ผู้เขียน หัวข้อ: Vigo(cng) - Navara - D-max ช่วยแนะนำด้วยคับ เอาแบบไว้บรรทุกของ (ตอนเดียว)  (อ่าน 7564 ครั้ง)

ooo

• บุคคลทั่วไป
Vigo(cng)  -  Navara  -  D-max    ช่วยแนะนำด้วยคับ   เอาแบบไว้บรรทุกของ (ตอนเดียว)

ขอแบบ   ช่วงล่างดี  เกาะถนน  บรรทุกได้มาก   คุ้มกับที่ซื้อ  อายุการใช้งานนาน  ไม่มีปัญหาจุกจิก

คงไม่ถามเรื่องประหยัดน้ำมัน  เพราะ คงรู้ๆกันอยู่  แต่อยากรู้อีกแง่นึงของรถ  โดยที่ไม่เกี่ยวกับเรื่องน้ำมัน

และอยากทราบข้อมูลของ  Vigo(cng)   ด้วยคับ  ว่าดี หรือ ไม่ดียังไง

ยังไงก็ขอความคิดเห็นของทุกๆท่านด้วยคับ    ขอบคุนล่วงหน้าคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 20:49:43 โดย ooo »

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ถ้าบรรทุกเกิน1ตัน
ผมว่าเบนซิน+แก๊สไม่ไหวนะครับ

ถ้าให้เลือกผมเอา D-Max ครับ
เครื่อง2.5 รุ่นพื้นฐาน(ตอนเดียวรุ่นล่างสุด)
ดีเซลเทอร์โบธรรมดา
ผมให้ความไว้วางใจอีซูสุมากกว่าครับ

ปล. กรณีใช้งานอย่างเดียว ไม่ได้ขับเองนะครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

Vigo ครับ ที่บ้านมีรถส่งของ 3 คัน Elf 130, Vigo ปี 2009, Dmax ต้นปี 2010
ตอนนี้ขาย Dmax ทิ้งไปและ เหตุผลเยอะมาก แต่ไม่ขอแสดงความเห็นนะครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

keanetona

บรรทุกอย่างเดียว เลือก นาวาร่า ครับ
บรรทุกด้วย นั่งด้วย เลือก วีโก้ แต่ต้องเปลี่ยนโช้ค เพราะโตโยต้าลดต้นทุนมากเกินไปจนเอาโช้คห่วยๆมาใส่

ถ้าจะซื้ออีซูสุ รอตัวใหม่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ 6162002

ตอนเดียวนี่จัด Frontier ตัวเก่าเลยครับ ถูกมาก >_<

ออฟไลน์ YAmodels

nissan นี่เค้ามีชื่อเรื่องบรรทุกเกิน2ตันอยู่แล้ว ;D

ออฟไลน์ Newhang

ผมให้นิสสัน กับ มิสซูครับ

มิสซู ถ้าตัว116แรงม้า ตัวนี้ประหยัดมากเลยนะครับ คงไม่แพ้ isuzu 116เลย

vitkrub

Vigo CNG อัตรการบริโภคต่อวันที่ใช้ตกวันละ 5 ร้อยบาท วิ่งจากบางพลี ไป-กลับ อยุธยา ครับ ก็เรียกว่าประหยัดกว่าแต่ก่อน แต่ยังไม่ถึงกับประหยัดมาก

Navara ทุกดีแต่กินน้ำมันเยอะกว่าคนอื่นเค้า แต่ถ้าเสริมแหนบแล้วบรรทุก ตันครึ่งสบาย ๆ รุ่นนี้หายห่วงแก้เรื่องลูกปืนล้อหน้ามาเรียบร้อยแล้ว

ส่วน D max ไม่เคยใช้ เลยไม่ขออนุญาต comment ครับ

เรื่องความเร็ว  Vigo ดมแก๊ส วิ่งตัวเปล่า สุด ๆ ได้ 140 แต่เลื้อยเป็นงู ต้องเปลี่ยนโช็คอัพด้วยจะทำให้การวิ่งตัวเปล่า และ ตอนบรรทุกดีขึ้น แนะนำ KYB กระบอกแดงแล้วจบ
ส่วนเรื่องการบริโภคแก๊ส 1 ถังวื่งได้ประมาณร้อยปลาย ๆ เท่านั้น แต่ค่าแก๊สถูกครับเลยรับกันได้ ตอนนี้กำลังหาวิธีทำให้รถบริโภคแก๊สได้ลดลงอยู่  ส่วนสนนราคาแก๊ส 1 ถังที่เติมๆ  กันอยู่ที่ 300 บาทถ้าปั๊มไหนกำลังอัดเกิน 1.5 บาร์ แต่ส่วนมากไม่ถึง 1.0 บาร์ จะตกที่ 2 ร้อยกลาง ๆ ครับ แต่ต้องทำใจนิดนะครับตอนที่ระบบเปลี่ยนจากน้ำมันไปเป็นแก๊สจะกระตุกน่าดูทีเดียว ทางสามมิตรแก้ไม่หาย เซ็ง

ส่วนของ Navara วิ่งสุด ๆ ได้ 160 มากกว่านิดหน่อย แต่เข็มน้ำมัน ลดฮวบจนน่าใจหาย

ในความเห็นของผมนะ ผมว่าออกตัว วีโก้ติดแก๊สเหอะ ยังไงก็ดีกว่าเรื่องค่าแก๊สที่ต้องเติมทุกวัน จากเดิมค่าน้ำมันบริษัทผมตกที่ 4-5 หมื่น ทุกวันนี้เหลือ 2 ต้น ๆ ลองรับความคิดเห็นของผมไว้พิจารณาดูครับ

ออฟไลน์ Paully

• Full Member
รถบรรทุกตอนเดียว ไว้ส่งของ
ไม่จำเป็นต้องรุ่นใหม่
ไม่จะเป็นต้องสวย
ถ้าถูกก็จะคืนทุนเร็ว เอาเงินส่วนต่างไปหมุนดีกว่า

แนะนำนิสสัน ฟรอนเทียร์ คอมมอนเรล คุ้มสุด
ส่งของได้เหมือนกันแต่ถูกกว่าเกือบแสน
เรื่องบรรทุกไม่เป็นรองใคร
ค่าน้ำมัน กิโลเมตรละ 2.2-2.5 บาท (บรรทุก 1-2 ตันแบบหนักไปเบากลับ)
รุ่นนี้ไม่ต้องใช้พวงมาลัยเพาเวอร์ก็ได้ ยิ่งบรรทุกพวงมาลัยยิ่งเบาเพราะหน้าลอย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 13:14:30 โดย Paully »

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
nissan นาวาร่าตอนเดี่ยวกับ triton   ตอนเดี่ยว  เเละ   เบนซิล 2.4 ติด lpg  ครับ