ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ Option ที่จำเป็นสำหรับ Porsche 911 Carrera ให้หน่อยครับ  (อ่าน 2785 ครั้ง)

ออฟไลน์ poom7

• Jr. Member
  • **
พอดีกำลังสนใจตัว 911 Carrera อยู่ครับ แต่อยากทราบว่ามี Option ที่จำเป็นบ้างครับ หรือ ไม่ต้องต้องใช้แต่จำเป็นต้องมี(ไว้อวด)ก็ได้ครับ  ;D

การใช้งานคร่าวๆคือ ขับใช้งานในเมืองเป็นหลัก ไปเดินห้างบ่อย และมีขึ้นตึกสำนักงานบ้างครับ
ขอบคุณครับ
2013 : Honda City SV
2017 : BMW 320d F30

ออฟไลน์ Jinch

• Newbie
  • *
Option จำเป็น
1.sport chrono package
2.lift หน้า
3.ไฟหน้า PDLS plus ขึ้นไป
อย่างอื่นแล้วแต่ชอบเลยครับ

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
หลักๆก็ตามที่ท่านข้างบนตอบไปครับที่จำเป็น lift +pdls plus + sport chrono ครับ ถ้าเอาอวดหรือมีแล้วคนชอบก็เสริมพวก sport exahust + pccb (ceramic brake) + เครื่องเสียง burmester ครับถ้าชอบสายแรงก็เสริม aerokit cup ackage กับ performance package ให้ครบๆ ไปเลยครับ แต่สั่งตอนนี้ config ใหม่ก็รอกันสัก 12 เดือนนะครับเร็วๆนี้คนรู้จักเพิ่งสั่ง targa gts4 รถ config ใหม่ commit รับรถ พ.ค ปีหน้าครับ

ออฟไลน์ tatum0022

เอาง่ายๆ ก่อนนะครับ กดเลือก Premium Plus Package มาก่อน และถ้ากลัวหน้าต่ำไป และทางขึ้นบ้านสูง หรือต้องเจอลูกระนาดสูงๆ ก็กดเลือก Lifting system front axle มาด้วย ที่เหลือก็แล้วแต่ละครับ ระบบความปลอดภัยในหมวด Comfort and assistance systems ก็เลือกๆ ตามงบครับ แต่ผมว่าอย่างน้อย Lane Change Assist ก็น่าจะเอามาครับ สำหรับผม Porsche เอาตามความรู้สึกเรา และงบของเราเลยครับ ตอนเลือกสนุกแหละครับ เลือกเสร็จก็จ่ายค่าออฟชั่นเลย แต่ผมจำได้ว่าตอนนี้เหมือน 911 จะรอนานมากๆ นะครับ ถ้าอยากได้เร็วๆ ก็จะเป็นรถที่ทางAAS เลือกออฟชั่นมาแล้ว
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ mxmx

4S คับ ผมว่าจำเป็นสุดนะ ถ้าจะขับให้สนุกแต่แก้อาการท้ายออกไม่เป็น

ออฟไลน์ belkw202

ถ้าอวดสำหรับผมคงยกให้ pccb ละครับ
ว้าวที่สุดด
Tesla Model 3 Highland LR
G08 iX3 M Sport
Cx5 2.5s
Mazda 2 1.3 S
w202 c36 AMG
w212 e63 AMG
w204 c250 AMG Sport Plus
w207 e350 4matic
e90 325i

ออฟไลน์ bluelawn

เอาเท่าที่ตัวเองใช้ครับ ขับ 911 ยังไงคุณก็ขับ 911 ครับ โคตรเท่อยู่แล้ว
แต่เผื่อราคาขายต่อ ยังไง sport chrono ต้องมีครับ รวมถึง พวก parking assistance น่าจะพอแล้ว

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
แนะนำ
- Porsche Torque Vectoring Plus (PTV Plus) ในรุ่น Carrera 4
- Lane Change Assist
- ท่อไอเสีย Sports exhausts

ออฟไลน์ mochalatte

ถ้าเป็นผม
“the ONLY option” ที่ต้องการคือ สับเกียร์เอง
และไม่มีอะไรอีกเลยครับ
รีดนํ้าหนักแพงกว่ามาก

ออฟไลน์ the kit

• Hero Member
ถ้าผม "มีปัญญา" ซื้อ 911
สิ่งที่จะเลือก จะเปลี่ยนแปลง มีแค่ตัวเลือกเดียว คือ ขนาดหรือลายล้อ
ให้ตามต้องการที่เราชอบหรือ "ว่าสวย" แค่นั้น

ไอ้ยกหน้า, ไฟพิเศษ, ท่อดังไม่ดัง, เบาะหลากสี 108 ทิศทาง, เครื่องเสียงหูทอง ฯลฯ ไม่เอา
เสียดายตังค์ เลือกแค่นั้นพอ..

ผมมัน "เศรษฐีพอกะเทิน"
นี่พูดจริงๆ นะ ไม่ได้ประชด!!
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ wolfpack

• Full Member
อยากได้ตัว Base ของรุ่นที่มี MT ครับ option อื่นๆไม่เอาเพิ่มเลย ของในไทยก็จะมี

911 Carrera GTS MT เริ่มที่ 13.2m
911 GT3 Touring Package MT เริ่มที่ 17.9m

แต่เอาจริงๆแล้ว 911 Carrera ตัว Basic ที่สุด เริ่มต้น 9.9m ก็พอแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2022, 15:11:48 โดย wolfpack »