ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำจากพี่ๆ เรื่องงาน MOTOR EXPO 2010 ครับ ^^  (อ่าน 5618 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
จะว่าบ้านนอก ก็บ้านนอกจริงๆครับ  ;D

เมืองทองธานี น่ะเคยไปเมื่อนานมาแล้ว ไม่ต่ำกว่า 3 ปีเลยทีเดียว ครั้งนั้นไปตอนอายุสิบต้นๆ ไปกับน้า

พอตอนนี้อยากจะไปเอง เลยไม่รู้จะไปยังไงดี แต่เรื่องไปไม่น่าเป็นปัญหา เพราะคิดว่าจะนั่งรถประจำทางไปลงที่ไหนสักที

แล้วต่อแท็กซี่ ไปเมืองทองธานี เพราะบ้านอยู่พุทธมณฑลสาย 3 ถ้าจะนั่งแท็กซี่ยิงยาวไปเลย เกรงว่าจะหาแท็กซี่ไปยาก

เพราะมันไกล

เลยอยากทราบว่า ถ้าจะนั่งรถประจำทางจาก พุทธมณฑลสาย 3 ควรจะไปลงต่อรถแท็กซี่ที่ไหนดี

พอดีไปกับเพื่อนอีก 2 คน พอจะมีกำลังหารค่าแท็กซี่กันพอสมควร เรื่องของเรื่องคือกลัวว่าจะหาแท็กซี่ยิงยาวไปไม่ได้ ^^

และด้วยที่ไปงาน MOTOR EXPO ครั้งแรกในชีวิต ที่สำคัญไปกันลำพังในกลุ่มเพื่อนด้วย เลยยังไม่ทราบข้อมูลอะไรเลยนอกจาก

งานจัดที่ ชาเลนเจอร์ เมืองทองธานี เลยอยากทราบว่าเยาวชนอายุ 17 สามารถเข้างานได้ตามลำพังโดยไม่มีผู้ใหญ่ ได้ไหม

แล้วจะต้องชื้อบัตรที่ไหน ราคาเท่าใด ควรเตรียมอะไรไปเป็นพิเศษไหม อย่างไร?

ขอคำแนะนำ จากพี่ๆด้วยครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2010, 12:50:29 โดย BMA MD. »

ออฟไลน์ kowit1

Re: ขอคำแนะนำจากพี่ๆ เรื่องงาน MOTOR EXPO 2010 ครับ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 12:52:19 »
"เลยอยากทราบว่าเยาวชนอายุ 17 สามารถเข้างานได้ตามลำพังโดยไม่มีผู้ใหญ่ ได้ไหม"

กำแท้ๆ นี้มันกลายเป็นงานอะไรไปแล้วนี้ ที่ทำให้คิดว่าเยาวชนต่ำกว่า 17 ถึงไปไม่ได้น้อนี้

:-[ :-[

ออฟไลน์ Dr.Shank

Re: ขอคำแนะนำจากพี่ๆ เรื่องงาน MOTOR EXPO 2010 ครับ ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 13:18:55 »
= =

สงสัยมีแต่พริตตี้ ..มาโชว์ เด็ก คงต้อง 18+

5555555555
..

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 13:27:40 »
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

น้องครับ

Motor Expo นะครับ ไม่ใช่ผับใช่บาร์ ตะได้ต้องมีอายุมากกว่า 17 ซะหน่อย

ตายละ
นี่ถ้า คุณน้าขวัญชัย เจ้าของงาน มาอ่านเจอ คงขำก๊าก แถมปาดเหงื่อ เพลียแคมชาฟท์ กันเลยทีเดียว

จากที่ได้สอบถาม น้องสนิทัน ว่าเดินทางมาอย่างไร

มี 2 ช่องทาง ง่ายๆ..

1. ขึ้นรถอะไรก็ตามแต่ มาลงสนามหลวงให้ได้ จะมีรถตู้ ไปเมืองทองธานี วิ่งมาทางเส้นราชพฤกษ์ ครึ่่งชั่วโมง ถึงเลย รถไม่ติดด้วย
2. ขึ้นรถอะไรก็ได้ มาลง อนุเสาวรีย์ชัยฯ มีรถตู้ อยู่ที่ฝั่งทางลงทางด่วนพหลโยธิน ตรงทิศที่จะออกไปทางสะพานควาย ขึ้นแล้ว ถึงเลย ครับ

ขากลับ ออกจากงานยังไง เดินออกมาจาก Chellenger Hell ข้ามถนนมารอรถตู้ครับ จบ แค่นั้นเลย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 13:30:23 »
ไม่แนะนำให้ขึ้น Taxi เลยนะงานนี้ จ่ายค่า Taxi กระจายแน่ๆ

ไม่แน่ใจว่ารถเมล์สาย 547 จะไปถึงสายสามมั๊ย ถ้าไปถึงให้ขึ้นสายนี้แหละไปลงอนุสาวรีย์ชัยแล้วต่อสาย 166 เข้าเมืองทองธานีหรือต่อสาย 29 510 39 หรือสายอะไรก็ตามที่มุ่งหน้าออกรังสิตแล้วไปลงที่ BTS หมอชิตแล้วไปขึ้นรถ shuttle bus ของผู้จัดงานแล้วเข้า Impact ก็ได้ ค่ารถไม่น่าเกินคนละ 40-50 บาทต่อเที่ยวนะ

