ผู้เขียน หัวข้อ: // ขอแบน คุณ 12345678910 เป็นเวลา 3 วัน ข้อหา เอาข้อความจาก pantip มาโพสต์!//  (อ่าน 5871 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
บอกแล้วนะครับ
แจ้งเตือนกันก็แล้วนะครับ

เขียนเอาไว้ในกระทู้ปักหมุดแล้ว

ว่าห้าม เอาอะไรก็ตาม ทั้งข้อความ รูป เสียง จาก pantip.com มาโพสต์ที่ เว็บของเรา

คุณก็จะยังทำผิดกฎของเราอีก
ด้วยการเอากระทู้นักร้อง ปิว ปทิตตา อะไรบ้าบอก็ไม่รู้ มาโพสต์ที่นี่ ยกมาจากพันทิบทั้งดุ้น!!

ถือเป็นการละเมิดกฎของเว็บ ขั้นร้ายแรง!!

แต่้วยถือว่า ทำผิดครั้งแรก
เลยคิดว่า ขอ แบน 3 วัน ไป ก็แล้วกัน

กระทู้ปักหมุด มีระบุเอาไว้แล้ว

กรุณา อ่านแล้วปฏิบัติตามเสียบ้าง!!!!

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
โดนไปแล้ว1 เชือดไก่ให้ลิงดู ;)

ออฟไลน์ maru

• Newbie
  • *
ชื่อ1234567890 ชื่อเหมือนสมัครทำการนี้โดยเฉพาะ ไม่ใช่ชื่อปกติ สมัครมาลองของ

ออฟไลน์ tana

• Newbie
  • *
มีอีกหลายกระทู้นะครับ ที่ผ่านมาผมเห็นมีเกือบทุกสัปดาห์ แต่ไม่เคยทักท้วง

ออฟไลน์ Ruksadindan

แล้วถ้าแปลงข้อความพี่จิมที่เคยรีวิวไว้มาตอบคำถามล่ะครับ?

ออฟไลน์ chaiyathip

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ Cube

• Full Member

ออฟไลน์ LimitedEdition

มันก็มีพลาดกันได้แหละ

กระทู้ปักหมุดกินมาจะครึ่งของหน้าแรกอยู่แล้ว อาจจะไม่ได้อ่าน
เหมือนในคลับที่ผมอยู่ ก็มีคนโพสต์ขายของประจำ
แรกแรกที่เห็นบ่อย ก็ชักโมโห โพสต์ด่าเค้าเหมือนกัน
แต่คิดในมุมกลับ มันก็อาจจะรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ได้

จะลบจะแบนก็ทำไปเถอะครับ
แต่ไม่ต้องตั้งกระทู้ประจานก็ได้นี่นา เสียบรรยากาศน่า

ออฟไลน์ raulowen

ไม่เป็นไรผิดเป็นครู แต่อย่าผิดบ่อยแล้วกัน :D

ออฟไลน์ demo2

อ้างจาก: Nuay@Protege link=topic=9442.msg134449#msg134449 date=
มันก็มีพลาดกันได้แหละ

กระทู้ปักหมุดกินมาจะครึ่งของหน้าแรกอยู่แล้ว อาจจะไม่ได้อ่าน
เหมือนในคลับที่ผมอยู่ ก็มีคนโพสต์ขายของประจำ
แรกแรกที่เห็นบ่อย ก็ชักโมโห โพสต์ด่าเค้าเหมือนกัน
แต่คิดในมุมกลับ มันก็อาจจะรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ได้

จะลบจะแบนก็ทำไปเถอะครับ
แต่ไม่ต้องตั้งกระทู้ประจานก็ได้นี่นา เสียบรรยากาศน่า
กดlike100ที

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ใช่ ผมว่าอย่าประจานเลยครับ แบนไปเลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ดินต้องหมั่นผืน ปืนต้องหมั่นยิง เตาย่าง ต้องหมั่นปิ้ง กระทู้ผิดจริง ก็ต้องเชือดไก่ให้ลิงดูกันบ้างหนะเนย
เดี๋ยวคนเขาจะลืมว่า เรายังคงมีกฎเหล็กนี้กันอยู่

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ดินต้องหมั่นผืน ปืนต้องหมั่นยิง เตาย่าง ต้องหมั่นปิ้ง กระทู้ผิดจริง ก็ต้องเชือดไก่ให้ลิงดูกันบ้างหนะเนย
เดี๋ยวคนเขาจะลืมว่า เรายังคงมีกฎเหล็กนี้กันอยู่

มันเล่นมาเป็นกลอนเลยวู๊ย

จริงๆ PM เตือนเป็นการส่วนตัวก็น่าจะพอมั๊งถ้าไม่หยุดค่อย ใช้มาตราการจากเบาไปหาหนัก ทำการกระชับพื้นที่
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมว่าแบบนี้ "อาจจะ" ดีแล้วก็ได้ครับ

คนที่สมัครมาแบบนี้ แน่ใจได้อย่างไร ว่าเขาจะอ่าน PM?

