ผู้เขียน หัวข้อ: >> พี่อู๊ดมาเชียงใหม่ครับ พี่น้องงงงงง <<  (อ่าน 5176 ครั้ง)

ออฟไลน์ PaanNop

• Jr. Member
  • **
  • Life is not a bed of roses
ไม่นึกว่าจะเจออีกแล้ว หลังจากวันก่อนเจอ cruze บนดอยอินทนนท์ วันนี้ก็มาเจอพี่อู๊ดตัวเป็นๆ บนถนน 555+

เหมือนกับว่าเป็นการทดสอบรถ เพราะเห็นว่ามีป้าย power mode ริมถนนด้วย ไปเจอเส้นคลองชลประทานขาไปแม่ริมครับ

ถนนเส้นนี้รถไม่ค่อยมี ถนนโล่งพอสมควร โค้งเยอะด้วยเพราะทำถนนตามคลอง (โค้งแถวนี้เล่นสนุกดี หุหุ)

ไปเจอมา 2 คัน คันแรกคนเต็มคันเลย สีฟ้าๆ อีกคันเป็นสีเงิน คันนี้เปิดไฟหน้า เห็นเป็นสีขาวๆ ไม่รู้ว่าเป็น xenon หรือว่า LED

เพิ่งเห็นว่ามีที่ฉีดล้างไฟหน้าด้วยอ่ะ...

ปล. ช่วงนี้เจอแต่ สระอู๊ด เหอะๆ ครูซๆอู๊ดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:40:15 โดย PaanNop »

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
Re: >> พี่อู๊ดมาเชียงใหม่ครับ พี่น้องงงงงง <<
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:45:29 »
เฮ้ย สุดยอดอะะะะ อย่าบอกนะว่าจะทำลิ้นดำมาจากโรงงาน !!!?
ในญี่ปุ่น มีชุดแต่งอยู่สองค่ายมั้ง ที่ทำ Prius มีลิ้นดำ
ชุดแต่ง Prius แบบว่า มีเยอะมาาาาาาาาาาาาาาาาาาก

ออฟไลน์ kobkarn9

• Newbie
  • *
Re: >> พี่อู๊ดมาเชียงใหม่ครับ พี่น้องงงงงง <<
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:02:10 »
วันนี้เขามาอบรมและ Test Drive ให้กับฝ่ายขายและพนักงาน ในส่วนของภาคเหนือกันที่ โรงแรมกรีนเลค แถวทางไปสนามกีฬา 700 ปี เห็นน้อง Sale ที่พิษณุโลกเขาขึ้นมาเมื่อวาน

ไม่ต้องงงงง ครับ 

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:08:19 »
สวยครับ แต่ขัดใจตรงราคาจริงๆเลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:11:10 »
แอบสงสัยว่า
ทำไม ไม่มีป้ายทะบียน ถึงเอาออกมาขับบนถนนหลวงได้...??
อย่างน้อยๆก็ควรจะมีป้ายแดงนะ...

ปล. ฝากคุณ Jimmy หาคำตอบได้ไหมครับ ถ้าไม่เห็นว่าผมเรื่องมากเกินไป...

ออฟไลน์ wpookpho

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:12:50 »
ไม่นึกว่าจะเจออีกแล้ว หลังจากวันก่อนเจอ cruze บนดอยอินทนนท์ วันนี้ก็มาเจอพี่อู๊ดตัวเป็นๆ บนถนน 555+

เหมือนกับว่าเป็นการทดสอบรถ เพราะเห็นว่ามีป้าย power mode ริมถนนด้วย ไปเจอเส้นคลองชลประทานขาไปแม่ริมครับ

ถนนเส้นนี้รถไม่ค่อยมี ถนนโล่งพอสมควร โค้งเยอะด้วยเพราะทำถนนตามคลอง (โค้งแถวนี้เล่นสนุกดี หุหุ)

ไปเจอมา 2 คัน คันแรกคนเต็มคันเลย สีฟ้าๆ อีกคันเป็นสีเงิน คันนี้เปิดไฟหน้า เห็นเป็นสีขาวๆ ไม่รู้ว่าเป็น xenon หรือว่า LED

เพิ่งเห็นว่ามีที่ฉีดล้างไฟหน้าด้วยอ่ะ...

ปล. ช่วงนี้เจอแต่ สระอู๊ด เหอะๆ ครูซๆอู๊ดๆ

จากรูปถ้ามีที่ฉีดล้างไฟหน้า แสดงว่าเป็นรุ่น Top ไฟหน้าจะเป็นแบบ LED ครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:20:31 »
สวยครับ แต่ขัดใจตรงราคาจริงๆเลยนะเนี่ย

คิดเหมือนกันครับ เพิ่มล้อแม๊กให้อีกอันนึง ;D

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 11:04:46 »
ขออุปกรณ์ความปลอดภัยครบ ๆ ครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ chai99

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 11:16:52 »

+10  ;D

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 12:14:13 »
สวยครับ แต่ราคานี่เดินหนีเลยครับ

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 15:15:08 »
แอบสงสัยว่า
ทำไม ไม่มีป้ายทะบียน ถึงเอาออกมาขับบนถนนหลวงได้...??
อย่างน้อยๆก็ควรจะมีป้ายแดงนะ...

ปล. ฝากคุณ Jimmy หาคำตอบได้ไหมครับ ถ้าไม่เห็นว่าผมเรื่องมากเกินไป...

ตอบแทนพี่จิมมี่แล้วกันนะครับ คือตจว บางจังหวัดเค้าไม่บังคับเรื่องป้ายแดงน่ะครับ ตอนซื้อรถมาใหม่ๆบ้านผมอยู่ขอนแก่นก้ไม่ได้ติด รอป้ายขาวทีเดียวครับ

ปล.จะขาย maxลายนี้จริงๆหรอ โดยเฉพาะลายข้างล่างน่ะ โครตน่าเกลียดเรยอ่ะ เหยยยยๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2010, 15:17:11 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 17:01:04 »
เส้นไปแม่ริมนี้อัดมันส์มากๆ เลยครับ อิอิ โค้งสวยด้วย มีโค้งตัว s อยู่หลายช่วงเลยทีเดียว หุหุ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 18:34:11 »
ผมเคยเห็นตัวจริงสีดำ แล้วมันตลกๆ ยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ remontage

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 19:29:13 »
...มันสวยตรงไหนเนี่ย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 22:16:08 »
ไฟ LED นี่เป็น DRL หรือเปล่าครับ เห็นเจ้าโคมโปรเจคเตอร์ยังไม่ติด
แอบสงสัยว่า

ตามกฎหมาย ป้ายแดงไว้ขายหรือซ่อม ซึ่งคันนี้คงมีไว้ขายจริงๆต้องติดป้ายแดงครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 13:45:38 »
แอบสงสัยว่า

ตอบแทนพี่จิมมี่แล้วกันนะครับ คือตจว บางจังหวัดเค้าไม่บังคับเรื่องป้ายแดงน่ะครับ ตอนซื้อรถมาใหม่ๆบ้านผมอยู่ขอนแก่นก้ไม่ได้ติด รอป้ายขาวทีเดียวครับ

ปล.จะขาย maxลายนี้จริงๆหรอ โดยเฉพาะลายข้างล่างน่ะ โครตน่าเกลียดเรยอ่ะ เหยยยยๆๆๆ

ครับผม ก็ทราบครับว่า บางทีมันก็ ยืดหยุ่นได้
แต่ไม่คิดว่าปริษัทที่ทำรถออกมาขายจะทำกันซะเอง

ปล. สงสัยผมจะเครียดเกินไป