ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตั้งราคาขายรถจินตนาการผมคันนี้หน่อยนะครับ  (อ่าน 3112 ครั้ง)

ออฟไลน์ love street

• Full Member
  • Thailand international automotive
เครื่อง celerio เกียร์ธรรมดา 5 speed ไฟหน้า-หลัง led ไฟเลี้ยว led ล้อกระทะ ดิสเบรคคู่หน้า ดรัมเบรคคู่หลัง ช่วงล่างอิสระสี่ล้อ กระจกมองหลังตัดแสงได้ แอร์ เบาะหนัง กระจกคู่หน้าเลื่อนขึ้น-ลงออโต้ ไม่มีวิทยุ ไม่มีบุนุ่มตามคอนโซล-แผงข้างประตู พวงมาลัยไฟฟ้า มีเก๊ะเก็บของแบบ cool box คอนโซลกลางมีที่วางแก้วแบบ cool temperature มีที่พักแขนพร้อมเก็บเหรียญ มี abs ebd ba vsc trc
ราคาสมมุติผม 350,000 ผ่อน 0% นาน 20 ปี ดาวน์ 150,000 และถ้าค่าโดยสารเพิ่มเป็น 10 บาทจะโอเคไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2020, 21:40:31 โดย love street »

ออฟไลน์ HLRx

• Hero Member
Re: ช่วยตีราคารถในจินตนาการคันนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 14:38:46 »
ขาดรายละเอียดอีกเยอะครับ เช่น จำนวนที่นั่ง  ประตูสไลด์/บานพับ  มิติรถ
ผลิตคันเดียว ผมว่า 7 แสนเอาไม่อยู่นะ

ออฟไลน์ bluelawn

• Sr. Member
Re: ช่วยตีราคารถในจินตนาการคันนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 14:49:07 »
ผ่อน 0% 20ปี ไฟแนนซ์ไหนรับจัดครับ จะขอไปกู้ซื้อ supercar 55555.
ผ่อนกันซะเป็น คอนโด , บ้าน เลย

• Thailand international automotive
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 14:50:35 »
ขาดรายละเอียดอีกเยอะครับ เช่น จำนวนที่นั่ง  ประตูสไลด์/บานพับ  มิติรถ
ผลิตคันเดียว ผมว่า 7 แสนเอาไม่อยู่นะ
ไม่มีประตูตรงทางเข้าผู้โดยสารครับ กระจกด้วยเหมือนตัวกะป้อที่วิ่งกันอยู่ตอนนี้ ขนาดกว้าง 1800 mm. ยาว 4600 mm. สูง 1640 mm ปีแรกตั้งเป้าไว้ที่ 1,000 คันครับ เป้าหมายคือเอามาทำเป็นกะป้อรุ่นใหม่แทนตัวที่วิ่งกันอยู่ตอนนี้น่ะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 15:07:10 »
ผ่อน 0% 20ปี ไฟแนนซ์ไหนรับจัดครับ จะขอไปกู้ซื้อ supercar 55555.
ผ่อนกันซะเป็น คอนโด , บ้าน เลย
บุคคลทั่วไปผ่อนสูงสุด 6 ปีครับแต่ถ้าเป็นข้าราชการหรือคนวิ่งวินรถกะป๊อสามารุถจะขอได้ 20 ปีโดยใช้สัญญางานเงินเดือนขั้นต่ำ 20,000 ค้ำประกันตลอดระยะเวลาได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2020, 21:33:00 โดย love street »

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2020, 10:19:17 »
บุคคลทั่วไปผ่อนสูงสุด 6 ปีครับแต่ถ้าเป็นข้าราชการหรือคนวิ่งวินรถกะป๊อสามารุถจะขอได้ 20 ปีโดยใช้สัญญางานเงินเดือนขั้นต่ำ 20,000 ค้ำประกันตลอดระยะเวลาได้ครับ
คนวิ่งวินไม่มีเงินเดือนครับ เป็นรายได้จากการวิ่งในแต่ละเดือนซึ่งไม่เท่ากัน ดังนั้นไม่มีตัวเลขเงินเดือน 20000 ให้ค้ำประกันครับ และคนวิ่งวินเหมือนวิ่ง taxi รถคุณมีอะไหล่เพียงพอหรือรองรับการใช้งานมากกว่ารถปกติ 5-10 เท่าที่จะสึกหล่อเร็วกว่าปกติแล้วใช้ไหมครับถ้าจะจับลูกค้ากลุ่มนี้ครับ

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
คิดถึง suzuki  APV

prsps

• บุคคลทั่วไป
จินตนาการดีครับ ช่วยพัฒนารถกะป้อ สนับสนุนและให้กำลังใจครับ
ผมว่าตัดออฟชั่นสูงๆไปใส่ออฟชั่นใช้งานทั่วไปดีกว่าไหม

มีเก๊ะเก็บของแบบ cool box คอนโซลกลางมีที่วางแก้วแบบ cool temperature
เอางบที่จะทำสองอย่างบนไปทำออฟชั่นอย่างอื่นเถอะ พขร. เขามีกระติกน้ำแข็งของเขาอยู่แล้ว

ถ้าจะให้ผ่อน20ปีตรงกับบริษัทผู้ผลิต ล้มเลิกโปรเจ็คได้เลย 1,000คันต้องมีกระแสเงินขนาดไหน
รถยนต์/บรรทุก ตีกลางๆ ค่าเสื่อม7ปี ซาก=35%