ปล. ลองกลับไปอ่านกระทู้ที่ท่านนี้โพสดู สงสัยท่านนี้จะเป็น sales ของ Nissan เห็นเชียร์ Tiida กับ Teana ทุกกระทู้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2010, 08:34:44 โดย yimyont »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
ในที่สุดผมก้รอวันปลดแบน T_T เศร้าใจพลาดทำผิดไปโดนเลยทั้งที่เป็นสมาชิกได้ไม่นาน(แต่ติดตามเวปนี้มานานแล้ว(รู้จักพี่จิ่มมี่มาจากพันทิพ)แต่เพิ่งได้สมัคร เพราะอยากมีส่วนร่วมบ้าง)

อย่างแรก ผมกราบขอโทษพี่จิ่มมี่ ทีมงานในเวป และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆสมาชิก ที่ทำผิดกกฎทำให้เกิดความเสียหายกับเวป จนต้องโดนแบน3วัน พี่ๆเพื่อนๆน้องๆอาจถามว่าไม่อ่านกฎหรอสารภาพตามตรงไม่ได้อ่านจริงๆครับ(ทีหลังสมัครเวปอะไรจะอ่านแล้วครับ) ติดตามพี่จิ่มมี่มาตั้งแต่พันทิพ และก็เวปเก่า(ก่อนเวปนี้) และก็มาเวปนี้ตั้งแต่เริ่มใหม่ๆ มาอ่านบทความและรีวิวต่างๆ ส่วนเวปบอร์ดเพิ่งมาสนใจได้ไม่นาน 6-7 เดือนที่แล้ว และเพิ่งได้ทำการสมัครสมาชิกไปเมื่อไม่นานนี้

อย่างสอง ผมไม่ได้ต้องการลองดีหรือมาป่วนเวปใดๆทั้งสิ้น ตามที่บอกไปว่าไม่ทราบจริงๆ แต่ผมก็แปลกใจนิดๆว่าพี่จิ่มี่หายจากพันทิพได้ไง?(แปลกใจตั้งนานแล้วแต่ก็ไม่ได้หาคำตอบผมตามพี่จิ่่มมี่แต่เรื่องรถส่วนตัวไม่ยุ่ง) เห็นในพันทิพบอกมีปัญหาแต่ก็ไม่รูว่าอะไร? และผมเอาพันทิพมาลง กะทู้ผมก็แค่อยากเชิดผู้ญคนนึงเท่านั้นที่เป็นคนไทยและไปดังในต่างประเทศได้

อย่างที่สาม กราบขอบคุณพี่จิ่มมี่กับทีมงานเวปอีกครั้ง ที่ไม่แบนถาวร ยังให้โอกาสผมอีกครั้ง ผมสัญญาจะไม่ทำผิดแบบนี้อีกเป็นครั้งที่2

อย่างที่4 เห็นเพื่อนสมาชิกบอกชื่อล้อกอินผมสมัครมาป่วนเวป ผมขอบอกว่าชื่อผม12345678910 เป้น1ใน5 ชื่อid ที่ผมใช้ในหลายๆเวป(แต่บางเวปก้ไม่ใช่เพราะผมใช้แค่5ชื่อสลับกันไป) ผมว่ามันจำง่ายดีก็เลยใช้มาตั้งนานแล้ว
และผมก็ไม่ใช่หน้าม้านิสสันด้วยนะครับ ผมใช้โตโยต้าฟอจูนเนอร์ครับ แต่มีญาติเพิ่งซื้อนนิสันไป(ผมส่งรีวืวพี่จิ่มมี่ไปให้อ่าน) ผมลองขับผมก็ชอบก็เลยเชียร์เพื่อนๆไป(เพราะแคมรี่กับแอคคอร์ดญาติผมก็มี แคมรี่ตัวไฮบิด แอคคอร์ดตัวก่อนไมเนอร์ แต่2คันนี้ผมมไ่ได้แนะนำเค้า เค้าซื้อกันเอง แต่ก็ได้ลองขับและถูกใจเทียน่ามากที่สุด) สงสัยผมจะโพสเทียน่ามากไปมั้ง เลยมองว่าเป็นเซลล์วะงั้น ขอโทษด้วยละกันครับ

##############################################

ขอโทษที่มาแถยาวไปนิดนะครับ สุดท้ายนี้ผมอยากบอกว่าผมชอบเวปนี้มากที่สุดที่เกี่ยวกับเรื่องรถ ทำให้ผมได้ความรู้ต่างๆเพิ่มขึ้นมาเยอะแยะ ถ้าผมโดนแบนและไม่ได้เข้เวปนี้ไปคงแย่แน่ๆ ไงก็ขอบคุณพี่จิ่มมี่และทีมงานอีกครั้งที่ให้โอกาส และกราบขอโทาทุกๆคนที่ทำวุ่นวายในคราวนี้ครับ ผมสัญยาจะไม่มีครั้งที่2
###