ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่ามีใครเคยใช้น้ำมันเกียร์ cvt ยี่ห้อ Trane บ้างครับ  (อ่าน 2991 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
พอดีเคยนใช้แต่น้ำมันเกียร์atf dex ii ก็ใช้ได้ดีพอสมควร แค่ทีนี้เห็นยี่ห้อนี้ออกน้ำมันเกียร์ cvt มาพอดี ราคาแพงกว่าปตทนิดนึงเลยสงสัยว่ายี่ห้อนี้น้ำมันเกียร์cvt นี้ดีมั้ยครับ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ช่วงหลังปีใหม่ผมพึ่งใช้ Trane LV ในรถ NP300 ใช้ 2แกลอน มาถ่าย-เติม-วิ่ง-ถ่าย แทนการใช้เครื่องฟรัชชิ่งเพราะประหยัดดีครับ แกลอนละ 6ร้อยกว่าหักส่วนลดออนไลน์​ก็ตกแกลอนละ 4ร้อยกว่า (ทำเองที่บ้าน)​ แล้วใช้รถมันเกียร์ Amsoil ถ่ายรอบสุดท้ายพร้อมเปลี่ยนกรองครับ(ให้อู่ทำ)​

ช่วงหลังปีใหม่ผมพึ่งใช้ Trane LV ในรถ NP300 ใช้ 2แกลอน มาถ่าย-เติม-วิ่ง-ถ่าย แทนการใช้เครื่องฟรัชชิ่งเพราะประหยัดดีครับ แกลอนละ 6ร้อยกว่าหักส่วนลดออนไลน์​ก็ตกแกลอนละ 4ร้อยกว่า (ทำเองที่บ้าน)​ แล้วใช้รถมันเกียร์ Amsoil ถ่ายรอบสุดท้ายพร้อมเปลี่ยนกรองครับ(ให้อู่ทำ)​
ตอนที่ผมใช้ atf dex2 กับรถที่บ้านก็ใช้ดีครับแถมถูกมากด้วย   แต่สงสัย น้ำมันเกียร์  cvt  ยี่ห้อนี้เหมือนกันว่าจะดีกว่าปตท บ้างมั้ยครับ  เพราะเห็นปตท  แรกๆหนืดและอืดเร่งช้าครับ  แต่พอใช้นานๆหมดสภาพเร็วมากๆ  เหลวเป็นน้ำครับ  ขอบคุณที่มาแบ่งประสบการณ์ครับ

ออฟไลน์ CNX

ลองใช้เลยครับ ผมจะติดตามดูผลจากคุณแมว
แกลลอน4ลิตร ราคาพอกันกับPTT , ถูกกว่าAisinหลักสิบบาท
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ลองใช้เลยครับ ผมจะติดตามดูผลจากคุณแมว
แกลลอน4ลิตร ราคาพอกันกับPTT , ถูกกว่าAisinหลักสิบบาท
ผมเห็นใน official store ในลาซาด้า ราคาพอกันกับเอเนออส แต่แพงกว่าปตท ร้อย สองร้อยครับ  ผมเคยใช้แต่ atf  คุณภาพดีพอสมควรครับแต่ cvt นี่ยังไม่รู้ว่าหมู่หรือจ่าครับ  แต่จากที่ใช้มาผมชอบ valvoline ที่สุดเพราะราคาสมเหตุสมผลและคุณภาพดี คุณภาพดีกว่า ปตทและ ns3 มากๆครับ

ออฟไลน์ samaklen

ผมเห็นใน official store ในลาซาด้า ราคาพอกันกับเอเนออส แต่แพงกว่าปตท ร้อย สองร้อยครับ  ผมเคยใช้แต่ atf  คุณภาพดีพอสมควรครับแต่ cvt นี่ยังไม่รู้ว่าหมู่หรือจ่าครับ  แต่จากที่ใช้มาผมชอบ valvoline ที่สุดเพราะราคาสมเหตุสมผลและคุณภาพดี คุณภาพดีกว่า ปตทและ ns3 มากๆครับ
ATF MaxLife นี่ ขวัญใจหลายคนเลย

ATF MaxLife นี่ ขวัญใจหลายคนเลย
ใช่ครับ แต่น้ำมันเกียร์cvt ผมใช้ Valvoline CVT Fully Synthetic  แต่ atf dex ii ผมยังใช้ของเทรนครับ เพราะหายี่ห้ออื่นไม่ได้กับมันถูกและคุณภาพโอเคดีเลยครับอิๆ