ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม subaruthai ไม่เปลี่ยนวิทยุ BRZ ครับ  (อ่าน 2952 ครั้ง)

ออฟไลน์ cayman1178

• Newbie
  • *
ทำไม subaruthai ไม่เปลี่ยนวิทยุ BRZ ครับ
« เมื่อ: กันยายน 04, 2020, 15:54:23 »
ทำไม subaruthai ไม่เปลี่ยนวิทยุ BRZ ครับ
เหตุผลที่เขายังใส่วิทยุอันนั้นมาคืออะไรหรอครับ ลดต้นทุนต้องการให้คนไปเปลี่ยนเอง 
อย่างน้อยใส่จอเวลาถอยหลังมาหน่อยก็ดีนะผมว่ารถราคา2m
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2020, 15:57:17 โดย cayman1178 »

ออฟไลน์ KTN88

• Hero Member
Re: ทำไม subaruthai ไม่เปลี่ยนวิทยุ BRZ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2020, 16:01:40 »
ส่วนตัวผมโอเคกับราคานะ เข้าใจได้ว่าเป็นรถนำเข้าเลยต้องใส่วิทยุแบบนั้นมาเพื่อลดต้นทุน

แต่ก็คิดว่าเค้าควรใส่จอมาแล้วเพิ่มราคาจะดีกว่า ถึงแม้ว่าจะคนซื้อจะเอาไปเปลี่ยนเองได้ไม่ยาก

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
Re: ทำไม subaruthai ไม่เปลี่ยนวิทยุ BRZ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2020, 16:05:39 »
คงมีเหตุผลเดียว คือประหยัดครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2020, 16:11:28 »
ปกติแทคติคของรถนำเข้าคือ ไม่ใส่วิทยุ หรือล้อแม๊กซ์มา เพื่อให้ราคาถูกสุด ๆ แล้วค่อยมาใส่เพิ่มที่บ้านเราเอาครับ (เหมือนพี่โต)

แต่ของซูบารุเห็นรุ่นอื่นใช้มุข ราคารถ + อุปกรณ์ตกแต่ง เข้าใจว่าเพื่อเลี่ยงภาษีนั่นแหละ แต่ทำไมวิทยุยังอนาถแบบนี้ก็ไม่รู้ครับ

รวมๆ ก็ตาม คห ด้านบน คือ งก นั่นเองครับ

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2020, 16:12:37 »
ผมว่าถ้าจะใส่วิทยุแบบนั้นมาเพื่อลดต้นทุนจริงๆหาแผ่นพลาสติกปิดช่อง2ดินแทนไปเลยจะดีกว่า ให้ลูกค้าไปหาจอดีๆใส่เอาเอง

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2020, 17:28:38 »
ข้างนึงคืองก อีกข้างนึงคือทำการบ้านมาดี .. ผมเชื่อว่าคนที่คิดจะซื้อ BRZ ไม่แคร์วิทยุที่ติดมาครับ .. target segment และ value proposition ของรุ่นนี้มันเฉพาะกลุ่มมาก

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2020, 18:11:31 »
แบบนี้แหละผมชอบ เพราะ ผมไม่เคยใช้ของเดิมติดรถ

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2020, 23:23:33 »
คนจะซื้อรุ่นนี้ยังไงมันก็ซื้อ ต่อให้ไม่แถมวิทยุมันก็ซื้อ ;D

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2020, 09:31:16 »
แบบนี้แหละผมชอบ เพราะ ผมไม่เคยใช้ของเดิมติดรถ

เห็นด้วยครับ
ถ้าเคยใช้ฟร้อนเปลี่ยนเอง มาใช้ฟร้อนเดิมๆโรงงานขัดใจมาก
คันที่ผมใช้อยู่ มีฟร้อน2Din +  GPS จากโรงงาน แฟนไม่ยอมให้เปลี่ยน  :'(

ออฟไลน์ InBkk

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2020, 10:24:26 »
เขาคงวิเคราะห์มาแล้วว่า ระหว่างใส่จอ Infotainment ดีๆ แต่ต้องขึ้นราคาอีก 3 แสน กับเอาไว้แบบนี้ อย่างหลังน่าจะดีกว่า

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2020, 16:47:35 »
ขอตอบในฐานะคนขับ BRZ

ผมว่าดีแล้วที่ให้แบบนี้มา เพาะถ้าไม่ให้วิทยุมาเลย ราคาก็คงลดลงไม่มาก

ดีกว่าให้จอมา แล้วจอห่วย ไม่มี apple carplay / android auto

เวลาเปลี่ยนก็จะยิ่งเสียดายวิทยุเดิมนะครับ

เห็นหน้าตาเห่ย ๆ อย่างนั้น แต่เสียงดีใช้ได้นะครับ ซึ่งอาจจะเป็นเพราะลำโพงทวิตเตอร์ที่ให้มาก็เป็นได้

ที่ผมอยากให้ตัดออกแล้วลดราคาลง ไม่ใช่วิทยุ

แต่เป็นระบบอุ่นเบาะครับ

คือจะให้มาทำไม เมืองไทยที่มีหน้าหนาว 1 วันครึ่ง เนี่ยนะ  :-\