ผู้เขียน หัวข้อ: มาแต่งกลอนกันขำๆ กันครับ  (อ่าน 2346 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
มาแต่งกลอนกันขำๆ กันครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 17:51:30 »
กลอนบทนี้ไม่ได้เอามาจากที่ไหน เพราะว่าแต่งขึ้นเองสดๆ เลย เมื่อตะกี้

ท่อสนั่นดังลั่นทุ่งเสนาะหู               มาเป็นคู่วิ่งไล่มาไม่ห่างหาย
แข่งกันมาปาดกันไปไม่กลัวตาย       ไอ้ชิบหาย พ่- มึงตายกูจะนอน

ขอมอบให้กับเด็กแว๊นซ์ที่ชอบซิ่งกวนเมืองครับ

ใครจะแต่งใหม่ หรือ ใครจะเอาของผมไปต่อเลยก็ได้ครับ 5555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2010, 17:59:29 โดย last_dezember »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
Re: มาแต่งกลอนกันขำๆ กันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 18:53:06 »
พี่ขอวอนให้น้องไปในสนาม          และอย่าถามว่าให้ไปทำไมหนอ
ก็ไปแข่งที่นั่นเสียให้พอ                ชาวบ้านจะไม่ด่าทอพ่อมรึงตราย

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 19:02:50 »
แผดเสียงลั่น อึกทึก คึกคะนอง              บิดกันมา หาพ่_ง พวกเจ้าหรือ??
อวดศักดา หรือเพียง เพราะคันมือ         คาลาไมด์ ไยไม่ซื้อ มาทาเอา

ยามค่ำคืน รื่นสงบ สงัดเงียบ                 มากันเพียบ เหยียบร้อย ไม่หงอยเหงา
บิดกันให้ ชาวบ้าน สรรเสริญเรา            วอนให้เอา ถั่วเขียว สาดล้อเอย  - * -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2010, 08:50:45 โดย avisrm »
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 09:57:54 »
ฮา......!! ดีครับ
อุ๊บ.....สมัยหนุ่มๆ นี่ JR120 ของผมก็เสียงลั่นทุ่งเหมือนกัน (ก็มั่นวัยรุ่น อิอิ ตอนนี้แก่แล้ว...)