ผู้เขียน หัวข้อ: (กระทู้ขอความรู้จ้า) Plat form ของ พรีอุส ใช้ร่วมกับ Altis รึเปล่าครับ  (อ่าน 3822 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
หรือว่า สร้างขึ้นใหม่เลยครับ

ใครทราบบ้างจ๊ะ

เห็นว่าจัดอยู่ C-seg เหมือนกันเลยอะครับ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เดาว่าบางชิ้น เช่น
กระจกมองข้าง มือจับประตู

ช่วงล่างหน้าหลัง(สตรัส-คานบิด) โช๊ค สปริง ลูกหมาก

ผ้าเบรค จานเบรค กรองอากาศ กรองน้ำมันเครื่อง

ออฟไลน์ prai

Platform เดียวกันครับ

Toyota MC platform

MC is a midsize car platform from Toyota Motor Company. MC will also be used for the Lexus HS250h, Toyota Corolla, Toyota Matrix, Toyota Prius, Toyota Rav4 and Toyota Mark X Zio .

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Platform เดียวกันครับ

Toyota MC platform

MC is a midsize car platform from Toyota Motor Company. MC will also be used for the Lexus HS250h, Toyota Corolla, Toyota Matrix, Toyota Prius, Toyota Rav4 and Toyota Mark X Zio .

ชัดเจนเลยครับ ขอบคุณมาหๆ ครับ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside

เห็นว่าจัดอยู่ C-seg เหมือนกันเลยอะครับ  ;D

อเมริกาจะให้ Prius รุ่นที่ 2 กับ รุ่นที่ 3 ปัจจุับัน เป็น Mid-size car หรือ D segment ไปแล้วนะครับ
แต่ผมมองว่า มันดูเล็กเท่าๆ C segment เท่านั้นนะ ถ้าดูจากราคาบ้านเราที่ตั้งอยู่ระหว่าง
Corolla กับ Camry หยวนๆ หน่อย ก็คิดซะว่าเป็น upper C segment ก็คงพอจะได้อยู่มั้ง

ออฟไลน์ Newhang

เห็นว่าจัดอยู่ C-seg เหมือนกันเลยอะครับ  ;D

อเมริกาจะให้ Prius รุ่นที่ 2 กับ รุ่นที่ 3 ปัจจุับัน เป็น Mid-size car หรือ D segment ไปแล้วนะครับ
แต่ผมมองว่า มันดูเล็กเท่าๆ C segment เท่านั้นนะ ถ้าดูจากราคาบ้านเราที่ตั้งอยู่ระหว่าง
Corolla กับ Camry หยวนๆ หน่อย ก็คิดซะว่าเป็น upper C segment ก็คงพอจะได้อยู่มั้ง

ผมว่ามันดูเล็กอยู่เลยเหมือนกัน

ออฟไลน์ Nioka

ผมเดาว่าราคาจะมาแทนที่ WISH ครับ

ออฟไลน์ Cube

• Full Member
ตัดอะไรก็ได้ ขอ airbag 4 ลูก กับ VSC นะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
http://ja.wikipedia.org/wiki/%E3%83%88%E3%83%A8%E3%82%BF%E3%83%BBMC%E3%83%97%E3%83%A9%E3%83%83%E3%83%88%E3%83%95%E3%82%A9%E3%83%BC%E3%83%A0

ในนี้มี List ทั้งหมด แบ่งเป็นเก่า กับใหม่ ถ้าอยากรู้ว่าเป็นรุ่นอะไร ก็คลิ๊กเข้าไปดูรูปได้ครับ

จริง มันพัฒนามาจาก Platform ของ Toyota Vista V40 (เป็นรถขนาดกลางที่ตกอยู่ในภาษีล่างของญี่ปุ่น ก็คือ Camry เล็กนั่นละครับ เพราะ Vista เดิมเป็นพี่น้องกับ Camry ก่อนที่ Camry จะขยายร่างเป็น XV/CV Platform)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ kritphakhin

ตัดอะไรก็ได้ ขอ airbag 4 ลูก กับ VSC นะ

up