ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านซ่อม/เปลี่ยนไฟ Daylight  (อ่าน 1726 ครั้ง)

ออฟไลน์ panott_tum

• Jr. Member
  • **
ช่วยแนะนำร้านซ่อม/เปลี่ยนไฟ Daylight
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2021, 09:54:09 »
รถอายุประมาณ 5 - 6 ปี ตอนนี้ไฟ Daylight ค่อนข้างออกเหลือง แต่ยังไม่ขาด
เคยไปสอบถามร้านไฟหน้ารถแถวบ้าน มีแต่แนะนำให้เปลี่ยนโคม ทำโน้นนี้เพิ่ม เลยยังไม่ทำ

ผมคิดว่ามันน่าจะเปลี่ยนแค่ตัวไฟ Daylight ทางของเดิมได้ คือไม่ได้อยากได้ความสวยงามเพิ่มอะไร
แค่อยากให้มันดูสว่าง ขาว เหมือนรถใหม่ๆ

ถ้ามีใครเคยซ่อมแบบที่ผมอยากทำบ้านแล้วรบกวนแนะนำร้านแถว กทม. - สมุทรปราการ ทีนะครับ

เพิ่มเติม: รถที่ใช่คือ CRV Gen.4 ปี 2016 ครับ

ออฟไลน์ firstgames

• Newbie
  • *
Re: ช่วยแนะนำร้านซ่อม/เปลี่ยนไฟ Daylight
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2021, 13:08:54 »
ผมข้อความชื่อร้านไปให้แล้วครับลองเช็คดู ผมยังไม่เคยใช้บริการนะครับแค่เล็งๆไว้อยู่ ไม่กล้าลงชื่อร้านตรงนี้กลัวผิดระเบียบ