ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆเพื่อนขอความช่วยเหลือ สอบถามเรื่องสวิงอาร์มหลัง civic fb ครับ  (อ่าน 1946 ครั้ง)

ออฟไลน์ noblet

• Jr. Member
  • **
ขอสอบถามเรื่องสวิงอาร์มหลัง civic fb ครับ

เข้าศูนย์ครั้งล่าสุด ศูนย์แจ้งมาว่า บู๊ชสวิงอาร์มหลังขาด ยกปีก ก็เลยสอบถามราคาไป ศูนย์แจ้งกลับมา 18,000 งงเลยครับ
สอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับว่า มันแรงขนาดนั้นเลยหรอ เจ้าบู๊ชสวิงอาร์มหลังเนี่ยะ

รถวิ่ง 160,000 โลครับ ยังไม่เคยทำช่วงล่าง

ส่วนพวกโช๊คหน้าหลัง ศูนย์ราคาแพงกว่านิดเดียวครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Wongsakorn5558

• Full Member

ขอสอบถามเรื่องสวิงอาร์มหลัง civic fb ครับ

เข้าศูนย์ครั้งล่าสุด ศูนย์แจ้งมาว่า บู๊ชสวิงอาร์มหลังขาด ยกปีก ก็เลยสอบถามราคาไป ศูนย์แจ้งกลับมา 18,000 งงเลยครับ
สอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับว่า มันแรงขนาดนั้นเลยหรอ เจ้าบู๊ชสวิงอาร์มหลังเนี่ยะ

รถวิ่ง 160,000 โลครับ ยังไม่เคยทำช่วงล่าง

ส่วนพวกโช๊คหน้าหลัง ศูนย์ราคาแพงกว่านิดเดียวครับ
ขอบคุณครับ

ราคายกปีกใหม่มั้งครับ

ถ้าอัดแต่บูช 3-4 ตัว(ต่อข้าง)+กันโครง 2 ตัว น่าจะ 5k+- ค่าแรงอีก ครึ่งราคาของ

ถามในคลับFB ราคา+อู่ทำ จะตอบได้ตรงกว่าครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ราคาศูนย์ ยกปีกนกครับ (มีไม่กี่ยี่ห้อ ที่ศูนย์เปลี่ยนเฉพาะบูชให้)

ทำข้างนอก 3-4 พัน ก็อยู่แล้วครับ เปลี่ยนเฉพาะบูชปีกนก

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
ผมใช้ Civic FB บูชอามหลัง  เบิกของ Civic ES ใส่ได้มีแยกขายตามร้านอะไหล่ 
หรือ ไป อู่ช่างมอส สิรินทร มีสต็อค
น้าหมี ทำรถฮอนด้า แถวเฉลิมพระเกียรติ

หรือ แถวสุขสวัสดิ์ ก็ ช่างเอ็ม แกะกล่อง 
ค่าบูช อามหลัง หลัก ร้อย
ค่าแรง เกือบพัน  เพราะมันรื้อเยอะหน่อย 

ราคา ผมทำตอน ก่อนโควิดมานะ   

ออฟไลน์ tleema

เพิ่มเติมโช๊คหน้า หลัง ให้นะครับ ผมสั่ง showa ออนไลน์มาไปอู่ทั่วไปให้เค้าเปลี่ยนให้ FB เหมือนกันประหยัดกว่าจ่ายศูนย์

ซึ่งปกติก็ยังเข้าศูนย์ฯตามระยะอยู่ แล้ว

ออฟไลน์ sukhontha

ราคา 0  ก็ตามนั้นแหละครับ   

ถ้าอู่  ใช้ของเทียบยกปีก ก็ครึ่ง ๆ   

ถ้าอัดบูช   อู่ทั่วไปที่ชำนาญทำ  ตามข้างบน  หลักพันครับ

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8).....มาทั้งเสื้อแพงแต่ชัวร์ หากจะใช้ต่อเกิน 2-3 ปี คุ้มครับ  อัดบู๊ช จะหงุดหงิดไม่นานก็ร้าวอีก  :-X

ออฟไลน์ eaklego

civic fb 2แสนกว่าโลครับ ศูนย์เสนอหลักหมื่นเหมือนกันคือราคานี้เขาเสนอแบบเปลี่ยนทั้งสวิงอาร์มเลย

ผมไปหาอู่แถวบ้านเปลี่ยนบุช ประมาณ2-3000ได้ (ลืมราคาแล้วครับแต่ไม่เกิน 5000 แน่นอน)
เอารถไปแต่เช้าเสร็จ 2 ทุ่มได้ช่างบ่นนิดหน่อยว่ารุ่นนี้รื้อถอดใส่ยากมาก