ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องแบบหลอนๆ ครับ เกี่ยวกับเรื่องวิญญาณ  (อ่าน 4907 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
กาที่เราอัญเชิญดวงวิญญาณให้มาปรากฏตัวนั้น ถือเป็นการลบหลู่หรือเปล่าครับ

ตอนนี้กำลังดูช่อง 7 อยู่ เลยเกิดสงสัยขึ้นมาครับ

เห่อๆ ผมว่าเค้าอยู่ของเค้ากันดีๆ จะไปเรียกเค้าออกมาทำไมเนอะ ....

คนเรานี้ก็แปลก...อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Satanic za'

Re: นอกเรื่องแบบหลอนๆ ครับ เกี่ยวกับเรื่องวิญญาณ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 00:00:48 »
ไม่รุ้สิน้องเป้ คงไม่ได้ลบหลู่หรอกครับ

แต่ส่วนตัวผมไม่เชื่อเรื่องผีเลยอะ

ถ้าผีมีจริง ผีในโลกนี้มันก็ต้องเหมือนๆกัน แต่ทำไมของไทยมันถึงเป็นกระสือ กระหัง ปอบ ผีหน้าเละๆ
พอข้ามไปถึงจีนแผ่นดินใหญ่ ทำไมมันกลายเป็นผีโดดหยองๆๆซะงั้น
ข้ามมหาสมุทรอันกว้างใหญ่ไป กลายเป็นทั้งผีดูดเดือด มนุษย์หมาป่าซะงั้น (แต่เรื่องของผีดูดเลือด เห็นบอกว่ามีจริงๆนะ แต่ไม่ได้เป็นผี แต่มันเป็นอาการของโรคขาดเลือดชนิดหนึ่ง)

อะไรประมาณนี้อะ ผมเลยคิดว่าถ้าผีมีจริงๆ แต่ละประเทศก็น่าจะเห็นเหมือนกันสิ มันน่าจะเป็นความเชื่อ และขนบธรรมเนียมของแต่ละทวีป ประเทศมากกว่า

แต่เรื่องของเวรกรรม ผมเชื่อว่ามันมีจริง

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
Re: นอกเรื่องแบบหลอนๆ ครับ เกี่ยวกับเรื่องวิญญาณ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 00:24:01 »
รายการนมอวดผีเอ๊ยคนอวดผี ผมว่ารายการนี้มันก็แบบรายการผีทั่วไปนะ แต่รายการนี้เหมือนจะทำเสื่อมไปสักหน่อย=_=" ยิ่งล่าท้าผีนี่ ผมว่าเหมือนเราไปรบกวนเค้า เปล่าๆ

แต่ว่า........เราก็นั่งดูทุกอาทิตย์เนอะ=_="
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 01:19:06 »
ผมชอบดูรายการนี้นะ โดยเฉพาะช่วงล่าท้าผี ลุ้นทุกอาทิตย์ วันนี้จะมาคัพอะไร?

อาทิตย์นี้จะสายเดี่ยวหรือเกาะอกว้า แต่งตัวไม่ได้มาล่าผีเร้ย แต่ตัวอย่างกะจะไปล่าผู้ชายแถว

ฟังกี้มากกว่า  อิอิอิ

ส่วนตัวเรื่องผีวิญญาณ ผมเชื่อนะ แต่บางคนบอกผีอยู่ในโทรศัพท์มือถือ อันนี้ผมว่า

ตลกไปหน่อย มันต้องคิดตามด้วย ไม่ใช่นำเสนออะไรแบบไร้สาระ เกี่ยวกับรถเนี่ย

ผมไม่เคยเจอนะ แต่ถ้าเหตุการณ์อื่นผมเคยเจอ ครั้งหนึ่งผมเคยไปพักที่เมืองจีน

วันแรกอยู่เซินเจิ้น โรงแรมอย่างเก่า เพราะผมเข้าเซินเจิ้นประมาณ 3ทุ่มกว่า

ไม่ได้บุ้คกิ้งเอาไว้ แต่กลับไม่เจอ จนอีกวันผมไปกวางโจวดีลเลอรืบุคกิ้งโรงแรมเอาไว้ให้

โรงแรมใหม่ แต่น่าจะรีโนเวท คืนที่2 มาเลย เสียงผู้หญิงครางๆๆๆๆๆ ตอนตี2 ตอนแรก

นอนเอียงๆ กึ่งหลังบกึ่งตื่น ผมเลยหันมานอนตรงๆให้มันได้ยินชัดๆทั้ง2หู ได้ยิน

เสียงคราง ร้องไห้ ตอนตี3 เสียงตอนแรกนึกว่า ผู้ชายกับผู้หญิงมันกำลัง featuring

กันอยู่ พอตั้งใจฟังจริงๆอ้าว มาแร้วว้อย ชั้นนั้นมีห้องผมห้องเดียว เสียงทำไมมันมาFeaturing

ิอยู่หน้าห้องตรูว่ะ ในห้องผมมืดมาก แถมฝนตก ลืมตาขึ้นมาจะไม่เห้นอะไรเลย เพราะม่านเป็นม่าน

ทึบแสง เห็นอย่างเดียวคือตัวเลยดิจิตอลจากreceiver cable TV. เลยนอนแล้วท่องนโม พอท่อง

เสร็จนึกได้อีกอ้าวเวร ผีมันจะฟังภาษาไทยออกป่าวว่ะ แต่พอท่องเสร็จปุ้บ เสียงเงียบไปเลย

คืนนั้นไม่ต้องนอนเลยครับ มาหลับตอน6โมงเช้า ที่สำคัญตี5 ไอ้นองเวรเจือกละเมอลุกขึ้นมา