ส่วนเรื่องอายุนเข้างาน อายุเท่าไหร่ก็เข้าได้ ขอให้มีบัตรเหอะ ฮาๆๆๆ

เพิ่งนึกออกๆ ถ้าอยากประหยัดกว่านี้ ให้นั่งรถสายอะไรก็ได้จากสายสามมาลงหัวลำโพงแล้วไปต่อสาย 29 ลง BTS หมอชิตแล้วต่อรถ shuttle bus ได้เหมือนกันครับถ้าได้ขึ้นรถเมล์ฟรีก็สบายเราละ ฮาๆ

ส่วนขากลับก็ย้อนรอยขาไปโลด

ขากลับ ออกจากงานยังไง เดินออกมาจาก Chellenger Hell ข้ามถนนมารอรถตู้ครับ จบ แค่นั้นเลย

พี่จิมมี่ครับ Challenger Hall หรือเปล่าพี่ Hell มันแปลกๆนะพี่ ฮาา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2010, 13:45:06 โดย BBOnLY »
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 13:45:10 »
 ;D เรื่องของเรื่องคือ ที่ผมคิดไว้ อายุน้อย เขาอาจจะไม่ให้เข้าตามลำพังหน่ะครับ เพราะเกิดไปซนอะไรทำรถเขามีรอยขึ้นมา

ประมาณนั้นครับ ^^ แต่ก็ดีครับ ที่ไม่จำกัดอายุ  :D

บัตรเข้างาน อยากทราบว่ามีขายหน้างานไหมครับ แล้วเรื่องราคา - - คือผมต้องการข้อมูลไปบอกต่อเพื่อนที่จะไปด้วยกันหน่ะครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 13:52:16 »
บัตรมีขายหน้างานครับใบละ 80 บาท (ถ้าจำราคาไม่ผิดนะ)

แต่ถ้าตามหบัตรฟรีน่าจะเหลืออยู่มั๊ยนี่ไม่แน่ใจอะ ต้องลองหาดู
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 14:03:39 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ เรื่องบัตรเข้างานเดี๋ยวหน้างานเอาครับ ^^ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 20:40:38 »
นรกเลยนะครับพี่จิม 55555+

หลายท่านตอบไปแล้ว ผมขอตอบบ้างล่ะ
คือน้องอายุ 17 เข้างานได้ครับ แต่ก็อาจจะไม่เสมอเหมือนคนอายุมากกว่า อย่างแรกคือขอทดลองขับไม่ได้เพราะยังไม่มีใบขับขี่ ซึ่งข้อนี้ คนที่ไปไม่น้อย ก็ไม่ได้สนใจทดลองขับครับ ข้อสอง เดี๋ยวนี้พริตตี้แต่งตัวแรงบ้างไม่แรงบ้าง ซึ่งดูแล้วมันก็อาจจะยังไม่ค่อยเหมาะสมกับเยาชนเท่าไรนัก

ส่วนการเดินทาง ถ้าสามารถไปที่สวนจตุจักรได้ ให้ข้ามสะพานลอยไปฝั่งตรงข้ามที่เป็นลานจอดรถ ส่วนทิศใต้สุด จะมี รถกระสวย พาไปส่งที่ปลายทางโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ ลงรถก็เดินขึ้นไปได้เลย จ่ายค่าบัตรร้อยนึงแล้วเข้าชมงานครับ แต่ถ้าโชคดีจะมีคนมาแจกใบให้แลกบัตรฟรีด้วยล่ะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 21:01:08 »
ผมไปตั้งแต่ 10 ขวบยันปัจจุบัน ยังเข้าได้เลยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 22:10:06 »
รถเมล์เข้าเมืองทองมีสายเดียวคือ 166 ครับ ขึ้นได้ที่อนุเสาวรีย์ชัยฝั่งพหลโยธิน นั่งไปแล้วรถวิ่งเลยเมืองทองไปไม่ต้องตกใจนะ เค้าต้องวิ่งไปวนท่าน้ำปากเกร็ดก่อน แล้วถึงจะกลับเข้าเมืองทองอีกรอบ แต่ช่วงงานแบบนี้จะมีรถด่วนเมือง-อนุเสาวรีย์ไม่เข้าปากเกร็ดด้วย วันนี้ไปเดินมาแบบมึนๆ คนเยอะมากๆ เดี๋ยววันธรรมดาต้องหาเวลาไปเดินเก็บบรรยากาศอีกซักรอบครับ เพราะผมเกลียดคนเยอะๆ

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 01:02:56 »
อายุเท่าไหร่ก็เข้าได้ครับ  ณ จุดนี้ผมก็ยัง 17 ซิงๆ อยู่  เย้ยยย ;D

กะว่าวันจันทร์จะไป  ส่วนบัตร  ซื้อหน้างานก็ได้มั้งครับ

ปล. ผมมี vip อยู่ตั้ง 9 ใบ  กะใช้เองแค่สองสามใบ ไปกับเพื่อน..สนมั้ยคับ?  อิอิ
JC TU #54

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 23:52:01 »
อายุเท่าไหร่ก็เข้าได้ครับ  ณ จุดนี้ผมก็ยัง 17 ซิงๆ อยู่  เย้ยยย ;D

กะว่าวันจันทร์จะไป  ส่วนบัตร  ซื้อหน้างานก็ได้มั้งครับ

ปล. ผมมี vip อยู่ตั้ง 9 ใบ  กะใช้เองแค่สองสามใบ ไปกับเพื่อน..สนมั้ยคับ?  อิอิ

ผมกับเพื่อนก็จะไปวันจันทร์เหมือนกันครับ ^^

พรุ้งนี้ผมใส่เสื้อสีเทา ไม่มีลาย คอวี ถ้าเจอเข้ามาทักกันมั่งนะครับ  555;D