รายการซ่อมช่วงล่างเริ่มมา แต่ไม่หนักมาก  แต่พออายุเกิน 10 ปี รายการซ่อมจะมาเยอะ  ถ้าพร้อมรับค่าซ่อมเฉลี่ยปีละไม่เกินห้าหกหมื่นบาทก็ซื้อได้

ออฟไลน์ albacore

• Full Member
ผมเห็นช่องยูทูปช่องนึง น่าจะชื่อคุณอาร์ททำคลิปเก็บงานรถรุ่นๆประมาณนี้ไว้ ละเอียดดีนะครับใช้เป็นแนวทางได้
 พิมพ์ว่าซ่อม w205ก็น่าจะขึ้นมาพรึ่บแล้ว

ออฟไลน์ tswift

• Jr. Member
  • **
ใช้ขับไปทำงานทุกวันครับ แม้อายุอานาม 10 ปีแล้ว แต่ก็ไม่ค่อยงอแงนะ อะไรเสียก็ซ่อมไปตามอาการครับ แต่ไม่มีอะไรที่แบบซ่อมหนัก เช็คระยะตามรอบปกติ ถ้าให้พูดแบบไม่อวยผมว่าดีสุดใน w205 ละ ไม่มีไฮบริด ไม่มี ad-blue แค่อัตราเร่งจะตามไฮบริดกับดีเซลไม่ค่อยทันและกินน้ำมันมากสุด

ถ้าซื้อมือสอง ให้ดูดีๆว่ารถประวัติดีไหม เจ้าของกี่มือ ไมล์น้อยก็ดีแต่ระวังน้อยแปลกๆ รายละเอียดเยอะครับแนะนำให้พาคนที่ดูเป็นไปด้วยดีกว่า

ออนไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ถ้าต้องเลือก W205 ผมคงหา c220d / C250 นี้แหละครับ
ไม่งั้นคงไปหาพวก F30 328i หรือ G20 330i 320d ครับ

ออฟไลน์ shando

ผมใช้c250 coupeอยู่ เครื่องเกียร์ไม่มีปัญหาครับ มีซ่อมช่วงล่างตามอายุ

แต่ตัว4ประตูจะเก่ากว่า+มีรถให้เลือกในตลาดน้อยกว่า โอกาสซ่อมก็มากกว่าตามไปด้วย

ออฟไลน์ axister

เบนซิน / ดีเซล ล้วนปัญหาไม่เยอะครับ เช็คตามระยะ ของเพื่อนผมมีเรื่องเกียร์เคลมไปทีนึงครับ แต่ก็ปีที่ 5-6 อยู่มั้งจำไม่ได้ แต่เทียบกับอีกคนที่รหัส 300 คนละเรื่องเลยครับ ทั้งเบรค ทั้งจอค้าง ไฟ engine ขึ้น

ชื่อเสียของรุ่นนี้ไม่ค่อยมี

รถเบนซ์อายุไม่เกิน 5 ปี รายการซ่อมบำรุงแทบไม่มี  พออายุเกิน 5 ปี รายการซ่อมช่วงล่างเริ่มมา แต่ไม่หนักมาก  แต่พออายุเกิน 10 ปี รายการซ่อมจะมาเยอะ  ถ้าพร้อมรับค่าซ่อมเฉลี่ยปีละไม่เกินห้าหกหมื่นบาทก็ซื้อได้

e350e ผมนิเข้าศูนย์รัวๆตั้งแต่ปีแรกเลยครับ อยุ่ในระยะ warranty จริง แต่ถ้าไม่มีคนเอาไปเซอวิสให้ก็เหนื่อยจัดๆเลยครับ

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
มาเชียร์ w212 แทนครับ เทียบราคากับออฟชั่นแล้ว ค่าซ่อมพอกัน ได้รถ+ออฟชั่นดีกว่า