นั้งแล้วพูดภาษาจีนอีกแม่มเอ้ย คืนนั้นตื่นมาใต้ตาดำเลย น้องมันบอกว่าเมื่อคืนหลับสบายมาก

ผมเองแทบอยากจะตบกบาลมัน 

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 03:07:34 »
ผมว่าัอันนี้ขึ้นกับมุมมองเต็มๆเลยล่ะครับ

-ถ้าไ่ม่เชื่อ ก็จบเลย

-เชื่อแบบวิทย์หรือแบบฝรั่งส่วนมากคือผีเป็นพลังงาน ก็ไม่ถือว่าลบหลู่ (ก็ัมันเป็นแค่ก้อนพลังงาน จะไปลบหลู่ได้อย่างไร ยกเว้นเป็นญาติคนที่เรานับถือ เิอิ๊ก)

-เชื่อสนิท ขายบ้านซื้อหวยได้ถ้าีผีปู่ย่าตาทวด มาเข้าฝันแล้วบอกเลข อันนี้เขาคงซีเรียสสุดๆเลยล่ะครับเรื่องลบหลู่ไม่ลบหลู่เนี่ย เอิ๊ก

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 08:03:17 »
รายการนมอวดผีเอ๊ยคนอวดผี ผมว่ารายการนี้มันก็แบบรายการผีทั่วไปนะ แต่รายการนี้เหมือนจะทำเสื่อมไปสักหน่อย=_=" ยิ่งล่าท้าผีนี่ ผมว่าเหมือนเราไปรบกวนเค้า เปล่าๆ

แต่ว่า........เราก็นั่งดูทุกอาทิตย์เนอะ=_="

+ 1

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:08:20 »
วิญญาณแม้ตายไปแล้วก็เหมือนกับคนเรานี่แหละครับ บุคลิกนิสัยแตกต่างกันไป ลองจินตนาการดูว่าว่าเรากำลังกระดิกเท้าล่อยลอยพักกายสบายใจกับชีวิตหลังความตายที่ไม่ต้องลำบากกับเรืองเงินทองความเจ็บป่วยเหมือนตอนมีชีวิต อยู่ๆก็มีคนมาเรียกให้ไปตอบคำถามจากใครก็ไม่รู้ที่ไม่รู้จักไม่ใช่ลูกหลาน มายัดเยียดเรื่องทางโลกให้กรูกลุ้มไปด้วยอีก คาดคั้นให้กรูเหนื่อยใช้นิมิตรเพ่งอนาคตให้อีก ถ้ามีอารมณ์หน่อยก็จะยอมทำตามบ้างนิดๆหน่อยๆพอเป็นพิธีให้เค้าทำบุญเอาของดีๆมาให้เรากิน แต่ถ้าถามคำถามงี่เง่าเช่นว่าแฟนหนูจะมีชู้ไหมคะ(คบกันอยุ่ดูเองไม่ออกเรอะ) หวยจะออกอะไร(ถามพวกล็อกเลขว่าจะเล่นประเด็นไหนตรงกว่ามั้งหลายชาย) ทำธุรกิจแล้วจะรุ่งไหม(ไปลงเรียนวิชาภาคบริหารธุรกิจสิวะ!!!!กรูเป็นผีจะรู้เรอะ!!!) คงต้องตอบอย่างเดียวว่า.............................

แดร็ก
วี
ต้า
แล้ว
ไป
นอน
ซะ!!!
แฮ่!!!!!!

;D ;D ;D ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 12:48:19 »
วิญญาณแม้ตายไปแล้วก็เหมือนกับคนเรานี่แหละครับ บุคลิกนิสัยแตกต่างกันไป ลองจินตนาการดูว่าว่าเรากำลังกระดิกเท้าล่อยลอยพักกายสบายใจกับชีวิตหลังความตายที่ไม่ต้องลำบากกับเรืองเงินทองความเจ็บป่วยเหมือนตอนมีชีวิต อยู่ๆก็มีคนมาเรียกให้ไปตอบคำถามจากใครก็ไม่รู้ที่ไม่รู้จักไม่ใช่ลูกหลาน มายัดเยียดเรื่องทางโลกให้กรูกลุ้มไปด้วยอีก คาดคั้นให้กรูเหนื่อยใช้นิมิตรเพ่งอนาคตให้อีก ถ้ามีอารมณ์หน่อยก็จะยอมทำตามบ้างนิดๆหน่อยๆพอเป็นพิธีให้เค้าทำบุญเอาของดีๆมาให้เรากิน แต่ถ้าถามคำถามงี่เง่าเช่นว่าแฟนหนูจะมีชู้ไหมคะ(คบกันอยุ่ดูเองไม่ออกเรอะ) หวยจะออกอะไร(ถามพวกล็อกเลขว่าจะเล่นประเด็นไหนตรงกว่ามั้งหลายชาย) ทำธุรกิจแล้วจะรุ่งไหม(ไปลงเรียนวิชาภาคบริหารธุรกิจสิวะ!!!!กรูเป็นผีจะรู้เรอะ!!!) คงต้องตอบอย่างเดียวว่า.............................

แดร็ก
วี
ต้า
แล้ว
ไป
นอน
ซะ!!!
แฮ่!!!!!!

;D ;D ;D ;D

555+ อยากกด Like ให้สัก 10 ทีครับ ^  ^
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 21:53:19 »

แดร็ก
วี
ต้า
แล้ว
ไป
นอน
ซะ!!!
แฮ่!!!!!!

;D ;D ;D ;D

ดีนะครับที่บอกว่ากินวีต้าแล้วไปนอนซะ เพื่อนผมชอบพูดว่ากินวีต้าแล้วไปตายซะ 555 ;D