ผู้เขียน หัวข้อ: รถภาษีเกินกี่วันที่ตรอ.ยังรับตรวจให้ครับ  (อ่าน 1088 ครั้ง)

ออฟไลน์ reuse

• Newbie
  • *
ผมมีข้อสงสัยว่ารถขาดต่อภาษีเกินกี่วันที่ตรอ.ยังรับตรวจให้ครับ พอดีรถขาดต่อภาษีมา2เดือนแล้วยังอยู่ที่อู่ยังวิ่งไม่ได้ ขนส่งกำหนดไหมครับว่ารถขาดต่อภาษีเกินกี่วันจะต้องไปตรวจสภาพที่ขนส่งเท่านั้น (คือฝากต่อที่ตรอ.ไม่ได้)

ออฟไลน์ KTN88

• Sr. Member
Re: รถภาษีเกินกี่วันที่ตรอ.ยังรับตรวจให้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2024, 12:32:16 »
เกิน 3 ปี ต้องจดทะเบียนใหม่ ตรอ.ตรวจสภาพไม่ได้แล้ว

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: รถภาษีเกินกี่วันที่ตรอ.ยังรับตรวจให้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2024, 15:47:36 »
ขาด 1 เดือน มีเงินเพิ่มหรือค่าปรับ เดือนละ 1 %
ขาด 1 ปี ต้องตรวจ ตรอ.
ขาด 3 ปี ต้องจดทะเบียนใหม่เลย

ออฟไลน์ reuse

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2024, 15:06:59 »
ขาด 1 เดือน มีเงินเพิ่มหรือค่าปรับ เดือนละ 1 %
ขาด 1 ปี ต้องตรวจ ตรอ.
ขาด 3 ปี ต้องจดทะเบียนใหม่เลย
ชัดเจนมากครับผม ขอบคุณครับ