ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านแก้ sunroof น้ำรั่ว ทีครับ  (อ่าน 3572 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mon_Gc8

• Jr. Member
  • **
แนะนำร้านแก้ sunroof น้ำรั่ว ทีครับ
« เมื่อ: กันยายน 04, 2021, 17:27:32 »
สวัสดีครับ รบกวนเพื่อนๆแนะนำร้านแก้ sunroof น้ำรั่วทีครับ พอดีแก้จากร้านเดิมแล้วไม่หายครับ อยากแก้ให้จบครับ🙏 ขอเป็นแถวราชพฤกษ์, ฝั่งธน ยิ่งดีครับ🙏

ปล.รถ mini r55 ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำตอบครับ🙏

ออฟไลน์ Thaithanathorn

• **
Re: แนะนำร้านแก้ sunroof น้ำรั่ว ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2021, 22:38:25 »
เท่าที่ผมดูๆ มา แนะนำร้าน Sunroof Salon คับ ค้นหาใน FB เลยคับบ ผลงานร้านเยอะเลยคับ

ออฟไลน์ Akrachai

• Sr. Member
Re: แนะนำร้านแก้ sunroof น้ำรั่ว ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2021, 23:34:23 »
ร้านตาม คห.1 เลยครับ

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2021, 01:46:28 »
เท่าที่ผมดูๆ มา แนะนำร้าน Sunroof Salon คับ ค้นหาใน FB เลยคับบ ผลงานร้านเยอะเลยคับ

ผมพึ่งเห็นข่าวว่าร้านนี้เอาเคเบิลไทด์รัดสายน้ำทิ้งกับม่านแอร์แบ็คอยู่เลย

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2021, 01:56:28 »
ร้านตาม คห.1 เลยครับ

ขอบคุณมากครับผม🙏

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2021, 01:58:11 »

ผมพึ่งเห็นข่าวว่าร้านนี้เอาเคเบิลไทด์รัดสายน้ำทิ้งกับม่านแอร์แบ็คอยู่เลย

ใช่ครับผม ตอนแรกผมก็เล็งร้านนี้ไว้ แต่พอเห็นเคสเคเบิ้ลไทล์รัดม่านแอร์แบคเลยคิดหนักเลยครับ ไม่รู้ว่าทางร้านเค้าหาวิธีแก้ได้หรือยังครับ

ออนไลน์ sukhontha

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2021, 06:28:16 »
ร้านไหนก็ได้ที่เคยเข้าแล้วเขาเข้าใจระบบงานทางเทคนิค

ต้องรู้เข้าใจว่า   ซีลกระจกน้ำซึมเข้าได้  แต่รางน้ำทิ้งต้องไม่ตัน คือหลักสำคัญของมัน

ถ้าที่ไหนบอกว่าต้องเปลี่ยนซีล   บลาๆๆฯลฯ  กันน้ำเข้า  นั่นถอยห่างเลย

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 05, 2021, 10:29:14 »
ร้านไหนก็ได้ที่เคยเข้าแล้วเขาเข้าใจระบบงานทางเทคนิค

ต้องรู้เข้าใจว่า   ซีลกระจกน้ำซึมเข้าได้  แต่รางน้ำทิ้งต้องไม่ตัน คือหลักสำคัญของมัน

ถ้าที่ไหนบอกว่าต้องเปลี่ยนซีล   บลาๆๆฯลฯ  กันน้ำเข้า  นั่นถอยห่างเลย

ถูกต้อง หลายคนรู้ไม่จริง บอกซีลต้องกันน้ำได้ ความจริงหรือไม่ใช่ มันกันน้ำได้ระดับหนึ่ง แต่จะมีน้ำซึมเข้า หลักการคือ ระบายลงท่อน้ำทิ่งตรงเสา หรือหลังรถ แค่นั้นเอง

Gunther

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 05, 2021, 11:40:04 »
ร้าน Sunroof Salon ครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 05, 2021, 14:03:59 »
ถ้ารถไม่มีม่านถุงลม การแก้ของร้าน Sunroof Salon ก็ง่ายดีครับ

ถ้ามีม่านถุงลมก็ฉิบหายการช่าง
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 05, 2021, 18:04:25 »
ถ้ารถไม่มีม่านถุงลม การแก้ของร้าน Sunroof Salon ก็ง่ายดีครับ

ถ้ามีม่านถุงลมก็ฉิบหายการช่าง

ของผมมีม่านถุงลมด้วยครับ เลยไม่รู้จะไปซ่อมที่ไหนเลยครับตอนนี้😭

ออฟไลน์ lunacy

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 06, 2021, 11:38:59 »
ทะยอยลบรูปไปแล้วไหมครับ
เห็นเพจที่เอามาลงแจ้งไว้

ออฟไลน์ Boattamon

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 06, 2021, 12:59:11 »
ล่าสุดเค้าออกมาแก้ไขความผิดพลาดด้วยการเปลี่ยนเป็นเทปตีนตุ๊กแกมั้ง

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 06, 2021, 13:05:50 »
ถ้าเป็นร้านที่แก้ไขจบ และปัจจุบันรู้ปัญหาข้อผิดพลาดที่ผ่านมาแล้วแก้ไขแล้ว
เป็นผมถ้าหาร้านอื่นที่มั่นใจไม่ได้ ก็อาจจะลองเข้าไป แต่จะเช็คจุดยึดท่อน้ำทิ้งดีๆ ครับ

ส่วนตัวเดินสายกล้องหลังเอง ก็จะระวังอยู่แล้วรครับ