ผู้เขียน หัวข้อ: รถใหม่ถ้าสตาร์ทรถแล้วมีเสียงดังอี๊ดดดดดดด มาจากหน้าเครื่อง มันคืออะหยัง  (อ่าน 6316 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ไม่ทราบคือเสียงอะไรอะครับ แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้งนะครับ เคยเจอมาแค่ 2 ครั้ง ครั้งแรกผมดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ก็หาย ครั้งที่ 2 เมื่อเช้านี้เอง เป็นแบบเดียวแล้วมันก็เงียบไป (จะไปเปิดฝากระโปรงหน้าดู แต่ไม่ทัน)เสียงมาจากห้องเครื่อง เป็นแบบนึงก็หาย เสียงจะดังอี๊ดดดดด ยาวๆ ไม่ทราบเสียงอะไรหว่า

เสียงมันเหมือนหนูร้อง ดังมากๆ แล้วใช้มา 2 อาทิตย์แล้ว เพิ่งเจอมา 2 ครั้งเอง ครั้งแรกตอนเย็น สตาร์ทรถจะกลับบ้าน (ไม่ได้เพิ่งสตาร์ทใหม่ๆด้วยนะ วิ่งมาจากหอมาที่โรงงานเพื่อรับแฟน พอสตาร์ทใหม่ก็เจอ อีกครั้งคือเมื่อเช้านี้ ขับมาถึงใกล้ๆโรงงานก็จอซื้อข้าว พอสตาร์ทใหม่ดันเป็นซะงั้น คง แต่ครั้งนี้ดังแปปเดียว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2010, 17:33:37 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ออฟไลน์ Eddy5659

สายพานอาจหย่อนนะครับ โดยเฉพาะสายพานที่มันพ่วงกับแอร์
รถผมก็เป็นมาสองคันแล้ว เอาเข้าศูนย์ ช่างก็คลายน๊อต แล่วเขาก็ใช้เหล็กยาวๆ มางัดๆ แล้วก็ขันน๊อตให้แน่น จบครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ IncarRus

ฟังดีๆ น้าโป้ง ดังอี๊ดดด หรือดังต๊อกๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

สงสัยช่าง ATT รีบผลิตมากไขสายพานมาไม่แน่น อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
เคยเป็นเหมือนกันครับ ช่วงที่ขับไปแถวที่มีฝุ่นเยอะๆ หรือถนนที่กำลังก่อสร้างครับ :>

Good Boy

• บุคคลทั่วไป
เปิดฝากระโปงขึ้นมา แล้วลองเอานิ้วกดสายพานดูครับ มันมีกี่เส้นก็กดให้หมด แล้วสังเกตว่าเส้นไหนมัน ยุบได้มากกว่าเส้นอื่น ก็ให้คิดว่าเป็น

ที่เส้นนั้นไว้ก่อนครับ

อีกกรณีถ้ากดแล้วมันยุบได้เท่ากันหมดเลย คือตึงพอๆกันหมดเลย นำจารบี(ถ้าได้จารบีไยเหล็กก็ีดี) ทาไปบริเวณท้องสายพานแต่ละทุก นิดหน่อยพอนะครับ

เพราะิอาจจะเป็นเพราะมีฝุ่น ในร่องสายพาน

แต่ถ้ายังดังอีก ก็เช็คพูเล่ย์ครับ

ออฟไลน์ num_plus

• Newbie
  • *
ฟังดีๆ น้าโป้ง ดังอี๊ดดด หรือดังต๊อกๆ

เดี๋ยวจะได้เปลี่ยนเฟียสต้าฉึกๆ เป็นเฟียสต้าต๊อกๆ