ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ฟิล์มติดรถยนต์3M ครับ  (อ่าน 1853 ครั้ง)

ออฟไลน์ wasipongkorn

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำ ฟิล์มติดรถยนต์3M ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2023, 09:46:27 »
รบกวนขอคำแนะนำได้มั้ยครับ  พอดีจะติดฟิล์มรถยนต์  3M
ไม่แน่ใจว่าตัวเกรดสูงๆของ 3 M น่าจะเป็นตัวไหนน่ะครับ
ร้านแนะนำ Ultra clear เพราะเป็น Ceramic
กับ Crystalline
พอดีมีขับกลางคืนด้วย
เค้าบอกว่าตัว Crystalline จะสว่างใสๆ
แต่ Ultraclear ข้างนอกจะมองไม่เห็นแต่จากข้างในสว่าง

อยากทราบว่าถ้าติด Crystalline จะมีแบบสีเข้มๆ มองจากข้างนอกไม่เห็น มีมั้ยครับ หรือว่าจะใสถึงแม้ว่าจะติดตัวกันร้อนเข้มๆ ก็ยังใสน่ะครับ

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำ ฟิล์มติดรถยนต์3M ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2023, 10:37:44 »
crystalline มีรุ่นc20ครับที่มืดหน่อยแสงเข้าแค่20% แต่ต้องไปดูของจริงว่ามือพอมั้ย

อีกเรื่องคือcrystallineสีออกชาโทนร้อน Ultra clearสีออกเทาฟ้า

ผมไปดูของจริงชอบสีultraclearมากกว่าเลยติดultraclear

ออฟไลน์ Tien.W

Re: ขอคำแนะนำ ฟิล์มติดรถยนต์3M ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2023, 11:30:58 »
ตัว Top คือ crystalline เน้นใส มองแล้วเคลียร์

รองลงมาเป็น cermic ultra clear ครับ

ออฟไลน์ headcutterz

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2023, 11:43:21 »
ส่วนตัวคิดว่า  ultra clear คุ้มราคามากกว่าครับ  เมื่อเทียบกับราคาที่จ่ายเพิ่มเป็น crystal line ไม่ได้กันร้อนได้มากขึ้นขนาดนั้นครับ

ออฟไลน์ Tonyhawk

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2023, 14:30:43 »
Crystalline เป็นฟิล์มใส ต่อให้ % แสงผ่านน้อยๆก็ยังมองทะลุได้ง่ายๆครับ ถ้าอยากเป็นส่วนตัวรอบคันคงต้องเล่น Ultra Clear

ส่วนบานหน้าแนะนำใช้ Crystalline เช่น C40 ใส ใช้จริง ขับกลางวันนานๆกันร้อนดีกว่า Ultra Clear IR15 ที่มืดกว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2023, 14:50:20 »
ถ้าจะเอา crystal line กัดฟันไป vkool กันร้อนจบกว่า ถ้างบจำกัดก็ ceramic ultra ครับ
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ Thanyanon

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2023, 21:44:29 »
Crystalline  ฟิลมเข้มสุด มองจากข้างนอกเห็นครับ  แต่กันร้อนดีมากๆ  ถ้าไม่อยากให้ข้างนอกมองเห็น ก็ต้องเซรามิค ultra clear ครับ

ออฟไลน์ wasipongkorn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2023, 07:55:54 »
ขอบพระคุณทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ tswift

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2023, 08:12:29 »
ใช้ ultra clear อยู่ครับ กลางคืนในเมืองก็ไม่ได้มืด ตอนขับออกตจว.พื้นที่ที่ไม่มีแสงสว่างเท่าไหร่ก็ไม่ได้มืดขนาดมองไม่เห็นหรือมองยากครับ

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2023, 18:14:53 »
ใช้ ultra clear อยู่ครับ กลางคืนในเมืองก็ไม่ได้มืด ตอนขับออกตจว.พื้นที่ที่ไม่มีแสงสว่างเท่าไหร่ก็ไม่ได้มืดขนาดมองไม่เห็นหรือมองยากครับ

สอบถามครับ
ultra clear ที่ติดมา มีโลโก้ 3M กับรหัสรุ่น บนฟิล์มทุกแผ่นมั๊ยครับ

ออฟไลน์ rarehunters

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2023, 18:43:33 »
เหมือนจะเขียน Ceramic ir15 หรือเลขอื่นนะครับ พอดีเพิ่งไปติดมาวันนี่ครับ

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2023, 19:19:43 »
เหมือนจะเขียน Ceramic ir15 หรือเลขอื่นนะครับ พอดีเพิ่งไปติดมาวันนี่ครับ

ของผม บานหน้ามีรหัสรุ่น  IR25
แต่บานอื่นๆ มีแค่ 3M เลยเลยสงสัยว่า ร้านติดฟิล์มให้ตรงรุ่นหรือป่าวครับ