ผู้เขียน หัวข้อ: AUDI A5 COUPE จะเลิกผลิตแล้วหรอครับ  (อ่าน 2378 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttaponckj

• Jr. Member
  • **
AUDI A5 COUPE จะเลิกผลิตแล้วหรอครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2023, 18:25:05 »
AUDI A5 COUPE จะเลิกผลิตแล้วหรอครับ ดูในรายการไปสัมภาษเห็นบอกจะเลิกทำตลาดตัวคูเป้ในตลาดโลกครับ
ดูตัวใหม่ตัว2024 ก็เห็นมีแต่ตัว4ประตูครับ
จะเลิกผลิตตัว2ประตูแล้วจริงหรอ เสียดายจัง

เท่าที่หาข่าวตัว2024มา
Additionally, the A4 Avant will now become the A5 Avant, though the car itself will remain the same. What’s not clear yet is whether Audi will keep the two-door A5 alive to fight the BMW 4-Series and upcoming Mercedes CLE, or let it fall by the wayside in the current coupe-culling industry.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2023, 18:27:29 โดย nuttaponckj »

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
Re: AUDI A5 COUPE จะเลิกผลิตแล้วหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2023, 18:40:28 »
"What’s not clear yet is whether Audi will keep the two-door A5 alive ..."

ปย นี้ไม่ได้แปลว่าจะไม่ทำแล้วนี่ครับ บอกแค่ว่ายังไม่ชัดเจนว่า Audi จะเอาไงครับ

• **
Re: AUDI A5 COUPE จะเลิกผลิตแล้วหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2023, 19:33:03 »
อ้างถึง
"What’s not clear yet is whether Audi will keep the two-door A5 alive ..."

ปย นี้ไม่ได้แปลว่าจะไม่ทำแล้วนี่ครับ บอกแค่ว่ายังไม่ชัดเจนว่า Audi จะเอาไงครับ

ตอนนั้นฟังสัมภาษผู้บริหารครับ

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2023, 20:43:33 »
อ้างถึง

ตอนนั้นฟังสัมภาษผู้บริหารครับ

ฟังที่ไหนนะครับ เหมือนผมอ่านมาก็ไม่ได้บอกว่าจะเลิกผลิต แค่จะเอาตัว sportback ไปทำ A4 แต่ไม่เคยฟังสัมภาษณ์ครับ ส่วน a5 เป็น avant คล้ายๆ a7 ครับ ตัว coupe เท่าที่จำได้ก็จะยังมี cabriolet อยู่แต่ไม่คอนเฟริม

edit เพิ่ม ความเห็นส่วนตัว
นิคิดว่ายังไงก็คงผลิตต่อครับ เพราะ CLE กับ 4series ยังมีอยู่ ยังไง 3ใบเถาเค้าไม่ยอมแพ้กันแน่ อาจจะยังไม่เฟิมดีเพราะเทรนด์รถ coupe suv มันมาแล้วตัว sportback ก็ดูขายดี เลยอาจจะเอา 2 ประตูไปใส่แก๊ง roadster ไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2023, 20:47:40 โดย axister »

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2023, 23:30:50 »
อ้างถึง
ฟังที่ไหนนะครับ เหมือนผมอ่านมาก็ไม่ได้บอกว่าจะเลิกผลิต แค่จะเอาตัว sportback ไปทำ A4 แต่ไม่เคยฟังสัมภาษณ์ครับ ส่วน a5 เป็น avant คล้ายๆ a7 ครับ ตัว coupe เท่าที่จำได้ก็จะยังมี cabriolet อยู่แต่ไม่คอนเฟริม

นิคิดว่ายังไงก็คงผลิตต่อครับ เพราะ CLE กับ 4series ยังมีอยู่ ยังไง 3ใบเถาเค้าไม่ยอมแพ้กันแน่ อาจจะยังไม่เฟิมดีเพราะเทรนด์รถ coupe suv มันมาแล้วตัว sportback ก็ดูขายดี เลยอาจจะเอา 2 ประตูไปใส่แก๊ง roadster ไปเลย
ผมฟังในคลิปนี้ครับ ถ้าไม่เลิกผลิตก็ดีครับจะรีบเก็บเงินซื้อ

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2023, 09:48:33 »
อ้างถึง

ผมฟังในคลิปนี้ครับ ถ้าไม่เลิกผลิตก็ดีครับจะรีบเก็บเงินซื้อ

ไม่รู้สิ แต่น้าเต้ยแกขึ้นชื่ออยู่แล้วเรื่องความแม่นยำของข้อมูล ผมว่ารอฟังจากแหล่งอื่นดีกว่า

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2023, 14:37:17 »
อ้างถึง
ไม่รู้สิ แต่น้าเต้ยแกขึ้นชื่ออยู่แล้วเรื่องความแม่นยำของข้อมูล ผมว่ารอฟังจากแหล่งอื่นดีกว่า
ถ้าเลิกจริงเสียดายมากคูเป้ราคานี้

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2023, 11:45:48 »
ที่จะหายไปจริงๆ เหมือนจะเป็น A4 นะครับ ชื่อ A5 ยังไปต่อ แต่ตัว 2 ประตู อาจจะไม่ได้ไปต่อ