ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ ORA Good Cat : 989,000 – 1,199,000 บาท รถยนต์ไฟฟ้า 100%//  (อ่าน 11759 ครั้ง)

ออฟไลน์ sorrysorry03

• Newbie
  • *
ราคาไม่ถูกไม่แพงนะ แต่ถ้าเทียบตัวท็อป กับ EV แบรนด์อื่นในไทย ก็ให้ออฟชั่นมาเยอะกว่า วิ่งได้ไกลกว่า ราคาเท่ากับ ZS EV ไม่แพงครับ น่าจะขายดี

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
ขายแพงเกินไป
แป๊กแน่นอน
อีกไม่นานคงได้ปิดโรงงานขายต่อให้เจ้าอื่นมาซื้อต่อแบบที่เชฟโรเลตทำ
เป็นอย่างที่พนักงานโรงงานบ่นไว้ในติ๊กตอกจริงๆ 
RIP
:P :P :P

ผมเห็นต่างครับ :D

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
ขายแพงเกินไป
แป๊กแน่นอน
อีกไม่นานคงได้ปิดโรงงานขายต่อให้เจ้าอื่นมาซื้อต่อแบบที่เชฟโรเลตทำ
เป็นอย่างที่พนักงานโรงงานบ่นไว้ในติ๊กตอกจริงๆ 
RIP
:P :P :P

โรงงานในไทยตอนนี้ประกอบ Haval H6 นะครับ และจะมี Phev, Jolion ในอนาคต
ซึ่ง H6 ยอดมันถือว่าไปได้สวยใน segment ของมัน

Good cat ผมเองก็มองว่าราคาสูงไปนิด
แต่ถ้าพูดถึงโรงงาน มันคนละเรื่องกันครับ

ออฟไลน์ bennieT8

ผมว่าแพงไปหน่อย  ไม่ดึงดูดใจ  เพราะยังมีเรื่อง reliability, service quality ที่ยังไม่รู้หัวก้อย  ราคาไม่น่าเสี่ยงครับ

ออฟไลน์ eaton fuller

รถไซด์นี้ ถ้าเป็นรถน้ำมัน น้ำมันแพงยังไงก็ไม่เกิน กม ละ 2.5 บาท

ขับ 100000 กม น้ำมัน 250000 บาทเอง

ไปเที่ยวเชียงใหม่ต้องนอนพัก 500 กม นี่นั่งกี่คน ความเร็วเท่าไร วิ่งถนนจริงจะถึงเหรอ

กับราคาที่แพงกว่ารถน้ำมัน 

ค่าไฟฟ้า แบตเตอรี่ที่ต้องเปลี่ยน ก็ไม่ใช่ได้ฟรี

หมดอายุแบตไม่ต่ำกว่า 5หมื่น กับราคามือสองที่ดิ่งสุดๆ
ผมว่าไม่คุ้ม กับราคารถที่ตั้งมาสูงเกิน

Gunther

• บุคคลทั่วไป
สรุปคือ…..MG EP Wagon ก็คือรถยนต์ไฟฟ้าที่ราคาถูกที่สุดในบรรดารถยนต์ไฟฟ้าที่มาจำหน่ายในไทย

ออฟไลน์ pjs6306

สรุปคือ…..MG EP Wagon ก็คือรถยนต์ไฟฟ้าที่ราคาถูกที่สุดในบรรดารถยนต์ไฟฟ้าที่มาจำหน่ายในไทย

mg ep ราคา 988,000 บาม
ora goodcat tech400 ราคา 989,000 บาท
สมมุติให้เลือก 2ตัวนี้ ora น่าสนใจกว่าครับ เคยไปลองขับ mg EP แล้วซื้อไม่ลง

Forty Five

• บุคคลทั่วไป
Toyota bZ4X ถูกใจสิ่งนี้!!!!!!! มาไทยแน่นอน!!!!!!

ออฟไลน์ ABUSEz

Toyota bZ4X ถูกใจสิ่งนี้!!!!!!! มาไทยแน่นอน!!!!!!

มาไทยจริงไหมครับตัวนี้
ถ้ามาจริงแล้วราคาไม่โดด ผลิตไม่ทันขายแน่ครับ
Game changer ของจริง

แต่กลัวใจพี่โต เพราะเค้าไม่เคยขายของถูกอยู่แล้ว

ออฟไลน์ EDS

• Full Member
แอบจองตัวล่างสุดไว้ ถ้าเปิดมาสัก 8xx,xxx จะยอมใช้รถไฟฟ้าสักคัน

ออฟไลน์ SM.

รถขนาดก็ไม่ได้เล็กนะครับ ผมว่ามันก็เทียบได้กับ c-seg อยู่แล้ว

ส่วนตัวคิดว่า ราคาเริ่ม น่าจะแถวๆ 950,000 บาท ส่วนตัว top ไม่เกิน ล้านสอง นี่ตามคาด