ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องพรม6Dกับกล่อง​ carplay​ ai​ box​ ตามที่ขายในเพจต่างๆครับ  (อ่าน 1351 ครั้ง)

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
พรม6Dเห็นมีหลายราคามากๆตั้งแต่พันปลายๆถึง3พันหน่อยๆว่าจะร็ได้อย่างไรว่าคุณภาพดีมากน้อยขนาดไหนครับ​ และกล่อง​ carplay​ ai​ boxด้วยอันนี้เราดูจากสเปคอย่างเดียวพอไหมครับเห็นมีขายเยอะมากๆเลย​   เลือกไม่ถูก

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
บางอย่างต้องสัมผัสเองจะรู้ครับ โดยเฉพาะปัจจุบัน ของไม่ตรงปกเยอะมาก

พรม หาร้านใกล้ๆบ้าน เพจใกล้ๆบ้านขอไปดูตัวอย่าง ได้สัมผัสแล้วจะเลือกได้ง่าย เพจบางเพจ หน้าม้าเยอะมาก

กล่อง ถ้าเน้นถูก2พันก็น่าเล่น  หรือถ้าเอาจบยาวๆ 4-6000 บาท ครับ  แพงกว่า ไวกว่า ดีกว่า ลื่นกว่ามากครับ

ที่เล่ามาทั้งหมด ก็เหมือนกันครับ ต้องสัมผัสเอง  หาร้านใกล้บ้าน ไปดูก่อนครับ แพงกว่านิดแต่จบสวยครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ shando

เคยใช้พวกพรม6Dแบบนี้แหละ คือใช้งานไม่ได้มีปัญหาอไรนะแต่ดีไซน์มันไม่ไหวจริงๆ แต่ละลายเหมือนพยายามทำให้มันดูหรูแต่ออกมาอย่างแว้น

สุดท้ายยอมกัดฟันซื้อแบบสำเร็จรูปของ3d mats แพงหน่อย แต่ดูดีกว่ามากๆ

ออนไลน์ Tien.W

- ไม่เคยชอบ พวกพรม 5D / 6D อะไรพวกนั้นเลย เอาหนังมาเย็บ อารมณ์เหมือนเพดานรถตู้ หรือ รถทัวร์ น่ะครับ รวมถึง มองว่า หนังแบบนั้น เจอรองเท้า ที่บางทีอาจจะติดหินมาด้วย อายุมันไม่น่าจะยืนสักเท่าไหร่

- เดี๋ยวนี้ จะฮิต ที่เป็นถาดเข้ารูป น่ะครับ บางยี่ห้อก็ทำดีนะ ปิดพรมหมดเลย ชิ้นเดียวหมด แต่บางยี่ห้อ ทำเหมือนกัน แต่ปิดพรมไม่หมด

- ส่วนผม ยังหัวโบราณกับแบรนด์ EI พรมกระดุมโง่ๆนี่แหละ เดี๋ยวนี้ไม่พอง แบบสมัยก่อนละ

ออฟไลน์ tom46

ส่วนตัวผมชอบพรมแบบที่เป็น พรม จริงๆมากกว่าครับ จะใช้แบบนี้มาตลอดในรถทุกคันของผม ถ้ากลัวเรื่องเปื้อนเขาก็มีน้ำยาทำความสะอาดเฉพาะขายอยู่ครับ เคยเหยียบน้ำมันเครื่องที่อู่เปื้อนมาแบบไม่เยอะมาก ก็พอเอาได้เหมือนกันครับ

M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ samaklen

ใช้แบบใยกักฝุ่น
นานๆ ก็เอามาสะบัด+ล้าง ตากแห้ง
ก็ใช้ได้ดี จะมีเริ่มในหลุดเมื่ออายุมาก
แต่ก็คุ้ม เปียกได้ ฝุ่นไม่กระจาย
เปลี่ยนใหม่ก็จะใช้แบบเดิมนี่ล่ะครับ
มาเป็นชุดมีชิ้นเล็กประกบ หุ้มพรมของเดิมแทบสนิท

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
อันนี้คิดเหมือนกัน บอกว่าหรูอย่างงั้นอย่างงี้ คนใส่โพสต์ลงในคลับบอกสวยหรู ยิ่งมีลายใกล้เคียงแบรนด์เนมด้วย
เห็นแล้วกระอักกระอ่วนมาก หรูแล้วจริงดิ แต่ก็ขายดีนะครับ แสดงว่ากลุ่มที่ชื่นชอบแนวนี้เค้าเยอะ
อย่างว่าแหละ ชอบใครชอบมัน

เคยใช้พวกพรม6Dแบบนี้แหละ คือใช้งานไม่ได้มีปัญหาอไรนะแต่ดีไซน์มันไม่ไหวจริงๆ แต่ละลายเหมือนพยายามทำให้มันดูหรูแต่ออกมาอย่างแว้น

สุดท้ายยอมกัดฟันซื้อแบบสำเร็จรูปของ3d mats แพงหน่อย แต่ดูดีกว่ามากๆ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

อันนี้คิดเหมือนกัน บอกว่าหรูอย่างงั้นอย่างงี้ คนใส่โพสต์ลงในคลับบอกสวยหรู ยิ่งมีลายใกล้เคียงแบรนด์เนมด้วย
เห็นแล้วกระอักกระอ่วนมาก หรูแล้วจริงดิ แต่ก็ขายดีนะครับ แสดงว่ากลุ่มที่ชื่นชอบแนวนี้เค้าเยอะ
อย่างว่าแหละ ชอบใครชอบมัน

มันอยุ่ที่สีและการตัดเย็บครับ ด้วยราคาของมันตัวเลือกสีคงมีไม่เยอะ และเป็นสีพื้นๆนั้นแหละ และส่วนใหญ่เคลือผิวมาเงาวับ เหมือนเบาะลงน้ำยามา.. มีเพื่อนใช้รถยุโรป เบาะน้ำตาล เข้าไปเจอพรมแนวนี้สีน้ำตาล จบเลย...
เห็นด้วยเลยที่ว่ามันดูไปทางรถตู้แต่ง vip มากกว่า

ปัจจุบันใช้แบบที่ใยกักฝุ่น พอใช้ไปนานๆ ใยจะเริ่มขาด แล้วบางทีมีเศษไปไม้เล็กๆขนาดใบมะขาม หรือเศษกิ่งไม้ข้างติดในเอาออกไม่ได้ ทำความสะอาดได้แค่น้ำยาลง แล้วเอาน้ำฉีดๆ

ส่วนอีกคันเป็นลายกระดุมสีดำด้าน ตอนนี้ชอบแบบนี้มากกว่า ทำความสะอาดได้ลึกและง่ายกว่า

คันต่อไปอยากได้เป็นพรม เหมอืนของ คุณ tom46 แต่คงดูแบบที่กันน้ำซึมได้หน่อยเผื่อน้ำหกจะได้ไม่ลงพรมติดรถ แล้วพอเน่าก็เอามาซักตาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2023, 13:01:19 โดย Qwerty »