โพลล์

ถ้าเลือกได้งบไม่จำกัดระหว่างBMW 750LI/BENZ S500L/Lexus LS600LHเลือกคันไหนกันครับ

BMW 750LI
17 (35.4%)
BENZ S500L
12 (25%)
Lexus LS600LH
19 (39.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 45

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเลือกได้งบไม่จำกัดระหว่างBMW 750LI/BENZ S500L/Lexus LS600LHเลือกคันไหนกันครับ  (อ่าน 8631 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมคงเลือก LS600LH เพราะ ผมชอบ Hybrid + ชอบแนวญี่ปุ่นที่ดูใส่ใจรายละเอียด ไม่แข็งกระด้างแบบรถยุโรปทั้ง 2 คัน(ผมว่าภายในไม่สวยเลย แข็งเกินไป)
และ ผมชอบเพราะมันคือ Lexus(โตโยต้า) เสียต่างจังหวัดก็คงจะพอเอาไปศูนย์โตโยต้าที่ต่างจังหวัดได้บ้าง(เคยได้ยินมานะครับ)

แล้วเพื่อนๆ มีความคิดเห็นอย่างไรครับ

ปล.นี่คือกระทู้แนวฝันไปอีกแล้วครับ ;D :D...แต่ถ้ามีโอกาสก็อยากมีบ้างนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 09:31:29 โดย GreenG »

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
ผมขอเลือก ดาวสามแฉกแล้วกันนะครับ จริงๆชอบทุกคันเลยอะ สมรรถนะ = BMW รูปทรงผมชอบ = BENZ ชอบความใส่ใจความไม่จุกจิก(น่าจะ)และการออกแบบบางจุดของ = Lexus แต่ ที่เลือกเบนซ์เพราะรูปทรงครับผมว่าค่อนข้างสวยนะจริงๆถ้ามีตัวเลือกมากกว่านี้ ผมจะเอาใบพัดสีฟ้า series 7 E66 ครับชอบมากกกกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ IncarRus

จัด S-Class ไปครับ  ;D

keanetona

ผมเลือก เล็กสัตว์ ครับ

BENZ เกร่อมากกกกกก และ ที่เลวร้ายที่สุดคือ AUTO STICK ที่ขัดต่อความเป็นจริงมาก เพราะยี่ห้ออื่นใช้โยกขึ้นลง แต่เบนซ์กับไครสเลอร์มาเป็นดันซ้ายขวา

BMW ถึงแม้ว่าคริส แบงเกิล จะลาออกไปแล้ว แต่รถยังมีกลิ่นของแบงเกิลอยู่ (รสนิยมส่วนตัวครับ)

อนึ่ง ผมเคยฟังเครื่องเสียง มาร์ค ลีวินสัน (ซึ่งเจ้าของชื่อขายกิจการให้คนอื่นมาเป็นชาติ จนตัวเองไปทำยี่ห้อใหม่ชื่อ Cello แล้ว) ผมว่ามันเป็นเครื่องเสียงที่ดี แต่ผมไม่ีชอบ เพราะผมชอบเสียงสไตล์ Krell มากกว่า

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ผมชอบสไตล์รถญี่ปุ่นมากกว่าอยู่ดีครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

PKS8

BMW ครับ เพราะผมไม่ชอบ ดีไซน์และรูปแบบของญี่ปุ่นครับ

GreenG

อยากดูทางทีมงานพี่ Jimmy ทดสอบรถ LS600LH จังเลย แต่ไม่รู้มันมีคนขับในไทยหรือเปล่านะครับ

ออฟไลน์ 6162002

ลองดู LS460 ไปก่อนก็ได้ครับ ต่างกันที่สมรรถนะ แต่ผมว่าเล็กซัส นั่งสบายกว่าครับ ผมเลือกเลกซัสละกัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าได้อ่านสื่อที่ไม่ได้มาจากและลำเอียงเข้าหาเยอรมัน ก็จะรู้ได้ว่า LS600hL เป็นแชมเปี้ยนครับ

..ก็แน่ว่าต้องไม่ไปสู้กับพวก CDI หรือ d นะครับ

ออฟไลน์ FyGI

เลือก S500L

จริงๆ น่าจะเป็น S600 มากกว่านะ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ตามตัวเลือกก็ BMW 750Li ครับ ผมชอบภายในแบบนี้มากกว่านะ มันเรียบๆดูมีเอกลักษณ์ ซึ่งLEXUSผมว่าก็ดูดี แต่เส้นสายมันเยอะเกินไปอ่ะ

แต่ถ้าเอาในกลุ่มนี้ละก็ ขอเลือก JAGUAR XJ LWB ครับ ;D

ออฟไลน์ prai

ผมขอเป็นตัว Lexus LS600h ไม่เอาตัวฐานยาวครับเพราะยังไงก็ขับเองชัวร์

ออฟไลน์ XL_SiZe

BMW หนึ่งในใจ  ;D

preme123

S500L ครับ เพราะใช้ตัว S300 อยู่ครับ  ;D

ชอบที่ช่วงล่างที่ดูดสับพวกรอยต่อถนนและพวกคลื่นบนถนนได้ดีที่สุดในสามรุ่นเลย

และที่สำคัญความเงียบของ ห้องโดยสารครับ เงียบมาากๆๆๆๆ  ขับ 140-150 นึกว่า ขับ 80 อะครับ  ;D

ออฟไลน์ 6162002

ผมขอเป็นตัว Lexus LS600h ไม่เอาตัวฐานยาวครับเพราะยังไงก็ขับเองชัวร์
LS600h ที่ขายในไทยมีรุ่นเดียวไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

BMW 750LI ชอบจัง

ออฟไลน์ SP

ถ้างบไม่จำกัด ขอเป็น hyundai equus ได้มั้ยครับ แต่ถ้าใน 3 ตัวเลือก ขอเป็น lexus แล้วกัน  ;D ;D

ออฟไลน์ V221

เลือกS500ครับและอยากเลือกเครื่องเสียงB&OเหมือนในS350ที่เพิ่งซื้อใหม่คันนี้ครับ เสียงSurround7.1ประทับใจสุดๆครับ ขอบอก เวลาเปิดเสียงจะมีไฟที่ทวีตเตอร์ด้วย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ V221

ที่เสาBก็มีเช่นกันครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
ผมขอเลือก Lexusครับ เพราะประทับใจตั้งแต่LS460 ครับ นิสัยของตัวรถและรูปทรงผมว่าทำได้ดีทีเดียว
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมขอ 740d ดีกว่าครับ แล้วมา + Hamann set ซักชุด ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

GreenG

ขอบคุณทุกค.เห็น ขอปิด vote ครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ผมขอเลือก LExus นะ
ชอบครับ :D

ออฟไลน์ Lammerison

..

ออฟไลน์ art_duron

ถ้าสามคันนี้ผมชอบ BMW 750Li อะครับเพราะชอบ BMW เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
แต่ Lexus ก็ตามมาติดๆนะครับเคยลองนั่งแล้วสุดยอดจริงโดยเฉพาะเบาะ Ottoman แต่แค่ลองนั่งเฉยๆตอนจอดโชว์นะครับ
ปล. ลืม AUDI A8 ตัวใหม่ไปเปล่าครับเห็นเคยอ่านเจอเค้าบอกว่าอยู่กึงกลางระหว่างเน้นคนขับกับเป็นคนนั่งของ BMW กับ BENZ ได้ดีพอตัวเลยนะครับ