ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยมีประสบการ์ซื้อรถ Toyota Rocco 4 ประตู ศูนย์ ให้รอจดทะเบียนอีก 6 เดือน  (อ่าน 2537 ครั้ง)

ออฟไลน์ BBCAR

• Newbie
  • *
ใครเคยมีประสบการ์ซื้อรถ Toyota Rocco 4 ประตู ศูนย์ ให้รอจดทะเบียนอีก 6 เดือน ห้ามจดทะเบียนก่อน ขอความรู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ร้องไปที่ สนญ เลยครับ

น่าจะมีปัญหาเรื่องชุดจดทะเบียน เอาไปค้ำประกันเงินกู้ แล้วเกิดอะไรสักอย่าง เอาออกมาไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ mongolias

ถ้ายังไม่ได้รับรถ เปลี่ยนศูนย์โลดครับ

ออนไลน์ apinui

ผิดปรกติอย่างแรงครับ ...น่าจะมีปัญหาเรื่องรถ หรือเอกสารสำคัญ ....

ชุดจดหาย จริงๆแจ้งขอใหม่ได้ไม่น่านานถึง 6 เดือน(ถ้าทำจริงๆ)

หรือไม่รถคันนี้ต้องมีประเด็นอะไรบางอย่าง ลองถามเซลดูถ้าเอาคันอื่น หมายถึงรุ่นเดียวกัน แต่เป็นคันอื่น จดได้เลยไหม ...

แต่ถ้าให้รอ 6 เดือนค่อยจด อย่าเสี่ยงครับมันต้องมีอะไรผิดปรกติแน่ๆ ....

ออฟไลน์ Ossyman

• Jr. Member
  • **
ของผมซื้อ 2.8 ROCCO เดือนเดียวได้ป้ายเลย
รอ 6 เดือน มันต้องมีอะไรสักอย่างผิดปกติแล้วครับ
ถ้ายังไม่ได้รับรถ ผมว่าลองเปลี่ยนศูนย์ ดีกว่าครับ

• Newbie
  • *
จองในงานมอเตอร์โช ไปเมื่อวานครับ

ออฟไลน์ panupong508

• Sr. Member
ของผมแปบเดียวก็ได้แล้วครับ แบบนี้นานผิดปกติ

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
รถ test ไดร์ส หรือ รถโชว์รึป่าวครับ 

ออฟไลน์ Devil13

แปลกๆครับ
เพื่อนผมก็พึ่งออกมา ไม่เห็นมีปัญหานี้เลย จดได้ปกติ ไม่ต้องรอ

ออฟไลน์ kentaonline

• Jr. Member
  • **
เป็นรถโชว์หรือเปล่าครับ ยังไม่มีเล่มจด

ออฟไลน์ Darkart

จดทะเบียน รอป้าย ประมาณ 1 เดือน
รอจดทะเบียนถึง 6 เดือน ผิดปกติมาก จนผิดสังเกต
โทรแจ้ง สำนักงานใหญ่เลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ tsubasa

ไม่เคยเจอนานขนาดนี้ครับ

เคยเจอแต่ tota @united เทพารักษ์ เอารถที่คีย์ขายไปก่อนแล้ว มาขายให้ เพราะประกันคุณภาพรถมันหมดก่อน 3 ปี 

ออฟไลน์ w_th

• Full Member
ทำไมผมนึกถึง เค้าเอาโควต้ารถเทสมาขาย จึงติดข้อตกลงบางอย่าง
ปรกติพี่โต ไม่ค่อยได้ยินปัญหาเรื่องชุดจดนะครับ (คหสต.)

• Newbie
  • *
ตอนนี้ถอนจองไปละ ขอบคุณทุกคำปรึกษานะครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
แปลกนะครับ ปกติเขามีแต่เร่งให้จดเร็ว ๆ  :o

ออฟไลน์ SM.

ชุดจดไม่อยู่ที่ดีลเลอร์ เลยจดให้ไม่ได้ ส่วนจะอยู่ที่ไหน ไม่ทราบ  :P :P :P :P :P

ดีลเลอร์ Toyota ไม่น่ามีปัญหาเรื่องขาดสภาพคล่องขนาดนี้นะ  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\