ผู้เขียน หัวข้อ: Lamborghini กำลังจะปิดสายการผลิต Aventador หรือครับ?  (อ่าน 2337 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
ผมว่าจริงๆ ยังดูใหม่อยู่เลยนะครับ

Lamborghini เตรียมเปิดไลน์ผลิต Aventador อีกครั้ง หลังล็อตสุดท้าย ถูกไฟไหม้กลางทะเล

https://www.ridebuster.com/lamborghini-aventador-could-reproduction/

ออฟไลน์ AR15

• Full Member
Re: Lamborghini กำลังจะปิดสายการผลิต Aventador หรือครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2022, 20:26:02 »
ได้ข่าวว่า LP780-4 Ultimae ก็น่าจะรุ่นส่งท้ายละครับ จริงๆผมว่าก็ถึงช่วงอายุปิดไลน์ละนะครับ รถเปิดตัวน่าจะตั้งแต่ปี 2011 จนตอนมีข่าว LP780 ก็2021 ครบ10ปีพอดี ถ้าเทียบกับค่ายอื่นก็เก่าไปแล้วด้วยแหละครับ ทั้ง interior ที่ช่องแอร์ยังกะToyota Corona หรือAltisรุ่นเก่าๆ หรือจะเกียร์คลัชเดี่ยว ISR ที่สับทีหัวพุ่งที แต่แฟนฮาร์ดคอร์ของLamboคงชอบดิบๆแบบนี้ จริงๆขึ้นไลน์ใหม่ก็ไม่เสียดายเท่าเครื่องV12เพียวๆ ที่จะอยู่กับAventadorรุ่นสุดท้าย ก่อนที่รุ่นหน้าจะมีมอเตอร์ไฟฟ้าเพิ่มเข้ามา :'(

ออฟไลน์ SM.

Re: Lamborghini กำลังจะปิดสายการผลิต Aventador หรือครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2022, 09:02:29 »
รุ่นใหม่จะมาแล้วครับ เพราะรุ่นนี้ 10 ปีแล้ว

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2022, 10:50:01 »
สายการผลิตคงทำงานตามออเดอร์ที่ค้างไว้ กว่าจะหมดคงอีก 2 ปี พี่เล่นออกรุ่นพิเศษบ่อยมาก แล้วก็ขายหมดทุกรุ่นที่ออกมา

แต่คันสุดท้ายของสายการผลิตยังไม่ออกมา ซึ่งไม่รู้ว่าอยู่กับใคร แต่แพงแน่