ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า Toyota Yaris Cross จะมีราคา option ประมาณเท่าไหร่ จึงจะขายได้ดีครับ  (อ่าน 4612 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
บางคนนี่เก่งแต่คุกคามคนอื่นนะเวลาพูดเรื่องอะไรที่มันปรากฏให้เห็น รถมันตั้งราคามาขายแพง ทั้งที่เครื่องก็ 1.5 ธรรมดาๆ พื้นฐานก็อีโคคาร์คันเล็กที่ขายในไทยไม่ดี ถ้ามันราคาไม่แพงทำไมยอดขายได้แค่นี้กัน ออพชั่นก็น้อย บางครั้งรถบางรุ่นมีอาการนู่นนี่นั่น ทำไมไม่ไปช่วยกันเป็นกระบอกเสียงให้ผู้ซื้อบ้างนะ เก่งแต่คนที่เป็นผู้ซื้อนะ  เอาจริงๆตา FTA ยังน่ารักกว่าอีกตรงที่กล้าพูดว่ารถในไทยมันแพง สะท้อนปัญหาทำไมคนกล้าเสี่ยงไปรถจีนถ่านกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2023, 05:20:08 โดย deertesla »

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าราคาจะมาแถวๆ altis และจะทำให้ยอดขาย altis ลำบากเข้าไปอีก

ออฟไลน์ Maj.Worakrit

• Full Member
เอาตรงๆ ด้วยความมันเป็น Yaris เพราะฉะนั้น ราคาเริ่มต้น จะแพงกว่า Yaris และ Yaris ATIV ไม่ควรเกิน 100,000 บาท
ตอนนี้แพงสุดของ Yaris ATIV คือ 689,000
ผมจึงขอเดาว่า ตัวเริ่มต้นของ Yaris Cross คือ 799,000 บาท และตัวท็อป 999,000 บาท

ออฟไลน์ Symphonic

เอาตรงๆ ด้วยความมันเป็น Yaris เพราะฉะนั้น ราคาเริ่มต้น จะแพงกว่า Yaris และ Yaris ATIV ไม่ควรเกิน 100,000 บาท
ตอนนี้แพงสุดของ Yaris ATIV คือ 689,000
ผมจึงขอเดาว่า ตัวเริ่มต้นของ Yaris Cross คือ 799,000 บาท และตัวท็อป 999,000 บาท

นั่นแหละครับ  ผมจึงไม่อยากให้มันมีคำว่า Yaris อยู่ในชื่อเลย
เหมือนๆ กับที่ HRV ก็ไม่ได้มีคำว่า City หรือ Jazz อยู่ในชื่อเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2023, 09:49:46 โดย Symphonic »

ออฟไลน์ KTN88

บางคนนี่เก่งแต่คุกคามคนอื่นนะเวลาพูดเรื่องอะไรที่มันปรากฏให้เห็น รถมันตั้งราคามาขายแพง ทั้งที่เครื่องก็ 1.5 ธรรมดาๆ พื้นฐานก็อีโคคาร์คันเล็กที่ขายในไทยไม่ดี ถ้ามันราคาไม่แพงทำไมยอดขายได้แค่นี้กัน ออพชั่นก็น้อย บางครั้งรถบางรุ่นมีอาการนู่นนี่นั่น ทำไมไม่ไปช่วยกันเป็นกระบอกเสียงให้ผู้ซื้อบ้างนะ เก่งแต่คนที่เป็นผู้ซื้อนะ  เอาจริงๆตา FTA ยังน่ารักกว่าอีกตรงที่กล้าพูดว่ารถในไทยมันแพง สะท้อนปัญหาทำไมคนกล้าเสี่ยงไปรถจีนถ่านกัน

ผมว่าอย่างตอน Mazda มีปัญหา(เช่น น้ำดัน,เครื่องสั่น) ถ้าคุณเป็นกระบอกเสียงให้ผู้บริโภคบ้างคงไม่มีใครกังขาคุณแบบนี้ครับ แต่อันนี้เหมือนจะเจาะจงอยู่ยี่ห้อเดียว หลายๆคนเลยดูเหมือนคุณจงใจโจมตียี่ห้อนี้เป็นพิเศษ